[Video] Độ nhạy sáng ấn tượng của máy ảnh Sony Alpha A7s

Duy Luân
11/4/2014 22:2Phản hồi: 121
[Video] Độ nhạy sáng ấn tượng của máy ảnh Sony Alpha A7s

Hồi đầu tuần này Sony đã giới thiệu chiếc Alpha A7s, một mẫu máy ảnh không gương lật với cảm biến full-frame 12 megapixel nhắm đến nhu cầu quay phim chất lượng cao. Sản phẩm này có thể xuất hình ảnh ra bộ lưu trữ ngoài ở độ phân giải 4K và mức ISO cao nhất mà nó có thể đạt được là 409.600, một con số cực kì ấn tượng. Vậy thực tế cảm biến với độ nhạy sáng cao này cho ra chất lượng ảnh như thế nào? Sony đã giúp chúng ta trả lời câu hỏi đó bằng một đoạn video dài một phút rưỡi quay bằng chiếc A7S cùng ống kính A-mount 16-35mm F2.8, tốc độ màn trập 1/50 giây. Bạn sẽ thấy được hình ảnh thay đổi như thế nào khi ISO tăng dần từ 1600 lên 409.600. Giờ thì mời các bạn cùng xem.

Nguồn: Youtube của Sony
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrgiang0112
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm giác như ngồi quay phim từ nửa đêm đến tờ mờ sáng ý 😁. Mà ISO lên 409600 thì chất lượng phim như thế nào??
phu_qn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hồi xưa có "nét như Sony" giờ có thêm khoản "sáng như Sony" nữa.
Quá tuyệt
Cảm giác xem video quay ban đêm mà cứ như ban ngày thì còn ý nghĩa gì nữa. Hãy để đêm vẫn có cảm giác gì đó của đêm chứ
@thao52cd5 Thôi đi ba, lúc cái lumia chụp ban đêm sáng thì lại khen lấy khen để : chụp ban đêm như vầy mới là đêm chứ
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thao52cd5 nó khoe cái khả năng của nó thôi :3 chứ bác mua về có ai ép bác quay ở ió đó đâu :v PR thì phải show hết khả năng ra chứ kkkk
angelo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thao52cd5 Thực ra hoàn cảnh lúc quay chưa phải là đêm, và thiết bị này cũng không có hỗ trợ hồng ngoại để bạn nhầm với việc quay đêm. Việc so sánh này chỉ đưa ra kết luận là cái sensor nhạy hơn các thiết bị khác thôi, ở vào thời điểm hiện tại thì các thiết bị của canon kích ISO lên tới 204800 mà thôi, bạn có thể so sánh!
hunhun
TÍCH CỰC
10 năm
@thao52cd5 Cái này tuỳ chọn mà ai xài thì xài, nhiều lúc hữu ích phết, mình thích.
iso ở mức 12800 là chuẩn giống mắt ta nhìn thấy trong đêm nhất, chứ lên hơn 400000 thì là ban ngày rồi chứ chẳng phải đêm nữa
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyễn xuân hoà94 tùy vào mục đích sử dụng mà. Đâu cứ phải để max ISO cho nó sáng trưng vậy đâu
@nguyễn xuân hoà94 ơ thế cái này là đêm chứ không phải chập tối à ? :eek:
@nguyễn xuân hoà94 ơ thế cái này là đêm chứ không phải chập tối à ? :eek:
tuandhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
một trong những video hay nhất về công nghệ mà mình đã từng xem
Iso khiếp quá :O
phim nát hết hình kìa 😁. nhưng mà khủng khiếp thật
Quả này mà mang về Việt Nam soi trộm thì chắc được nhiều các bác nhỉ. :eek:
Ngang D4S rồi, body D4S tận 6.5k $$, em chỉ cần iso 6400 mà như iso 800 trên con D7100 của em là em vui rồi.
Cái clip nhìn giống fake quá tăng iso môi trường sáng lên mà ngọn lửa chả thay đổi gì, noise cũng rất muot ở iso > 128000 ảo lòi.
@buathanqn1 Có 1 cái gọi là D-Range 😃, thấy các bạn lôi D4s ra mình cũng chả hiểu tại sao lại lôi ra nữa, trên D4s thì gọi là D-lighting.
Mình cũng chỉ biết về chụp ảnh, không hiểu nhiều về quay film, nhưng ít nhất với chụp ảnh mình hoàn toàn có thể chụp được ảnh giống như các bạn đang bàn tán.
@tobe2405 bạn ơi
ai kêu chât lượng kém dslr
2 cái đó ngang nhau đó bạnn
@Ảo Ảnh bạn đọc lại comment của mình với ạ. 😁
conb
TÍCH CỰC
10 năm
@buathanqn1 Vì ff cảm biến to hơn, nên dynamic rangre hay gọi là dải nhạy sáng rất rộng, chi tiết sáng tối tốt. Máy đo sáng vào ngọn lửa nên tăng iso ngọn lửa vẫn thế.
arcwin
CAO CẤP
10 năm
cái này quay hiden thì tốt
Đây là quảng cáo mà, 50% sự thật thôi, chênh sáng giữa ngọn lửa và mặt đất không giống nhau ở các mức iso khác nhau, tăng iso lên 409.600 để nhìn rõ mặt đất thì ngọn lửa đã sáng chói loà rồi
Con máy ảnh của mình có ISO cao nhất là 1600 (bằng ISO cùi nhất clip này) mà chưa bao giờ mình dám dùng tới nó 😁
@hnadov đơn giản vì máy cùi khử noise kém đẩy ISO lên 1600 thì nát bét hình =)) thà chả đẩy bật flash còn hơn
@hnadov bác này mới up 1bộ ảnh trên vnphoto mang tên PG "Chất thời gian" đúng ko nhỉ :D
@chuducnhuong Cả vnphoto và bên camera tinhte này luôn :D
Cùng một avatar, cùng một nick 😃
htt11
ĐẠI BÀNG
10 năm
em nghi là cái video này nó làm lại hay sao í 😔. nhìn cứ ảo ảo. làm sao mà máy ảnh có thể màm được như thế chứ 😁
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
cái này mà đi chơi chụp ảnh buổi tối thì sướng mỗi tội ko chơi đc ảnh to lắm, làm tâm 16pixel thì ngon hơn
namct_sn
TÍCH CỰC
10 năm
@macpro87 lý do họ chỉ dùng 12mb là vì để khi dùng iso cao ko bị nhiễu hạt đó bác ạ 😁
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
@namct_sn cái đấy thì em biết,chỉ là mong nó tầm 16 mà vẫn khử noise đc như thế thì ngon hơn
đúng rồi, quảng cáo lộ rõ chỗ ngọn lửa hầu như ko thay đổi 😃
quảng cáo xạo thôi.nhìn ngọn lửa là biết.10 năm nữa sony mới đú lại D4s.
@tuannguyen78 oh comm của 1 bác chưa cầm Sony bao giờ nek =]]]]]]
@tuannguyen78 Nói về quay phim thì 10 năm nữa Nikon cũng chưa đú lại Sony nhé. Sony chuyên quay phim xưa nay rồi
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
ông bà hay nói: đổi trắng thay đen
giờ thằng Sony nó đổi đen ra trắng, đổi đêm ra ngày =))
pinhzoi88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lesud Bình luận bá đạo chợ gạo =)))
Hay thiệt ... độ nhạy sáng hay phết 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119