[Video] Cảnh sát Estonia tông ngã người chạy BMW S1000RR sau màn rượt đuổi tốc độ cao

levuongthinh
28/4/2017 5:10Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình nghĩ anh police này đã xin lệnh cấp trên rồi mới dám làm
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@Mai Quốc Toàn Mình xem rất nhiều clip bắt tội phạm ở Mỹ bạn. Thấy nó hành động có phần hơi dã man đó. Lộn xộn nó bắn ngay. Tông vầy là nó nương xe lắm rồi. Nên không có lý do gì nó phải xin nhé. Hehe
cyan.1618
TÍCH CỰC
7 năm
Cảnh sát nước người t...à mà thôi...
full giáp hay sao ý nhỉ, ko bị thương là ok rồi
tucammoi
TÍCH CỰC
7 năm
giàu có khác, xe môt bên đó rẻ như xe đạp bên mình nên tông vô tư.
chongao2k5
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thấy nhiều bạn nói rằng cứ "tông chết đi", "tụi này sống chật đất"... thì đều là những người không hiểu gì về pháp luật và có cách hành xử kiểu vô pháp.
Ranh giới giữa đúng/sai là rất mỏng manh giữa việc cảnh sát của được quyền truy đuổi và ngăn cản hành vi chạy thoát bằng cách tông vào xe đang chạy. Ngay cả ở Mỹ, cảnh sát ở các bang, các hạt cũng có những cách thức rất khác nhau để truy cản tuỳ vào đặc tính giao thông của từng bang. Họ được đào tạo rất kỹ cho các tình huống truy đuổi để giảm thiểu tổn hại nhất có thể. Tuy nhiên thì đều dựa trên hướng dẫn gọi là "Restrictive Policies for High-Speed Police Pursuits" (tạm dịch là những Quy tắc giới hạn đối với truy đuổi tốc độ cao của cảnh sát) của Toà tối ca Mỹ. Họ nhận thức rất rõ sự nguy hiểm khi phải truy đuổi. Không phải chỉ những người xung quanh bị nguy hiểm, mà bản thân cảnh sát tham gia truy đuổi, người bị truy đuổi đều nguy hiểm tính mạng. Dù thế nào, chỉ một mạng sống bị mất đi trong cuộc truy đuổi đều dẫn tới những rắc rối về pháp lý rất lớn. Thậm chí nếu cảnh sát làm chết người bị truy đuổi, họ cũng phải đi tù nếu hành động đâm của họ không thật sự chính đáng (như tự vệ, bảo vệ người khác đang bị đe doạ tính mạng trực tiếp, hoặc nếu không đâm thì người đó sẽ chạy thoát...).
Đối với tình huống này sau khi xem kỹ đoạn băng, mình thấy rằng tốc độ của xe cảnh sát không hiển thị trên băng ghi hình. Nhưng mình cho rằng, không phải cảnh sát cố tình đâm mà có thể do người bị truy đuổi đã phanh gấp và cảnh sát đâm phải do phanh không kịp. Còn nếu cảnh sát cố tình đâm thì trong tình huống này mình cho rằng là cảnh sát sai vì đường rất vắng, người lái xe mô tô không trực tiếp gây nguy hiểm cho người khác. Theo mình, trong tình huống này nếu như nhìn được biển số xe thì ghi lại và gọi lên toà. Còn không thì truy đuổi tới khi hết xăng.
gaubattu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chongao2k5 Ngay đầu clip xe mô tô đã gần va chạm với một xe ngược chiều đang rẽ rồi.
Nhưng tình huống này do xe mô tô phanh và xe cảnh sát đi gần quá nên đâm ngã thôi.
enderphan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thành phố tôi ở luôn.. vler 😁.
Ở VN bọn rân chủ bù loa lên ngay, cả bọn học luật trên youtube củng ko vừa
gooner169
ĐẠI BÀNG
7 năm
bớ người ta cs giết dân nè
cảnh sát thiếu chuyên nghiệp quá nè
...
có phải ko mấy "rận chủ" ?
Nói chung ai cũng vậy thôi. Khi giải quyết 1 vấn đề với thời gian quá gấp gáp họ có ít sự lựa chọn hơn
kebipbom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở mỹ thì cái con mọi trắng đó ko có cửa đứng đó mà đòi yêu sách như lầy đâu nhé, cho 220v giựt tưng đít nhé
Biết sao ở đây bi chửi roi chứ 🆒
ở vn có mấy thằng trẻ trâu cố tình sinh sự lạng lách trc đầu ô tô, chỉ mong có luật cho đâm toác đít nó ra
Lank Ma
TÍCH CỰC
7 năm
đường các bố đẹp mí chạy được thế thôi , e nói thật chứ cho tiền mấy bố biker cũng k nhám chạy ở việt nam như thế a. k phải cảnh sát đâm chứ đâm vô mấy ổ gà rồi hố ga hố bom trên đường chết r a
Talawhat
TÍCH CỰC
7 năm
Nó ngồi xe máy có đồ bảo hộ xịn tận răng. Thích cái mũ trùm đầu và cái chụp đầu gối.
