[Video] Cách nhập mã số bí mật khi lỡ mất remote của Smartkey trên xe Yamaha

levuongthinh
24/11/2016 15:15Phản hồi: 65
[Video] Cách nhập mã số bí mật khi lỡ mất remote của Smartkey trên xe Yamaha
Phòng trường hợp khách hàng làm rơi remote hoặc quên remote của hệ thống khoá thông minh Smartkey ở đâu đó, Yamaha có chuẩn bị một phương án dự phòng để vẫn có thể kích hoạt được Smartkey mà không cần remote. Cách này cũng giống với một số hệ thống Smartkey khác, đó là nhập mã bí mật đi kèm theo hệ thống Smartkey của xe.

Mình thực hiện video hướng dẫn trên đây với chiếc Yamaha NVX, và với những xe khác của Yamaha có dùng Smartkey thì cách làm cũng tương tự thôi.

Remote cho Smartkey và chìa khoá cơ của Yamaha NVX.

Đầu tiên, khi bạn mua xe Yamaha thì có thể sẽ được nhân viên tư vấn bàn giao dãy mã số bí mật đi kèm với Smartkey của xe, hoặc nếu không thì bạn có thể tìm thấy khi mở remote ra, nó là dãy 6 số nằm chung với một mã QR. Đây chính là mật mã để kích hoạt hệ thống Smartkey trong trường hợp không có remote.

Để đưa xe về chế độ nhập mã số bí mật, bạn nhấn giữ núm vặn của Smartkey cho đến khi đèn báo Smartkey trên bảng đồng hồ sáng lên. Tiếp tục làm tương tự cho lần thứ hai và lần thứ 3; sau đó nhấn thêm lần nữa để xác nhận.

Lúc này là khâu quan trọng nhất, nhập mật mã. Bạn bắt đầu với con số đầu tiên trong dãy 6 số trên remote. Nguyên tắc là bạn nhấn giữ núm vặn Smartkey và đèn Smartkey sẽ nhấp nháy; số lần nháy sáng tương ứng với con số trong dãy mật mã. Ví dụ con số đầu tiên trong dãy số của bạn là 6, thì bạn nhấn giữ núm vặn và cho đèn nháy sáng 6 lần rồi thả ra, sau đó tiếp tục nhập số thứ hai.

Cứ mỗi lần bạn thả núm vặn Smartkey ra nghĩa là bạn đã hoàn thành con số trước đó và chuẩn bị nhập số tiếp theo. Sau khi bạn nhập đủ cả 6 số thì sẽ có thể kích hoạt được Smartkey và nổ máy xe để đi. Nếu bạn nhập sai thì sẽ phải làm lại từ đầu, từ bước đưa xe về chế độ nhập mã bí mật. Vì vậy hãy làm thật kỹ để đỡ tốn thời gian. Ngoài ra các bạn lưu ý là nếu bạn vặn núm Smartkey về chế độ OFF thì lập tức Smartkey sẽ khoá lại, và nếu muốn mở thì cũng sẽ phải làm lại từ đầu luôn.

Các bạn có thể làm thử một vài lần với sẽ của mình để nếu chẳng may bị mất remote thì biết cách để nhập mã số bí mật và thao tác cũng nhanh hơn.

Chúc các bạn may mắn!
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hay, mà cho e hỏi là xe hơi làm dc k0 bác🤔
@nguyenfenice xe hơi có lâu rồi, tùy loại xe
@killerman2005 e thấy có cái code cùng vs chìa khoá lúc mua xe, mà k0 bik nhập vào ntn???
badg79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenfenice kiếm xe yamaha làm nha bạn
@badg79 thôi bác, đi xe máy bên e chắc hít nhang sớm😔
vanhao113
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gớm thật
monopolyzzz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe này đã bán chưa nhỉ
buidothanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em soi mã đi nào
dash.oad
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thanh niên sống ảo nào làm rơi chìa khóa chắc loay hoay tỉ mẩn lắm đây =))
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe máy mua thì giá đắt cắt cổ, còn chất lượng như phân. mịa, chán.
thirteenx3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ongnoi15 đang ngày ngày ngồi trên phân hả bạn, nếu ko chắc cũng ngồi 1 thời gian, đúng phát biểu thiếu não
@Ongnoi15 1 ông trẻ trâu đang ngồi phán 😁
w32
TÍCH CỰC
7 năm
để lộ mã này coi như mất xe
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
cũng hay .
AB ko dùng chìa nữa là ngon rồi.
Quá hay ấy chứ!
Hết pin cái vỡ mồm k nhỉ @@
@phongvan.zoro Thay dễ ẹt, mình thay của honda rồi
@killerman2005 Hết pin của cái nguồn điện cho cái màn hình lead kìa bác ơi, còn cái key thì nói gì đâu ạ 😁
Luckylue
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongvan.zoro Thánh, cái màn hình chắc chạy chung vs acquy rồi.
Xe chưa có bán, chưa có giá luôn mà mod share kinh nghiệm sơm quá!
duyat
TÍCH CỰC
7 năm
SH thì sao nhỉ
@duyat cũng y chang, có mã kèm khi có chìa, khi mât chìa mở nắp nối tắt dưới chân, rồi nhập mã, chạy về nhà cất, lấy xe ôm đi chơi..
@duyat

đây nè bác 😃
boymummim
ĐẠI BÀNG
7 năm
@halay_1986_2062 Sao xe tớ mua không có cái nối tắt nhỉ,bị ăn bớt ah!
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
@halay_1986_2062 e ko có ý gì đâu ạ,nhưng sao e thấy ổ khóa thông minh honda càng ngày càng ngu 😔
@TiaMi Thấy cái vụ mở điện xe khi mất chìa này của Honda nó phức tạp, rắc rối hơn của Yamaha nhưng mà nó sẽ làm nản lòng bọn trộm hơn. Của Yamaha chỉ cần biết password là được còn của honda thì cũng phải có chìa khoá từ. Nếu là chủ nhân của chiếc xe thì xe Yamaha mở cái một đi về còn xe honda thì cho lên 3 gác về cho lẹ 😆)
Màu đẹp, đen nhám, anh kết màu này :eek:
yangexp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bật được rồi sau đó làm sao tắt máy đây :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
0978696869
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yangexp gạt nó về chế độ off thì nó tắt chứ sao
0907696xxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
may mắn gì , cho giá trước đi
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Không có khóa cũng nhấn đèn sáng lên được à MOD ơi. Thế để xe nhà xe tụi nó nhấn hoài có sao không nhỉ?
Lies
TÍCH CỰC
7 năm
các huynh đệ tỉ muội hãy nhanh chóng chế cháo cho em nó lên Éc Xăng Tơ nào 😁
trionah
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mượn xe + key 1 lần thôi là xác định. Sẵn đây mod up video source chưa chỉnh sửa lên cho vui rồi xác định. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019