[Video] Face ID đã bị BKAV lừa mở khóa như thế nào?

sonlazio
14/11/2017 18:6Phản hồi: 1.530
1.530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dù bằng cách nào thì Apple chắc sớm phải tìm cách vá lại lỗi hổng này thôi 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Thực ra đối với người dùng thông thường thì vẫn an toàn r, nhg chứng minh là A quảng lần này k nổ như lần trước :v
cũng đơn giản mà..nó quét gương mặt..thì tạo ra 1 gương mặt giống vậy thì khi quét nó mở thôi..nó chưa đủ thông minh để nhận ra đâu là thực thể sống..phải chi nó quét luôn tĩnh mạch và mạch máu dưới mặt thì tăng thêm độ bảo mật 😁:D
cái mặt test xấu phát tởm
dù sao mình đếch tin bkav
@tungbau Xem video live stream mới đây của Schanel đi, họ reset face id và làm 1 lần duy nhất ( trước đó cài face id cho khuôn mặt ko cho mặt nạ ghé vào)
@tungbau Điều quan trọng là BKAV họ chứng minh Face ID vẫn có thể nhận nhầm giữa khuôn mặt giả và khuôn mặt thật.

Họ làm vậy để Apple cập nhật thêm về bảo mật, mà thực tế họ cũng đã gửi báo cáo cho Apple rồi, chứ bạn nghĩ hacker sẽ không tìm được ra phương pháp để đẩy nhanh tiến trình hơn sao 😆
@IceNinja Cần đéo gì mày tin
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@tungbau Cái BKAV chứng minh ở đây là Face ID hoàn toàn có thể bị hack 1 cách đơn giản bạn nhé . Còn BKAV chuyên về bảo mật chứ vào tay bọn tội phạm quốc tế thì với tiến triển như hiện tại thì nó chả cần người thật đâu .
Do AI nó học thêm dữ liệu thôi. Tính năng này Apple đã nói trước rồi mà
@Duong Vat De Thuong Người ta reset cái faceID rồi, thiết lập lại xong để mẹ con có mặt hơi giống nhau, thế là bị qua mặt, học hỏi cái khỉ gì ở đó nữa. Học là phải nhiều lần nhận sai, sau đó gõ pass, mà học là áp dụng vào cùng khuôn mặt nhưng có thêm râu, hay đeo kính, thế thôi.
Hồi mống mắt bị cheat cũng cách thức cầu kỳ không thua kém cách này (sau đó samsung đã fix) thì các bé gái đã nói như thế nào mà giờ thì nói như thể không thể bị vượt qua trong tình huống thông thường khi mà anh em song sinh cũng mở được, mẹ con cũng mở được, anh em cách nhau 4 tuổi dùng chung cái kính mắt cũng mở được...
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Đết tin...
BachMa153
ĐẠI BÀNG
6 năm
@metronome Sẽ vẫn có người không tin như bạn thôi, ngay cả việc 1+1=2 còn có người không tin mà bạn. Nhưng xã hội sẽ thầm nghĩ là "nó là đứa tâm thần".
Zeldris
ĐẠI BÀNG
6 năm
công nghệ tiên tiến nhưng vẫn chưa hoàn thiện, ghét là ghét mấy thành phần cứ thần thánh hóa nó quá lên, đến ông apple lúc giới thiệu cũng có tung hô đến mức vậy đâu, toàn các con giời vào nâng bi. Chỉ tội cái iphone vô tri vô giác bị ghét lây 😆))))
@Zeldris À không tung hô chỉ là:
- FaceID ngay cả a e song sinh cũng phân biệt được . Kết quả: bị hack
- FaceID chỉ phát hiện thực thể sống. Kết quả: thất bại toàn tập, mặt nạ nào có sống sót gì.
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@Zeldris Apple cũng tung hô nhưng họ có tỉ lệ 1/1000000000 lần và họ hoàn toàn không thần thánh hóa nó .
Nhưng vào tay cuồng táo thì nó lại trở nên thần thánh bất khả xâm phạm . Đấy là lý do bị ghét . Chưa kể đã chứng minh được lỗi mà fan cuồng vẫn lao vào phản bác thì cũng đến nản
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blizzaro Do khan hiếm Díplay nên chỉ có vài triệu máy, vậy mà đã nhận nhầm tèm lem thế này rồi. Vậy cái con số 1/1000000000 có còn đáng tin?
