Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Bộ dụng cụ kích bình cho xe hơi và xe máy RAVPower

su béo béo
26/9/2018 4:18Phản hồi: 4
[Video] Bộ dụng cụ kích bình cho xe hơi và xe máy RAVPower
RAVPower là một bộ dụng cụ kích bình cho xe hơi và xe máy. Nó có kích thước khá nhỏ và nhiều công dụng. Khi anh em đi chơi xa hay vô tình xe của mình bị hết bình thì RAVPower sẽ phát huy công dụng rất tốt ở thời điểm đó. Như trong video thì một anh bạn của mình tới chơi và xe bị hết bình. Nếu như không có bộ dụng cụ kích bình này thì chắc anh bạn của mình phải dắt xe đi rất xa.

RAVPower được đựng trong một túi vải khá chắc chắn. Anh em có thể bỏ gọn vào balo hoặc ngăn đựng đồ của xe hơi. Bộ dụng cụ này gồm có một cục kích bình kiêm cục sạc dự phòng với dung lượng 14.000 mAh, có khả năng cung cấp dòng lên đến 1000A cho phép khởi động gần như tất cả các loại động cơ dầu và xăng, các dòng xe cá nhân và gia đình hiện nay (Có sử dụng bình ắc quy 12V). Một bộ kẹp màu đen và đỏ dùng để kích bình và bộ sạc. Cách để kích bình cho xe rất đơn giản, anh em chỉ cần kẹp dây đỏ vào đầu dương, dây đen vào đầu âm của bình xe. Lưu ý là mình kẹp dây đen vào trước nha anh em. Sau đó chỉ cần nhấn boost và đợi bình được sạc vào, thế là xong.

Không chỉ dùng để kích bình cho xe, RAVPower còn là một dụng cụ cho anh em đi phượt khá là hữu ích. Trên cục sạc dự phòng có ba cổng USB, trong đó có một cổng quick charge, anh em sẽ không phải sợ điện thoại hết pin khi không có chỗ sạc và pin dự phòng đã cạn. Không chỉ vậy, nó còn có cả đèn pin LED hai chế độ, một là đèn bình thường để anh em soi ban đêm, hai là đèn nháy giúp anh em báo hiệu cho người khác biết khi muốn ra hiệu hay nhờ giúp đỡ.

Với mình thì bộ dụng cụ kích bình này khá là hữu ích, mang đi xa cũng an tâm hơn. Bộ dụng cụ trên video là của xe hơi, anh em đi xe máy nếu thấy cồng kềnh thì có thể mua bộ nhỏ hơn dành cho xe máy. Hi vọng anh em đi xa sẽ có những chuyến đi vui vẻ và an toàn.

RAVPower_3.jpg RAVPower_4.jpg RAVPower_5.jpg RAVPower_6.jpg RAVPower_7.jpg RAVPower_1.jpg
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Co 1 lần đi xa bị hết bình do cái đèn sau ko tắt được vì kẹt công tắc. Có cái này thì ngon rồi hehe
Daihung4000
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này á. lớm, vì nó không có tính năng bảo vệ nguồn.
nếu chẳng may hai đầu đấu vào nhau hoặc kẹp ngược âm ương nó không ngắt dòng. cháy nổ chập.
những cái xịn bao giờ cũng trống cháy chập kiểu dang như tôi đã mô tả chỉ với giá từ 900k trở lên đã mua được.
waha.vn
camera hành trình số 1 việt nam
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
@Daihung4000 "trống cháy' loại 900k này kêu mình mua mình, mình còn đập cho ấy
kiwinati
ĐẠI BÀNG
3 năm
"Lưu ý là mình kẹp dây đen vào trước nha anh em. Sau đó chỉ cần nhấn boost và đợi bình được sạc vào, thế là xong.". vậy là kẹp vào để kích bình đề nổ rồi rút ra hay kẹp vào để sạc nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019