Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Bộ mô phỏng game NES trên Windows Phone 7

bk9sw
2/1/2011 5:17Phản hồi: 17

Lập trình viên Matt Bettcher hôm qua đã cho đăng tải một bộ mô phỏng nguồn mở để chơi các game hệ NES trên Windows Phone 7. Anh cho biết hiện tại bộ mô phỏng này vẫn chưa được tối ưu hóa, nó chỉ có thể chạy từ 10 đến 20 khung hình/giây trên Samsung Focus nhưng vẫn khá tốt (xem video).

Matt đã có một cuộc nói chuyện với Microsoft và thật không may là công ty thông báo rằng dự án của anh sẽ không được phép đăng tải trên Marketplace. Tuy nhiên, Matt đang kêu gọi cộng đồng để hỗ trợ và thay đổi suy nghĩ của Microsoft bởi ngay cả Apple cuối cùng cũng đã cho phép các bộ mô phỏng chơi game trên App Store.

Matt dự định sẽ phát hành ứng dụng này miễn phí trên Marketplace và nó hoàn toàn nguồn mở. Nếu muốn ủng hộ dự án của Matt, bạn có thể tham gia thảo luận trên kênh YouTube cá nhân của lập trình viên này tại đây.

Theo: WMPowerUser
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ms hok bít sao hk phát triền cái này nhỉ thấy hay mà có lẽ bán dc tiền cũng nên ấy chứ ^^!
firestork
TÍCH CỰC
13 năm
Vấn đề bản quyền. MS cạnh tranh ác với Nitendo nên chắc bác Bill không muốn dây vào
bác bill còn gì liên quan nữa nhỉ :rolleyes:
Bill về làng dưỡng sức rồi bạn ơi
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Game này có vẻ hay nhỉ, không biết tên gọi là gì ?
lão này nhảy ở đâu xuống vậy ? trò này mà cũng không bít .
game xấu kinh chơi làm gì
hunt3rxiii
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái game mario đời đầu mà các bác cũng không biết thì em cũng bó tay >.<
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
cái này mấy người 8x mới biết thôi.............
Ôi, Supper Mario Bros 3, em 9x còn biết nhé bác =)).
Mà cái giả lập NES này nhiều lắm, ko bik lão này phát triển thêm cái này có gì mới ko 😔
Marketplace còn quá ít phần mền để chơi
game của tuổi thơ iu dấu ^__^ một thuở đã xa.................
Xin cho 1 vé trở về với tuổi thơ zzzz ôi nhớ quá mỗi bữa nhịn ăn sáng để có tiền đi chơi games,đỉnh nhất vẫn là mario chơi đi chơi lại ko bao h chán hix
chuẩn, mình cũng giống bạn . hồi xưa bắt đầu chơi trò này từ năm lớp 2 và cũng mê nó luôn :twins:
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
hồi xưa nửa có 1 thời đi mướn máy xếp gạch về chơi chắc mấy ông 9x hok biết hihi
Nói về game thì dòng game này đúng là một thời vang bóng. Số lượng fan thì khỏi bàn. Ai đã qua rồi thì chắc khó mà quên nhỉ?! Vậy mà ông MS còn này nọ.
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
hehe có cái hay để thử đây.........................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019