[Video] Bẻ cong iPhone 6 Plus, Galaxy S6 Edge và M9 bằng máy: M9 bền nhất

sonlazio
3/4/2015 13:12Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong Cty cấp Sếp toàn iPhone 6 , cấp nhỏ iPhone 5 ,5s chả ai cong cả. Test làm gì cho mệt. $$ tróc viền thì đầy , khỏi test cũng thấy
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr.Fly thằng đó làm FPT đó, chém gió thôi =)), chứ Trương Thanh Thanh em Trương Gia Bình xài iPhone 6 plus nhé 😃

Dân fpt xài iPhone 6 6plus rất nhiều, không đếm xuể trong đống nhân viên
@TIT10 Ko biết mấy ông sếp fpt xài cái j, nhưng thấy nhân viên toàn xài iphone :rolleyes:
@tuanminhktqn Bạn quote bài của thằg điên làm gì vậy @@ em cũg thấy nhân viên FPT xài ip là nhiều thế mà thằg điên kia đưa ra minh chứng hùng hồn vãi nào là tổng giám đốc rồi giáo sư tiến sĩ... Trại điên Biên Hoà sắp hốt nó đấy, nghe bảo đang trốn lên đây comment ngu ngu. Hehe

Gửi từ iPhone ios 8.2 của tôi sử dụng từ lề đường tinh tế.
@hypous Cái gì dùng ko cẩn thận chả tróc, cái siêu xe chục tỷ mà va quệt cũng tróc nữa là. Nói chung dùng giữ gìn chút. S6 ko biết chứ như s3,4,5 thì một thời gian tự cũng tè le cái viền mạ. Giờ lên nhôm rồi chắc đỡ

☎️ của tôi
boyneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thử nghiệm xong nhìn xon Iphone 6 nát nhất 😁
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác @sonlazio..."Galaxy S6 Edge tuy cũng dùng kính cường lực nhưng bề mặt cong làm cho màn hình dễ vỡ hơn ngay cả ở những tác động lực lớn hơn".....
phải là "dễ vỡ hơn ngay cả ở những tác động lực nhỏ hơn" chứ bác? hihi....
okcacaok
TÍCH CỰC
9 năm
Sao không lấy S6 nhỉ, S6 edge thì thiệt thòi cho e nó quá.
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
Đem bb pp ra bẻ thử thì sao nhỈ
Klq, nhưng vừa coi video so sánh M8 và M9. Cuối cùng hiệu năng M9 còn thua cả M8 nữa o_O Các bác muốn mua HTC, thì cứ M8 mà phang thôi. Vì cam M9 vẫn tệ dù 20Mgp(nhiều trang công nghệ đều đánh giá). Phải nói năm nay HTC quá tệ, đúng hơn là cả snapdragon 810 của qualcom cũng quá tệ :| bác nào cần xem video, cứ rep
gaumeo2021
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Nguyên hiro Gửi link xem thử nào b

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
🆒
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Phí quá
Đ ù, cái s6e bị nã 2 lần thì chả cong
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
cái này nó bẻ ip6+ vào lúc apple fix rồi, bẻ vào lúc mới ra chắc còn thảm nữa 😁
Ở TGDD có máy S6 để ở gian trải nghiệm ra nghịch tí. công nhận đẹp thật... 😁
Kenny
CAO CẤP
9 năm
Thánh nào tung hô cái clip edge ném 3 lần k bể đâu
tanhoa2004
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kenny Nhãm vừa thôi dùng máy bẻ với ném giống nhau à? Anti cũng thông minh chút đê
Mình rất hay mua bảo hiểm đồ điện tử của các bạn này.
Ví dụ tháng trước mua đồ chơi cho con gái, thêm có $10 mà bảo hiểm 2 năm. Hôm qua vừa bị rơi đồ chơi vào nước, claim là con gái được cái mới luôn
Chiếc đt đầu tiên mình dùng là Hyundai vỏ sò. Sau đó thì chỉ dùng iPhone và khởi đầu là 3GS rồi 4S và hiện tại đang là 5S. Thực sự để nói với những ng đơn giản như mình thì iPhone ko có gì để mà chê hết. Quá tuyệt vời. Và chắc chắn một điều rằng mình vẫn sẽ tiếp tục dùng hàng của Apple. Còn Android, mình cũng thích, và nếu để lựa chọn sử dụng nó, chắc chắn mình sẽ chọn Samsung và Sony. Còn TV thì sẽ ưu tiên LG 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
abc.ftu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghe là
1. iPhone 6 plus:
100 pound: cong
179 pound: break point

2. M9:
120 pound: cong, đồng thời break point luôn vì chip của nó được đặt ở vị trí chính giữa. Máy ko bật tắt được

3. Samsung Edge
100 pound cong
149: break point

Thế thì sao nói là M9 bền nhất được?
Hisokazz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@abc.ftu Uh, bác chủ thớt đăng bài mà thông tin không rõ rang. Chưa kể:

S6E: 100 pound cong + vỡ màn hình.
IP6 Plus là con to nhất trong 3 con, mà càng to thì càng dễ cong.
-> IP6 Plus bền nhất mới đúng.
Buổi giới thiếu S6, SS còn mang vụ bendgate ra để chế giễu Apple, đúng là nực cười.
"Màn hình dễ vỡ hơn ngay cả ở những tác động lực lớn hơn" ??!!!!
What the *beep*?
Nếu đem S6 thử chắc chắn bền hơn M9 vì S6 viền dày hơn ko như S6 Edge màn cong nên viền khá mỏng và nhỏ.
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm

đến cái thứ mấy thì vỡ vậy 🤣 đây là test giống như mình làm rơi khi xài hằng ngày đó nha.
@vietnamtea thả ngang đầu 1 cái dt bằng kính bảo thế nào nó không nứt. mấy con 6, 6+ dựa nhẹ, đút túi quần không cũng cong vênh rồi
ThePromise
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietnamtea Bạn bị não à, thế thằng này nó test không phải sử dụng hàng ngày à, thậm chí nó còn hardtest lên đến tận 2m2, còn thằng Iphone 6 cùi bắp thì video test nào cũng vỡ liền tay 😃

@vietnamtea "Giống như mình làm rơi khi xài hàng ngày đó nha"
Chắc bình thường bạn hay giơ điện thoại lên ngang đỉnh đầu lắm hả...bắt sóng à :v

Mà nhìn đi, thằng đấy nó đứng trên ghế thả xuống...chưa kể nhỡ nó cao độ 1m8 mà giơ ngang đầu thả xuống thì cái gì cũng nát nhé :v =)))) chắc dìm hàng =)))) quay kiểu gì mà ko rõ cả người, cũng ko rõ cả quá trình rơi. Nhỡ nó edit clip thì sao ;)

Kiếm cái vid nào đáng tin chút nhé. Ít nhất thì cũng phải thấy toàn cảnh rơi và người thả.
@Ryan T. mấy bạn anti có đặc thù nghề nghiệp mà bạn. trèo lên cột điện hóng xem ss có j hay còn nhảy vào chê. độ cao của cái ghế ấy với thằng kia thì đáng j so với cái cột điện. xài rơi bình thường của mấy bác ấy ít cũng phải 10m cơ :v
hồi 6 vs 6+ mới ra thấy nhiều ng chê dễ cong lắm mà nhỉ, giờ edge cũg dễ cong "như iphone" mà ko thấy ý ới gì nhỉ
Toàn là bới bèo ra bọ ~.~
@Bboy.JaCk_KiD Thế nào là dễ cong? S6 đút túi quần cũng cong như Iphone 6+ à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019