[Video] Gắn thùng chở đồ khi đi phượt đường xa

levuongthinh
25/11/2016 10:18Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4Triệu500 nghìn cho 3 cái thùng..vấp ổ gà,lạt tay lái vì trẻ trâu..banh 4Triệu500 nghìn!cứ ba lô trên vai cho nó bụi chỉ mấy trăm nghìn he he..
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuanlong1966 Quan trọng là mình thấy nó ko chắc chắn. Đi lâu ngày mà bung thì bỏ mẹ 😁. Vì quá trình đi nó rung lắc dữ dội lắm khi gặp ổ trâu, đường xấu. Muốn chắc chắc phải tự chế quá. Ko thì cột balo vậy . Nhược điểm là k có chỗ cất mũ bh 😔
Gắn thùng sẽ làm xe mất trọng tâm ảnh hưởng rất lớn khi vào cua. Ai gắn thùng đi tour thì phải tập chạy cho quen rồi mới đi chứ cứ chạy theo thói quen cũ thì rất dễ xoè.
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
ghét, che mắt xe chạy phía sau... thường những tai nạn sẽ đến với người đi bộ khi băng qua đường đều xuất phát từ đây
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Amuadi.Com Hai cái hai bên nó thấp hơn yên, cái phía trên nó thấp hơn vai thì lạy cụ, che kiểu gì hả cụ?
@Amuadi.Com Không có thùng thì lưng người ngồi trước hay sau gì cũng che mà bạn. Quan trọng là bạn giữ khoản cách thôi.
Gắn thế này đi cái đuôi nó giãy thấy bà
trunganh688
ĐẠI BÀNG
7 năm
úp cua có sướng bằng Dream không 😁.
ngminhson
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lắp thùng vào trông hầm hố hơn, đẹp nhỉ
Xe đã xấu nay lại càng gớm thêm.
Cái thùng này khi ngã cũng là cái bảo vệ xe đè lên người tốt đấy.
Gắn thùng kiểu này chỉ phù hợp với những xe dáng nam bình xăng trước, lắp lên underbone như winner hay exciter nhìn rất mất cân đối.
nhokbua8
ĐẠI BÀNG
7 năm
AE nào cho mình hỏi là mình định đi từ Cần Thơ lên Đà Lạt,đi tầm 5-6 ngày. AE nào tư vấn cho mình một cái balo đủ để chở đồ cho cả mình lẫn gấu,giá cả ngon ngon tí. Mình đi AB. Tks AE nhiều
nhokbua8
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Frozental Phoenix Tks bác đã tư vấn hỗ trợ nhiệt tình cho mình. Cơ mà chắc làm em làm em Deuter 70l buộc phía sau cho tiện quá.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@nhokbua8 70L thì to lắm đấy, bác buộc sau chạy dễ vướng lắm. Thực ra nếu đi tầm 1 tuần, 2 người và không quá màu mè chưng diện thì con 72 kia ngon hơn con Deuter 70L đấy. Các ưu điểm chính là có lắm chỗ để móc đồ và có ngăn để lap rất kiên cố, nếu bác dùng lap nhỏ thì có thể bỏ thêm cả tablet vào nữa cũng được. Ngoài ra nó có lắm ngăn tiện lợi để bỏ đồ lặt vặt kiểu pin dự phòng, khăn... Con Deuter hay nhất là dùng để đi bộ cơ. Cá nhân mình cho rằng đi xe máy đến các đô thị đi dạo thì cứ 72 hay 24 mà phang.

Khuyên thật lòng là bác nên có thêm 1 balo nhỏ, tầm 20-30l, để phía trước xe, trong đó để tiền bạc, giấy tờ, nước, phụ kiện cho nữ... balo buộc sau tháo sẽ phiền toái, ngoài ra khi xuống xe đi lại ngắn thì mang balo nhỏ để đồ quý theo cho an toàn. Nếu phải đi lâu thì bạn nữ mang balo nhỏ, bạn mang balo lớn.

Ngoài ra bác nên mua thêm 1 cái túi nylon loại túi bọc balo lính. Nhét cái balo to vào, bịt chặt lại rồi cột sau. Mưa gió, bụi bặm khỏi lo... Đừng mua mấy cái áo mưa balo, cái đó dùng khi đi bộ còn được, bọc sau xe mưa tạt ướt hết. Thằng 5.11 kém cái vụ nước lắm (đồ xịn không biết thế nào, đồ bán ngoài chủ yếu là fake thôi nhưng xài được).
@nhokbua8 Em nghĩ bác dự tính mua balo tầm giá khoảng 1tr. Bác nên mua 1 túi trống The North Face loại 72l giá tầm 500k đổ lại. Gọn gàng và dễ buộc sau hơn balo của Deuter. Bác cũng có thể đeo như balo nếu cần.

