[Video] Dùng thử kem xóa trầy xước sơn xe Kratzer Stop - dễ sử dụng nhưng hiệu quả không cao

Tuannph
12/10/2018 23:46Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

X51
TÍCH CỰC
6 năm
1 hình thức PR quá mức của hãng cho sp.
@phuc.lb Gì mà PR, bạn xem video sẽ thấy mình mua về xài thử và thấy phí tiền. Ở đây mình không giới thiệu hay review mà đang muốn chia sẻ để anh em cân nhắc trước khi mua các loại tương tự :|
X51
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuannph Sozy ý của mình là các hãng sx khi tung ra sp đều PR quá mức đó mà. Còn bài của ad hay lắm, anh em đỡ mất xièng. Thanks
Tui thấy dùng Cana ngon lành cành đào. Dùng trên mọi chất liệu
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
Xước sơn như rách tay chảy máu, mình nghĩ chả cócách nào để nó liền lại ngay. Chỉ có sơn lại là hoàn thiện chứ chả tin được cái kem nào.
Oahhh hay ghê! Không biết là có kem này luôn :/
dakilove
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đối với mình, 1 đời ta 3 đời nó, xe cộ mình cho chày nat, muốn thì sơn tút mấy hồi
3 cái này lừa trẻ con cho vui thôi
kukai
TÍCH CỰC
6 năm
Bản chất của các loại kem này là chất tẩy giúp bào mòn, nó chỉ xoá được các vết BẨN chứ ko phải vết xước. Vết xước rất ăn vào 1 phần lớp dầu bóng có thể xử lý bằng cách mài mòn lớp dầu bóng xung quanh vết xước (đánh bóng), các vết xước ăn sâu vào lớp sơn thì chỉ có sơn lại.
@kukai Cái này giống trò lừa hồi nhỏ mình bị dính, mấy đứa bảo dùng mủ lá mít chà lên mặt đồng hồ là sẽ hết 😃
mobile123
TÍCH CỰC
6 năm
mấy loại này toàn lừa đảo
bác edios nói gần đúng rồi. Ad dùng sai cách mà cũng làm review nữa.

Sơn xe thường có 3 lớp là lớp lót, lớp sơn màu và lớp 2K bóng bảo vệ. Mấy cái xóa xước, cà na, pát phá pát bóng gì gì là để xử lý bào mòn cái lớp 2k thôi.

Còn trầy lớp màu hay ăn vào thịt rồi thì chỉ có đi sơn lại. Dùng kem màu trắng bôi lên mong nó biến chỗ xước thành màu đỏ thì thua.

Cái xe Vespa ad dùng nó là sơn nhám thì làm éo gì có 2k mà xử lý. Anh em có ai đem xe sơn nhám đi đánh bóng không.
kukai
TÍCH CỰC
6 năm
@gatredien Nhiều người thấy xe có vết do va quệt tưởng là xước, thực chất là vết bẩn do cọ mạnh nó bám chặt ko lau bằng cách thông thường đc phải dùng chất tẩy như xi đánh bóng (có tính chất phá ủy, bào mòn). Kem này bản chất là 1 loại xi, thường được gọi là xi bước 3, dùng để làm bóng bề mặt.
@kukai đúng rồi bác, kem xóa này chắc là loại xi phá bán cho chủ xe, mấy ông gara không dùng kem mà dùng pát phá đánh bằng máy.
topol1990
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng thua cả Cana mua đầy ngoài chợ o_O
andreeduy
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 casestudy ngu như con bò từ thằng Review, dùng sai cách sp mà nói như đúng rồi, sơn nhám mà đi xài xoá vết xước là thấy Ngu rồi. Thứ 1 là về bạn biết gì về các nhà sản xuất như: 3M, Sonas, Carwax hay cái bạn đang Review là Liqui Moly hay không. Bạn có dám chắc lần bạn Review sp này là lần đầu hay không, video của bạn RẤT RẤT NGU. Cái vết trầy nó ăn thẳng vào sơn vào tới tận xương thế kia, bạn đi bôi vào nó mà bạn bảo ko tác dụng, thế bạn lấy cây dao rạch 1 đường xem, bạn lấy hết 100 sản phẩm trên thị trường ra, cái nào ra ko. Má Review sai cách mà còn nói người ta như đúng rồi. Khác nào chặn đường ăn của các cửa hàng, nhìn mặt thấy Hãm Lolz rồi
drictori
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này dung cho sơn bóng thì bác lại test trên sơn nhám! Tuýp này dùng cho các bác chạy xe sơn bóng mà xướt dăm khi lau rửa!
Mình còn thấy một số ngừoi lấy pát đánh giầy để chùi đánh bóng xe
Uổng tiền quá, cái này nếu xe xước nhiều quá cỡ tầm 4 năm đi thay cái khung mới còn hợp lý hơn
nokin
CAO CẤP
6 năm
Cana là thần thánh mà rẻ nhất, chỗ nào cũng có.
Kn dùng Cana là mua hũ lớn cho rẻ, sau chiết ra hũ nhỏ dùng dần. Vì cứ khui ra vô hũ lớn nhiều lần sẽ lọt khí và làm dầu tự nổi lên, tách hẳn ra với lớp kem.
Cana có tính ăn mòn khi ma sát nên nó bào sơn để xóa các lớp xước dăm rất tốt. Hiệu quả bào tăng dần khi chà càng nhiều và càng mạnh.
Cana cũng có cái hay là đánh bóng các bề mặt thiết bị điện tử, nhôm hay nhựa, có in chữ lên trên. Nếu dùng các hóa chất khác nó tẩy bay chữ nhưng Cana chỉ cần có kn và quen tay, chữ vẫn đẹp k bay mà nền nhựa (thường là mặt kính hiển thị) trong veo sau khi chùi.
kukai
TÍCH CỰC
6 năm
@nokin Cana nó phá bề mặt khá mạnh nên thường để lại vết mờ trên các bề mặt bóng.
nói lề zà lề zề 😆
theo mình thì các loại keo xoá bớt trầy xước chỉ là cách xử lý tạm thời thôi
Tốt nhất chạy xe trên 3 năm hãy tính sơn lại hay ko, chứ ba cái này chỉ là xóa mờ thôi, chả tác dụng gì, mua về bôi -> hi vong -> rồi lại thất vọng -> tốn tiền.
Jacky2207
ĐẠI BÀNG
6 năm
chỉ xóa đc sướt dăm nhỏ thôi
May quá. Đag định mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119