[Video] Cảm nhận nhớt Total Hi-Perf 4T Scooter 10w40 cho xe tay ga - ít nóng và êm ái hơn

su béo béo
5/11/2018 9:43Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bornlove
TÍCH CỰC
5 năm
Nên ưu tiên dùng nhớt tổng hợp hoàn toàn. Motul scooter power LE ngon bổ rẻ, tầm 140-150k/bình 0.8l
@bornlove Bạn mua ở đâu giá này vậy?
bornlove
TÍCH CỰC
5 năm
@Hồ Tiến Lâm Bán đầy trên lazada, shopee. Mình thay ở ngoài giá cũng vậy. Chai total kia là bán tổng hợp, giá vậy là quá mắc
tien1106pham
ĐẠI BÀNG
5 năm
- Đọc mấy cmt thấy nản, nào là nhớt hãng tệ, không nên xài, rồi có ngu mới đi nhớt hãng o_O, mình cũng xin chia sẻ ý kiến cá nhân của mình như sau:
+ Nhớt hãng nó không phải là nhớt có chỉ số, thông số tốt nhất nhưng nó "phù hợp" cho xe của các bạn, bạn đi xe hãng nào thì xài nhớt hãng đó, thay nhớt đúng định kỳ và cái quan trọng nhất là nhớt hãng nó chắc chắc không phải là nhớt giả, các bạn mua nhớt bên ngoài vẫn có nguy cơ dính nhớt giả, nếu muốn chắc ăn, không cần đắn đo suy nghĩ thì cứ nhớt hãng mà phang.
+ Còn nếu nhớt hãng không đáp ứng được yêu cầu của các bạn và bạn cũng chắc chắc hoặc đơn giản bạn tin là nguồn cung cấp nhớt đó không cung cấp nhớt giả, thì các bạn cứ dùng nhớt ngoài và nên chú ý một điều là thông số nhớt hãng yêu cầu là bao nhiêu thì hãy cố gắng thay nhớt có thông số giống vậy.
+ Vd: có lần mình đọc một cmt của một ông, ổng chạy winner ổng thay nhớt 10w50 cho winner, xong vô cmt nói sao máy nghe tiếng lạ, tiếng vỗ to... o_O cái WTF thông số nhớt mà hãng Honda khuyến nghị dùng cho winner là 10w30, sao anh thay 10w50 o_O xong anh la lên là máy kêu lạ, kêu to o_O, mình xin nhắc lại là hãy cố gắng dùng đúng thông số nhớt, chứ máy móc nó đổ bệnh thì mình ốm vs nó ấy.
+ Kết, bạn nào muốn chắc ăn thì cứ xài nhớt hãng, còn bạn nào thấy nhớt hãng không đáp ứng được yêu cầu của mình thì cứ xài nhớt ngoài nhưng hãy cố gắng thay đúng thông số nhớt mà hãng khuyến nghị, và nếu đã thay nhớt ngoài thì hãy có chơi có chịu, chơi được thì phải chịu được 😁
@tien1106pham Mình thấy nhớt hãng là nhớt khoáng nên mau xuống hơn thôi, cứ 1500-2000km thay là vừa, ai chăm kỹ hay là đi đường dài nhiều thì cỡ 1000km thay là vừa, còn không siêng mà có điều kiện thì mua nhớt tổng hợp thay cho nó lâu :D
tien1106pham
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngokimphuc mình k biết sao chứ mình vô honda thay chai nhớt khoáng thì ktv có ghi một cái phiếu ghi số km chạy đến khi thay bình mới rồi dán dưới yên, thường từ 1500-2000 km thì ktv ghi nhêu mình chạy nhêu thôi miễn là lần sau thay chưa tới cái số km họ ghi là đc (vd: 1500 km thì mình chạy 1400-1450 thôi 😆 chứ có gì đâu ạ, còn nhớt tổng hợp thì hãng cũng có mà mắc quá nên mình cũng k thay :D bạn nói đúng có điều kiện cứ thay nhớt tổng hợp, còn k thì cứ vào hãng chắc ăn, k có điều kiện thì cứ chơi chắc chứ đừng chơi đú :D
m đang chay vespa primavera xài nhớt motul 10w40, bh chuyển sang nhớt total như b review có hợp k b?
Dang Anh Hao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vietduc91 bác thử trải nghiệm và tự cảm nhận là chính xác nhất.