Hay quá. Lúc đầu mình chỉ ko thích cách quay video về nó (Tin hay ko thì mình chưa khẳng định). Nhưng đọc bài này mình vẫn giữ quan điểm về khả năng bảo mật. BKAV lên 1 tầm cao nữa rồi.
Bùi.Tâm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NguyenVuDaiChiPheo Bạn có sự lựa chọn riêng cho bạn, tôi có sự lựa chọn riêng tôi, mình không phải là dạng chưa từng mua bản quyền bkav pro dùng rồi phán bừa đâu bạn, đối với tôi sp của bkav chưa đủ chuyên nghiệp để sử dụng. Thứ nhất tự cài đặt lại trang chủ của người sử dụng mà chưa xin phép ( đương nhiên bạn có thể xoá nó đi và phục hồi lại nhưng đối với tôi đó là thiếu tôn trọng người dùng); thứ 2, không tự động nhận diện các tiến trình của windows lúc nào cũng hiện bảng điều khiển hỏi có cho phép chạy - kết nối internet hay không, ngay cả các tiến trình rất ư bình thường cũng hỏi. Đến đây thì m cũng đã xoá nó đi rồi và tìm giải pháp khác. Viết luôn 1 email góp ý cho bkav. Nếu bác có trải nghiệm tốt hơn mình thì chúc mừng bác 😃
Giltine
TÍCH CỰC
6 năm
@kstn_hut_hat cái phần mềm bkav anti virus cứ gặp virus là xóa bất chấp dữ liệu, nó phù hợp vs người dùng phổ thông cho các cháu chơi game hạn chế phải cài lại win khi có virus thôi. Nói chung áp dụng thì vẫn có, dùng bản free trên các máy tính cấu hình thấp của các ông bà đọc báo hay cháu nhỏ trong nhà chơi game cũng đc. Vì mấy cái ngon ngon free như Avast nó nặng máy quá nên xài tạm bkav ổn.
@Giltine Bạn dùng bản quyền hay free. Mình dùng bản quyền rất là ưng. Còn nó ko xoá dữ liệu. Chỉ ẩn đi thôi.
@Bùi.Tâm Mình đã từng xài và nếu có tiền mình cũng mua tiếp. Tại giờ đi làm ko dùng máy cá nhân nữa thôi. Mình hài lòng về. Từ support đến đảm bảo an toàn
Hóng seeder vs antifan zô gáy
PO8888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Coolboythanhdanh1982 hết bào chữa đc cho tổ tiên quay ra cùn à 😆)
miikaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có một vấn đề mà các bạn không biết là cố tình không chịu hiểu hay là tư tưởng shit ngoại thơm hơn. BKAV là một công ty bảo mật, họ phát hiện lỗi và thông báo nhưng không thể nào cứ phải phơi bày hết ra đã làm gì, làm thế nào vì như thế là public công cụ phá hoại. Những chi tiết thì tốt nhất là gởi chính chủ - Apple để người ta tìm cách khắc phục.
Vì thanh niên mình cuồng quá mà mới phải đi giải thích dài dòng ở đây
Chúc mừng đội tuyển việt nam
tung.dq
CAO CẤP
6 năm
Trên thực tế là chỉ đc thử đúng 4 lần thôi. Nếu lần thứ 5 vẫn phải “thử” thì hết cơ hội
https://www.facebook.com/groups/yeuthichBphone/permalink/873554369486869/

Vào xem họp báo trực tiếp đi. Chả phải xuông đâu
kiểu này giống như truyện " chú bé nói dối" .trước kia bkav quá nổ nên làm gì họ cũng ko tin,mà giờ nếu đúng thật là cũng ngon đấy bkav
babjecupjd
ĐẠI BÀNG
6 năm
trước đây đọc tin đã thấy dơ, giờ đọc càng thấy dơ...
- Dơ vì thấy mục đích của mình làm 3 cái trò mèo nào chả có quái gì ngoài PR cho sản phẩm của họ -> mục đích dơ.
