Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Cùng xem cách Nokia kiểm thử độ bền những chiếc điện thoại của hãng

Blaze1st
8/7/2013 13:55Phản hồi: 180
[Video] Cùng xem cách Nokia kiểm thử độ bền những chiếc điện thoại của hãng
Tinhte-Độ bền Nokia.jpg

Trước đây, những chiếc điện thoại Nokia đã nổi tiếng với độ bền phần cứng rất cao - hãy lấy chiếc Nokia 1202 "nồi đồng cối đá" cho dễ hình dung - và thật may mắn thay là cho đến bây giờ, bên cạnh nỗ lực tập trung vào thiết kế đẹp, sắc sảo, Nokia vẫn không quên đến "tính bền, tính ổn định" từ bên trong đến bên ngoài của tất cả thiết bị hãng tạo ra. Nói thì phải có dẫn chứng, Nokia vừa mới đây đã đưa ra đoạn video chứng minh những chiếc điện thoại của hãng phải trải qua hàng loạt các bước kiểm thử trước khi tung ra thị trường. Cụ thể, smartphone Nokia sẽ "được" đưa lên cao rồi sau đó thả rơi tự do - tương tự như những tình huống ta vô tình đánh rơi điện thoại - sau đó chúng tiếp tục qua nhiều bước nữa như chịu áp lực, chịu nước, chịu bụi, độ ẩm,...với những smartphone có bàn phím Qwerty hay T9, chúng sẽ được một chiếc máy "chọt" liên tục (từ vài chục ngàn lần cho đến vài trăm ngàn) nhằm đảm bảo những phím này có thể hoạt động tốt theo năm tháng.

180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

julken
TÍCH CỰC
11 năm
Nó kìa nồi đồng cối đá là đây 😁
ngon
kaka_nt09
ĐẠI BÀNG
11 năm
nokia nồi đồng cối đá
mấy cái nokia mới nhìn đẹp, ko lẫn đi đâu đc
phuongdss
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia mà thêm Android nữa thì good, Sam hết bá đạo
@phuongdss Đờ mờ lại nữa rồi
@phuongdss nếu thế thì bỏ rơi WP8 thì vỡ mồm 620 của e :v
Exciter.GP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vãi nô
Nokia vẫn bền vô đối 😁
@flydragon ko bằng mấy em bb như 87 hay 72 đâu bác ợ
@khonggianbonchieu_dh mình cũng là fan của BB nhưng mà theo ý kiến của mình thì mấy con No đập đá vẫn bền hơn nhiều, từng làm rớt 8700 xuống cầu thang và bị nứt, chảy mực màn hình trong khi con 6030 bay từ lầu 1 xuống đất văng tung tóe mỗi thứ 1 nơi, gắn vào vẫn xài bt như chưa có gì xảy ra, chỉ bị móp góc chỗ nó đập xuống thôi
@flydragon con 87 của mình từ tầng 3 xuống còn ko xước chỉ bị trài sơ sơ thui chứ tầng 1 ăn thua gì . quan trọng là nó rớt ở tư thế nào kìa
Clip chỉ mang tính minh hoạ 😃
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Quảng cáo về thử độ bền nhưng rất là nghệ thuật. Quá hay!
Nokia bền thật. Dùng 3 năm rơi khá nhiều nhưng vẫn vù vù( ko bù cho samsung). Nếu mua đt mới mình vẫn chọn nokia
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cacabibi hihi...mình cũng dùng 3 năm nhưng là 3 cái noki ...không hư hỏng gì cả...chỉ là mình thích đổi điện thoại mới thôi...mình không muốn nói là các hãng khác không bền nhưng dùng đồ noki thì luôn cảm thấy an tâm hơn...( đặc biệt là những lúc lỡ tay làm rơi ) .😃
mrdat_k1
TÍCH CỰC
11 năm
Thử nghiệm là một chuyện, nhưng sử dụng thực tế lại là chuyện khác. Đây là bài học đau thương sau những lần quăng quật, vô tình đánh rơi hay học theo các thánh trên internet thử độ bền em smartphone 😔

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrdat_k1 keke...đại gia mới đem smartphone đi thử nghiệm😃
@mrdat_k1 Mấy cái trên video có phải Smartphone đâu bác... Smartphone thì tầm hơn 1 mét là ra đi cái màn hình...
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
NOKIA vẫn là dòng sản phẩm tầm thấp và trung mà mình thích nhất về tính năng ngoại hình và độ bền bỉ của pin và than máy..
Vẫn là số 1 đối với mình..
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn giống quảng cáo hơn
@tonyhieu Chuẩn cmnr!
Những con màn hình cảm ứng rộng, viền mỏng, trọng lượng hơi lớn thì rơi 1 cái là cái màn hình khó qua lắm.
Rơi ở trong nền nhà có đá hoa bóng thường gây ít tổn thương hơn là rơi ngoài đường, sân gạch nung.
@vnstockguru đá hoa cương rất cứng mà bác.....
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@vnstockguru Còn rơi vào tay kẻ cắp thì thôi rồi lượm ơi. hahahah
@shady2501 Nhưng lực tác động, phản lực nó phân tán hơn ở trên bề mặt nhẵn tốt hơn mà.
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@vnstockguru Chac hoc nganh kinh te hay du lich hoac la ngoai ngu gi gi gi do roi. Ko hieu gi ve co hoc voi dong. hoc ca. 😃
nokia thì không cần phải bàn tới độ bền rồi hhi
nói chung thì nó hên xui thui mấyb ác ơi,thử độ bền cũng ko nói lên dc tất cả😁 cùng 1 độ cao mà rớt có máy bị bể màn hình có máy ko thì sao
@ruacontrenbien Thì ai mà chẳng biết là hên xui. Cái quan trọng là % hên của nokia cao hơn các hãng khác.🆒
Xem cái này lại nghĩ đến cái video SS tung ra test mấy con Gala gì gì đó ms thấy n hài hài http://www.tinhte.vn/threads/video-thu-do-ben-galaxy-s4-trong-phong-lab.2118886/ :eek:
@Monam1594 mấy cái dùng hòn bi tả xuống như vậy thì nó hấp thụ mẹ lực đi rồi còn đâu.mình thử vs con n8 để lên bàn lấy kéo đâm lòi mắt ra mà nó vẫn ko sao
@Monam1594 thử mua cái s4 và 925 hoặc 920 thử là biết liền chứ tin gì vào mấy cái video của hãng bác
i love "NỒI ĐỒNG CỐI ĐÁ", i love NOKIA 😃 😃
Hi vọng Nokia trở lại được với thời kìa hưng thịnh của nó. và hi vọng Nokia để ý đến Android 😃
nhớ cái thời dùng 1200 quá, quăng quật ko nghĩ suy gì cả, rơi thoải mái, dính nước sập nguồn để qua đêm lại lên ngon 😁
@ccn5841 Ra hiệu cầm đồ bác ơi. Dùng gì thì lúc nào cũng phải có một em 1202 bên mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019