Đằng trước bác nên để 1 balo hay túi nhỏ để đựng những dụng cụ cần thiết trong ngày. Khi cần lấy ko cần phải tháo dây cột nhiều lần. 😁. Hoặc bác làm thêm 2 túi treo hông của Fast rider tầm 200-250k.
_MQ_
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Frozental Phoenix
Cái này ngoài HN có bán ko nhỉ
Xác định mùa mưa mà đi mấy con này, nếu phượt mà có băng rừng thì em nói thật bỏ xe đi bộ. Đi dạng này thì phải gọi là đi tour chơi thôi, lạm dụng phượt quá... vì anh nào khi tới nơi cũng láng o để tự sướng trên face...
Mod thật "siêu " đeo kính đen mà vẫn thấy đường lắp hay thiệt
f400
ĐẠI BÀNG
7 năm
khi chạy tốc độ cao ,có bị chao xe không vậy ?
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@f400 Winner thì không biết chứ Wave, Ex, Dream... gắn thùng, cột túi... nặng đằng sau đều bị cảm giác lắc cổ lái. Với dòng xe bình xăng dưới đít thì nên thêm 1 túi hành lý để ở baga giữa nhằm cân bằng xe. Đặc biệt là đi đèo, dốc, hành lý + ôm đằng sau... leo lên trả số rất dễ bị bốc đầu xe đó. Khi ôm cua xe chao đầu nếu không quen hoảng dễ trượt té lắm.

Đi đường trường thì lại OK, xe nặng đâm ra đầm...

Còn dòng xe kiểu như EN (mình hay chạy) thì lại không sao.
paper9
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thien Quoc Chính xác, như con Raider xác nhẹ, gắn thùng sau tầm 3 kg thôi (chưa tính gaba) là tay lái nó lắc nguầy nguậy liền. Có cách nào khắc phục không bác? Em nghĩ biện pháp tức thời là xiết chén cổ chặt hơn, nhưng không biết có cách nào hiệu quả hơn không?
vangtuba
ĐẠI BÀNG
7 năm
@paper9 cũng hóng bác
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@paper9 Em nhớ hồi đi Quản Bạ, chở một em rất xinh, mình dặn là lên dốc em phải ôm chặt anh vì em ngả ra sau là xe nó bốc đầu té đó. Thế là em nó cứ phải ôm chặt.

Đến chặng sau đoàn nhờ chở một bác nữ tầm 50 rồi, chả nói gì cả, cứ thế mà chạy, đến nơi em kia mới hỏi sao chở em thì phải ôm kẻo xe bốc đầu mà chở cô chả thấy ôm gì cả... Haizzz, còn phải hỏi sao?
DanielTran
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có kiểu thiết kế nào gọn gàng hơn không nhỉ?
Như thế này nhìn cồng kềnh, lẻ mẻ và chông chênh quá!
cuticuti
TÍCH CỰC
7 năm
Như này nhìn winner đỡ hơn nè, nếu ko nhìn thấy 1/2 phía sau thì winner đẹp tuyệt vời. Mà xe này sao nói hoài vậy. Raider FI ra nửa tháng rồi đánh giá vài bài cho ae mở mang với ạk
nemanja15
ĐẠI BÀNG
7 năm
Người ngồi sau có ảnh hưởng gì lắm không các bác nhỉ :v
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@nemanja15 Thùng lưng thì không ảnh hưởng gì, nếu đi xe mua thêm cái tựa lưng gắn thùng nữa là OK. Thùng hai bên thì hơi phiền lên xuống nhưng chủ yếu tài chống chân rồi. Trừ khi chở mấy bé chân ngắn thì lên xuống nó sẽ vướng đấy vì không đưa chân ra sau để xuống được.

À mà bây giờ mới để ý con Winner gắn thùng sau bị chúi. Bác nên chỉnh lại cho nó ngửa ra một chút, thành thùng song song với lưng người ngồi sau. Đi gần không sao chứ đi xa cấn lưng lắm. Con Ex gằn thùng nò nằm thẳng nên ngồi dựa tốt chứ 1 số con yên dốc gắn thùng cũng dốc, mình ngồi sau vướng lưng lắm. Chạy đâu phải lúc nào ôm nó cũng ôm mình, đi xa thì ngả lưng ra cho đỡ mỏi nhiều lần lắm.
vẫn là bài PR winner
datphuquoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chạy không biết có vướng thùng 2 bên không ???
Phuc2oi
TÍCH CỰC
7 năm
Nhược điểm duy nhất á? Có lẽ nên thêm 1 cái nhược điểm chết người nữa là mất cân bằng xe khi vào cua, khi qua địa hình có gió nhiều dẫn đến xòe và tử vong nữa nhé :v
TungDjokovic
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo quan điểm cá nhân là Honda nên gắn luôn 3 cái thùng này theo xe lúc bán cho khách. Nhìn hợp với xe ghê :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019