- Dơ vì cách làm gọi là "hack" của họ, một cách làm phải thử đi thử lại nhiều lần, mỗi lần thử một lần chỉnh sửa để cho giống hơn. Đấy đâu gọi là hack, anh đi nặn tượng, anh nặn hoài, chỉnh hoài thì lâu dần nó sẽ càng giống với nguyên bản. Tôi nhớ lại cái vụ FBI hack iPhone 5 gì đó, họ chỉ có vỏn vẹn 5 lần để nhập passcode, nếu không là mất tất cả, sao giờ lấy cái này ra so sánh thấy nó nhột nhột... Trước đây ghét BK 1 giờ đã thành 10...
babjecupjd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trangthanhphuong Cảm ơn bạn đã góp ý, ngu hay ko tôi không biết, chỉ biết mỗi tháng đủ sức dùng kiến thức của mình mua 2 3 cái iphone X.
Bạn nói thuê chuyên gia hollywood, họ có làm như cách BK làm...
Tôi ko nói thử 1 lần phải được ngay nhưng bạn phải hiểu điều kiện cần để hack mà BK đang sử dụng ở đây là gì. Đó chính là mẫu vật sống ngay bên cạnh. Cho hỏi nhẹ một cái thôi. Không có mẫu vật bên canh cũng như thông tin về mẫu vật liệu BK có làm được ko?. Cái này có thể gọi là hack, Tôi chó faceID quét mặt tôi, sau đó tôi dựng lại mặt tôi 3D, sao 10 lần không được, 100 lần không được, thì 1000 lần... Cuối cùng cũng sẽ được. Vậy thì có gọi là hack.
Haiz, thôi ko tranh luận, tốn time...
only14ever
TÍCH CỰC
6 năm
@babjecupjd Bác chắc thần tượng Saitama lắm nhỉ, cứ phải 1 đấm chết luôn như trong One Puch Man mới chịu nhỉ
nttkts
TÍCH CỰC
6 năm
@babjecupjd Mở khoá kiểu này ko khác gì kiểu dò pass tuần tự, sai vài 3 lần lại đưa cho chủ nhân nhập pass chuẩn để ko khoá máy, như thế chỉ tốn thời gian nhưng chắc chắn mở dc, có điều là gần như ko có trong thực tế.
@babjecupjd Thế mình hỏi bạn một câu, apple thuê hollywood tạo ra mặt nạ rất đắt tiền, giống y như chủ thể đăng kí faceid trên ipx.như vậy có gọi là cần mẫu vật sống bên cạnh không. Sau đó apple tuyên bố ipx không thể được mở khóa bằng mặt nạ. Bkav nó dùng cách y chang vậy, chỉ khác là cách tạo mặt nạ rẻ tiền hơn nhiều và qua mặt được rồi sau đó bkav tuyên bố ipx có thể được mở khóa bằng mặt nạ. Thế gọi là gì, chỉ gọi là qua mặt mà ko phải hack? Hack là lợi dụng lỗ hổng để vượt qua được cơ chế bảo mật. Tùy mỗi cơ chế bảo mật sẽ có cách hack khác nhau, bạn hiểu từ hack quá hẹp rồi. Có thể kiến thức bạn dùng đủ để bạn kiếm tiền, còn kiến thức việc khác, cụ thể là cái này chưa đủ để tranh luận. Bạn nghĩ quá đơn giản rồi, in mặt mạ 3d rồi thử 1k lần là qua mặt được. Vậy bạn hơi khinh thường apple rồi. Lúc ipx vừa ra mắt có bao nhiêu người thử cách đơn giản như bạn vừa nói rồi. Nếu thành công họ sẽ la ầm trời lên đấy chứ 😁
ihiep ko thích điều này
Hôm nay Tinhte để "Quốc Tang" không bác @cuhiep =))
@hsdhnh Tinhte để quốc tang cho Apple hay cho ai hả bạn?
Monsterktv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hsdhnh Phải là " tinh tế tang" chứ! Mình thì rất thích sản phẩm của apple nhưng thích và cuồng là 2 khái niệm hoàn toàn khác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019