[Video] Đường hầm TV OLED của LG, hãy đeo tai nghe, tắt đèn và cảm nhận

sonlazio
5/9/2016 3:39Phản hồi: 98
[Video] Đường hầm TV OLED của LG, hãy đeo tai nghe, tắt đèn và cảm nhận
LG ghép nối 216 màn hình OLED 55” để tạo thành một đường hầm dài 15m ở IFA. Lần đầu tiên đến đường hầm này, mình có rất nhiều ý tưởng cắt ghép video để làm mọi thứ trở nên choáng ngợp hơn, ấn tượng hơn. Nhưng mỗi ngày đi qua đi lại đây, mọi thứ lại trở nên tĩnh lặng hơn, từng chút một.

Cuối cùng, mình đã đến sớm để quay từ đầu đến cuối những khung cảnh hiện lên trong đường hầm mà ít đụng người nhất. Video dài chỉ 3 phút, các bạn hãy tắt đèn, đeo tai nghe vào và cảm nhận sự hoành tráng trong những khung cảnh này, cảm nhận sự vĩ đại của vũ trụ.

Có lẽ bạn phải đững giữa đường hầm này mới cảm nhận được sự vượt trội của nó. Đúng là chỉ có OLED mới cho được màu đen huyền bí và độ tương phản xuất sắc vậy thôi.

Được biết đường hầm OLED của LG cao 5m và rộng 7.4m, được ghép nối từ 216 chiếc TV OLED cong khác nhau để hiển thị gần nửa tỉ điểm ảnh. Trong một số khung cảnh thì họ thậm chí phải dùng tới 14 chiếc camera 8K khác nhau để ghi lại hình ảnh chính xác nhất trước khi phát lên TV.

Duong_Ham_OLED_LG_tinhte.vn-2.jpg Duong_Ham_OLED_LG_tinhte.vn-4.jpg Duong_Ham_OLED_LG_tinhte.vn-3.jpg Duong_Ham_OLED_LG_tinhte.vn-5.jpg
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chienepu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tuyệt, quả này làm ốp trần hầm đường bộ thì .....
@chienepu thì tắc đường bác ợ 😁
@chienepu Gắn xuống Hầm Thủ Thiêm, hoặc Hầm Hải Vân. Tui bảo đảm VN sẽ có đường hầm đẹp nhất TG!

P/S: Nhưng mà chắc có nhiều người chết vì mải ngắm nhìn 😃
thtoan1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp vào ảo diệu quá :oops:
Từ ngày SS từ bỏ cái này, LG nó cứ 1 mình 1 ngựa vậy.
totalhn
TÍCH CỰC
8 năm
@Vũ Đình Khiêm LG cũng có bán tấm nền OLED để các hãng khác sản xuất tivi đây, cũng đang mong xem pana làm tivi oled giá cả thế nào
Mairoinoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@h3141592653 Bác cho em xin tên của em gái trong ảnh bìa của bác đi (ảnh bìa ko phải avata). cảm ơn bác nhiều lắm.
cái này mà chiếu film kinh dị xem thì hết xẩy : ))))
làm quả ốp trần nhà, cứ việc lên giường nằm ngửa và xem
LG về mảng tivi thì có vẻ phát triển. Chúc mừng LG 😃
Ngoại trừ mảng di động thì mảng nào cũng thích LG
Razor11
CAO CẤP
8 năm
Cái bầu trời sao nhìn rất chuẩn 😁
Giống thuỷ cung trong đầm sen nhỉ
Ít nhất trong vài năm nữa. mảng TV cao cấp LG vẫn là lựa chọn hàng đầu. Trừ khi các hãng khác phát minh ra cái ngon hơn OLED
@Tranguyenghia Em Đang xài Tivi 4k LG 60 inches,viền siêu mỏng, kết nối internet, xem phim internet, chỉ có 20tr !!! 😃
vừa rẻ vừa đẹp tuyệt vời. Mới tậu bộ PS4 về chời game lúc rãnh rỗi, phải nói là chỉ có loá mắt khi chơi. OLED có khi còn xuất sắcc hơn nữa. Hàng LG giờ quá ngon. Loa theo tivi quá phê, chả cần tốn tiền đầu tư thêm loa làm gì
@ticktack Uk. Công nhận, mà ko hiểu mua mấy hãng khác ngoài Samsung, LG làm gì?. Trong khi tấm nền hầu như chỉ có 2 hãng này làm. Và có người còn bảo tivi Sony bền hơn LG
amdxxx
TÍCH CỰC
8 năm
@ticktack Cho hỏi là tivi LG mã dòng gì vậy bạn? mua ở đâu?
love3t
ĐẠI BÀNG
8 năm
có khi bỏ trần thạch cao chuyển sang loại này 😁
@love3t Đến lúc xem cái giá thì ôi thôi bác ạ.:D:D:D
Phải chi không còn viền nữa thì bá đạo hơn nhỉ 😁
Loại vòm cầu chắc còn choáng ngợp hơn nữa :v
koisiujing
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái viền đen còn dày quá
haha
Cạn lời vì quá đẹp.
nhokzst
ĐẠI BÀNG
8 năm
thật sự choáng ngợp khi tới cảnh này
quả không hổ danh là "màu đen của amoled" 😁
Hải6791
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhokzst Theo ngu kiến của em thf amolet va olet khác nhau thì phải
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@nhokzst Nhầm rồi bạn, OLED chứ ko phải Amoled 😃
nhokzst
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vhtn8381 ủa e nhớ man mán thì màn oled là con cùng cha khác ông nội với amoled mà bác 😁
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@nhokzst tui mới google được 1 cái, bạn google thêm đi :D
http://mayxachtay.vn/Phan-loai-man-hinh-dien-thoai-OLED-Rentina-Amoled-004125.html
@nhokzst Amoled là một nhánh trong số các sản phẩm OLED thôi.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Viền dày cui:eek:....đây ghép nhiều màn hình mới cần ko viền nhé;)...còn nhu cầu bình thường xài 1 màn mà nhiều bác cứ đòi viền mỏng làm cái gì:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Ủa sao e tắt điện thoại luôn thì ko thấy nữa nhỉ?
SS ngon 😆 quá ngon 😃)
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@Meomeo_999 Nhầm chuồng rồi bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119