Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Video Apple quảng cáo Face ID: "nhanh, tiện lợi và bảo mật hơn Touch ID"

Mikeknowsme
9/7/2019 11:43Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jookean
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy em đặt face id mặt của em mà thằng em trai em vẫn mở được -_-, AI học ngu quá
@Jookean =)) giống tui.
Apple đang PR thương hiệu của mình quá mạnh.
Jason845
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng android nhưng rất thích các công nghệ của IP, tuy nhiên giá cao quá
klatao
TÍCH CỰC
5 năm
Xin cảm ơn Apple đã làm ra Face Id... một người bị mồ hôi tay chia sẻ
Sốt ruột, face id thì làm sao, đeo kính râm ko nhận hả, thì dùng passcode, chả vấn đề mẹ j, sao các thím khó tính thế nhỉ.
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài Oneplus 7 Pro, nhưng phải công nhận hệ sinh thái của Apple có gì đó rất cuốn hút, tiện lợi cực, xài cảm giác nó mượt mà trong mọi thao tác. Dù thực tế con iPhone SE nó chậm hơn con Oneplus 7 Pro, nhưng cảm giác thao tác rất trôi trảy sau 1 tuần dùng thử
chả liên quan, cái đội cho cái ghế nâng lên nâng xuống hay và tiện lợi ghê nhỉ 😁 touchid hay faceid thấy đều có cái hay và cái dở riêng của nó hết. Iphone nên có cả 2 luôn thì tuyệt.
QC quá hay, quá tuyệt vời !
kika
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ios 13 face id nhanh lắm. Mình cứ cầm máy lên là xài không nhớ máy có khoá nữa
Cái gì cũng có 2 mặt thôi
Touchid thì nhanh, thao tác gọn, mở được trong nhiều trường hợp nhưng cứ tay ướt hay ra mồ hôi là chịu chết
Faceid thì công nghệ cao, hiện đại, nhang gọn và ít thao tác hơn nhưng khuôn mặt phải luôn trong trạng thái hoàn hảo thì mới mở được
alakay123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Apple tiên phong và mở ra xu thế mới cho các hãng làm đt Android nhưng mấy ông Android làm cho có. Cũng nhận diện khuôn mặt nhưng ko ngon bằng Face ID đc
Đa số cái mới sẽ ngon hơn cái cũ
Needmor9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng iphone xr. Có 1 số nhược điểm của face id như là ko có khả năng nhận khuôn mặt 360 độ, để đôi khi đang cầm để ngang máy lại phải đổi sang tư thế dọc để mở rồi lại chuyển về ngang rất củ chuối.
Tiếp là khoảng cách nhận diện khuôn mặt ko đc tối ưu, để gần hơn 20cm là ko nhận diện đc, tôi là cần gần thêm 5cm nữa, cầm đt đưa lên đọc khoảng cách toàn 15cm, h mỗi lầm mở khoá là lại phải đưa tay ra xa, nó ko đc kiểu automatic cho lắm.
Mong các thế hệ sau cải tiến. Sẽ cực kỳ tiện lợi luôn.
Khi nào mới cập nhật lên đc bản ios 13 chính thức vậy .
E thì vẫn khoái face ID hơn touch ID
dovuhai
TÍCH CỰC
5 năm
Iphone hơn tất cả các thể loại đt khác nhờ faceID, mặc dù bằng giá các flag ships kia.
Nói chung có chừng đó tiền nên mua iphone mà xài.
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dovuhai Sài chỉ vì mỗi loại xác thực hả, đang sài X khó chịu bỏ mịa mỗi khi xem phim, video lại phải chuyển sang con HTC u11 cũ kỹ mỗi lúc xem video
lamsieuvit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phải công nhận là quảng cáo của apple luôn có 1 cái gì đó rất tinh tế, nhẹ nhàng nhưng truyền tải thông điệp rất rõ ràng
trannam2089
ĐẠI BÀNG
4 năm
khá nhanh khá nguy hiểm
Hai anh em mình cách nhau 6 tuổi. dùng dc chung face id của nhau mới thật là vi diệu. Hiện hai anh em đang dung iphone promax và iphone 11.
Có anh em nào đã mở được máy như thế chưa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019