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
Giá này thì chơi Mobil 1 gold ngon hơn 6.9 lần 😁:D
Trc mình làm total đã ảo tưởng sức mạnh rồi, giờ còn ảo tưởng hơn nữa ah? 250k cho chai 0,8l bán tổng hợp :eek:
Dang Anh Hao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@masterss0 mình thấy thông số cũng ổn quá trời. JASO MB, cấp chất lượng API SN là cao nhất thị trường rồi. Sản phẩm nhập khẩu nữa. Bác thấy sao ?
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
@Dang Anh Hao mình thấy giá đó quá chát cho 1 cuộc tình, hơn 7 năm nay e toàn đi full tổng hợp nhóm 4 hết nhé, nên đừng ai nghĩ e tiếc tiền mà chê đắt 😁
Benjoy
TÍCH CỰC
5 năm
Bán tổng hợp mà giá cao vậy ai mà mua? giá đó ngta chơi Liqui. Còn ko thì tầm 160k ngta đã có Motul Scooter Power LE 100% tổng hợp. 😃
dùng xe số
HoangQuoc11
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chai này cho vk đi chợ, nghe bảo xe mạnh 😆
Thay motul hay shell Thái, Full Tổng Hợp mà giá có 160k thôi, loai này bán tông hop mà giá cao quá
bikid_18_2
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng mobi 1 gold và khá hài lòng với em nó. Có dịp sẽ thử loại này
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
sao bằng được Mobile gold 30 (40) vời Liqui Moly scooter race 😆))
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
@bikid_18_2 đây là Mobil 1 gold do bac
Mobil 1 silver là 0W-40 giá rẻ hơn
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
@bikid_18_2 đúng rồi bác, mậu mới này thậm chí ko có Seal luôn. Loại w40 thì có 2 loại 1 Lít của Singapore và 946ml của Mỹ, mỗi loại có màu chai khác nhau. bác nên coi chữ chứ đừng coi màu 😆 chai 30 của bác là của Mỹ luôn. Mình chạy xe Vario, thấy xài loại này rất ngọt , nhẹ máy mà bốc, tuy là đi quảng đường xa hơn 20km thì máy nóng sẽ gào. Mà 1 ngày mình chạy 50km lận nên sau này mình đổ loại 40. thấy rất ổn. thằng Liquy ra loại Scooter Race mới, có vẽ ổn mà chưa xài. Loại 30 thì có Penzzoil cũng good lắm.
bikid_18_2
TÍCH CỰC
5 năm
@knonlylove Vâng mình đi click thái cũng xài loại này đó giờ. Đúng made in USA bác à. Xài ngọt lắm êm ko bị gào nóng gì cả
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
@knonlylove Theo em bít thì hàng mobil trước giờ đều không có seal.
Bác dùng đèn cực tím soi lên chai sẽ thấy được thông tin xuất xưởng của chai nhớt (chắc k nhìu người bít trò này) 😁:D
vohungcuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Như xe sirius fi rc thì nên dùng nhớt gì nhỉ ?
Thơt PG cả dầu nhớt ak
VirusD128
ĐẠI BÀNG
5 năm
lựa chọn ưu tiên , nhập khẩu 100% từ Châu Âu giá chỉ nhỉnh hơn 1 xíu 😁
SCOOTER 5W40.JPG
Dang Anh Hao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VirusD128 loại này dùng cho xe nào vậy bác?
Minh đang dùng Total thấy ổn
VirusD128
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dang Anh Hao Loại này dùng cho xe ga nhé bác , hàng bên e nhập khẩu chính thức hoá đơn chứng từ đầy đủ
SCOOTER 5W40 2.JPG
NGVANA
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới thay hôm qua ,đi trong phố nên dùng loại này 78D31CCB-2FB9-4A57-B2E2-BF808B7F01F6.jpeg
@NGVANA Này di xa đc ko bác..
Hãng là hãng xe, nên nó chuyên sản xuất xe. Muốn nhớt, hãy sử dụng của thằng nào chuyên sản xuất nhớt .
Nhớt hãng phẩm cấp thấp, dùng lởm bỏ **.
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ủa dựa vào đâu biết êm và ít nóng hơn vậy top. Đừng bảo cảm giác nha
Dang Anh Hao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng Total này lâu rồi và cũng không có ý định thay đổi. Vẫn ổn bac ạ
buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
moi mua sai , máy xe chạy ít kêu hơn so với nhớt cữ, chạy thấy nhẹ máy hơn mua liền 4 chai vì mình chạy shiper nên mau thay hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019