Đường VN mà chạy 200 km/h là vỡ mồm ngay.
lil.justme
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá đúng, đến lúc tông ai mới la lên ko có CS quản lý.
Biện pháp mạnh tay tuy có hại trước mắt nhưng mang lại lợi ích lâu dài.
Cái đúng sai mình ko cãi, nhưng các vụ như núp sau ô tô.Núp ở góc cua, rồi đứng ngay cạnh chỗ ổ gà hoặc tắc mé đường bắt lấn tuyến....
Hôm mình đi ở ĐN rõ là đường thẳng ( ngã 3 nhưng bên kia mới có rẽ) đèn đỏ nhưng đèn nhỏ hỏng ( ko biết là vô tình hay cố ý ) thấy ngta đi thì mình cũng đi thôi.Đc tầm 300m anh nhảy xổ ra tóm.Đi toi 200 vl như thế ai mà tin cho đc .
Nếu cứ đàng hoàng đúng luật thì mình chả bao giờ phản đối, bên đây chả bao giờ thấy bắt bọn trẻ trâu mà toàn bắt ng đi tử tế.
Rồi vụ bắt gương lá ( gương to như cái ip6+)...rõ ràng mình có hỏi mất chú gt là gương này cấm ko.Ổng nói : hiện tại vẫn chưa cấm.NHƯNG LÂU LÂU VẪN DÍNH ( cá nhân mình thất gương lá tiện hơn nhiều,nhưng vẫn dư sức đủ tiêu chuẩn ).
@phongba046 trẻ trâu bắt k xuể đâu bạn ạ ! Còn vấn đề giáo dục của gia đình và trường học nữa. Chổ mình bắt hàng ngày hàng tuần mà còn chưa xi nhê. Cái ý thức nó quá quan trọng mà bọn trẩu h gần như k có.
ở ĐN mình ít đi nên k biết như thế nào. ở SG thì đèn đỏ ngã 3 nếu k có đèn cho phép xe máy chạy thẳng thì mình đều dừng cả.

Mình k sai thì đố thằng nào bắt chẹt được mình.
@Chủ Yếu Troll Vl, cả làng cả nước đi thì mình đi chứ ra điên đứng lại container nó nghiến xác,với lại ngã ba là ngã bên kia, chứ đâu phải ngã rẽ bên mình.Có ngã ba như thế thì đc chạy, ngã thì không.Thế không chơi trò trắng đen mập mờ à
Đèn hỏng là lỗi của dân chắc.Núp sau ô tô là lỗi của dân chắc....
Với lại luật pháp ko chỉ là ở chỗ thực thi, mà là ở khâu ngăn chặn và tuyên truyền.
Ý thức dân vn chưa cao thì quan trọng là đánh vào ý thức .Ông chơi đẹp thì dân tôi mới nể.
Ai đời cấm ng đội nón dỏm nhưng lại ko cấm ng sx nón dỏm, còn dán tem tùm lum dân ko biết đâu mà lần ( khác gì cấm ng nghiện mà ko cấm kẻ bán ma túy ) 😃
Dân mình khó chìu lắm! Chỉ muốn làm ông nội người khác thôi... Đi sai luật bị thổi vào thì nhảy zựng la hét... Coi clip thì chả hiểu đầu đui đả hùa theo. Mình đi đó zờ chưa bao zờ bị bắt đểu. Mấy bác biết khu Ql20 qua Đức Trọng là chổ mà mọi ngươi hay la ó CSGT bắc đều bắc ác... Mình đi ầm ầm có j đâu. Có hôm lở lấn tuyến bị bắt đúng đành chịu. Còn mấy thằng loi nhoi chạy ẩu thì ko đạp nó té có mà đợi nó đụng người khác... Bọn đó xóm mình đầy đánh lộn quậy phá đua xe có đủ... Cặng bả xã hội... Mình càng muốn cs Vn làm mạnh tay như bọn tây... Mà trước hết dân trí phải cao... Chứ vn mình ngu cứ thik nói nho nhiều lắm.
thuong12382
ĐẠI BÀNG
7 năm
@RPG-7 cũng đức trọng đây 😁 mình đi xe hơn 10 năm bị 1 lần duy nhất quá tốc độ. mình đi nhiều khúc từ đà nẵng vào tới sg rồi mà có bị sao đâu. đàng hoàng chạy thì chả ai bắt làm gì
mikan293
TÍCH CỰC
7 năm
Ở VN thì tự đâm ổ gà rồi cần gì cảnh sát,mất tg.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019