[Video Get A Mac] Apple chào đón Windows 7

Vit
23/10/2009 1:36Phản hồi: 109
Hôm qua, Microsoft chính thức giới thiệu Windows 7 trên toàn thế giới và cũng là ngày mà Apple tung ra đoạn quảng cáo mới trong loạt video quảng cáo Get A Mac. Trong đoạn video nhân vật PC đã thông báo tin mới cho anh chàng MAC với lời hứa không có những trục trặc từ phiên bản Vista... và trong video còn lập lại cảnh này giống như vào những năm mà Microsoft giới thiệu các hệ điều hành khác. Ý của Apple là Microsoft luôn nói là không có lỗi như hệ điều hành trước nhưng Windows luôn có lỗi...

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=ZtyYdjfgaYE[/ame]

Cũng hy vọng Windows 7 không gặp nhiều trục trặc như Windows Vista.
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haha! Nhưng bản thân MAC lại là hệ điều hành có nhiều lỗi nguy hiểm nhất và cũng là hệ điều hành dễ thủng và bị hack nhất. Chỉ do nó quá ít người dùng (tính theo tỉ lệ) so với windows nên ít bị virus hơn thôi. Nói chính xác là dân xài MAC khá chủ quan, và bản thân bị hack lúc nào cũng chả hay.
Hệ điều hành nào mà chả có lỗi. Mỉa mai ai cũng nên xem lại mình thôi.
MAC cài nhiều riết chạy cũng chậm như rùa. Khi mà MAC nó chậm còn thê thảm hơn Windows chứ ở đó khen này khen nọ
Alililia
ĐẠI BÀNG
14 năm
lạ nhỉ, mình cài cũng nhiều, có chăng máy yếu chậm đi tí, chả biết virus là j, dùng cả năm chả phải ghost j cả, toàn máy mấy em gái hoặc dân kém IT k biết dùng, k cài antivirus mới hay bị ghost thôi
Thứ nhất chỉ cần dùng antivirus free là đc
Thứ 2, mình k phải dạng có tài khoản ngân hàng lớn để hack
Thứ 3, lướt web an toàn với các trang web đen, phải có chút kinh nghiệm hoặc kiến thức thì mới tránh click vào virus

Nếu 1 ngày MAC giành đc 30-40% thị phần thì lúc ý với bảo mật (mà mọi ng nói là kém) sẽ cũng lại ghost liên tục thôi (nếu k biét dùng)
nam470
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuẩn không cần chỉnh luôn 😁:D:D:D:D:D:D:D
Mác nói khá chuẩn. MAC hiện nay an toàn bởi vì hacker chỉ động tới phần PC Windows trước giờ, nếu như PC Windows bị hạ gục thì hacker sẽ tiến qua MAC thì lúc đó chắc MAC sụp hầm còn kinh khủng hơn PC. Nói chung PC tuy là bị virus, hacker quậy trầy da tróc vẩy nhưng nó vẫn khá cứng cáp. Còn MAC chưa hề bị quậy (Phần đông, một số ít vẫn bị) thì khi nó bị hacker điểm danh không biết sẽ thê thảm thế nào đây 😁
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi, chỉ chờ có cơ hội là Apple với MS lại...
Hệ điều hành Mac yếu thế thật à bác?
Mỗi lần có cuộc thi bảo mật là MAC luôn bị bem đầu tiên, tiếp đến Windows, sau cùng là Linux.
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
14 năm
đến >8x% ng sử dụng dùng window cơ mà.bi hack va lỗi là chuyện bt hệ điều hành nào mà chẳng bị.chủ yếu là có dc hacker quan tâm đến hay ko thôi.
sao chỉ có hơn 80% vậy bác ! cách đây 1 thời gian không lâu mình nghe là hơn 90% ! thị phàn dùng window.
Trên thế giới ko gi` là hoàn hảo và se~ ko bao giờ hoàn hao?
Tại sao lại phải cãi nhau chỉ vì mấy cái hệ điều hành nhỉ? Chúng ta là người VN , có tinh thần "lá lành đùm lá rách" mà, ai sử dụng hệ điều hành nào là do mục đích của cá nhân họ. Không nên tranh luận chỉ vì mấy cái hệ điều hành các bác ah.
tuy nói vậy nhưng apple lại phát triển bootcamp để có thể cài windows lên hệ thống mac của mình , và rất nhiều nguoi dùng mua máy mac vì mac có thể chạy windows kể từ khi máy mac dùng chip intel, nếu thật sư apple tự tin như vây thì họ sinh ra bootcamp làm gi nhỉ. Có lẽ họ hiểu nếu chỉ với HDH mac os thì họ khó có thể bán đuoc nhiều máy và tự họ thu hẹp thi trường của mình
Hôm rồi mua hộ ông bạn một con mac book pro 17 dùng bootcamp cài win 7 , thú thật chua bao giờ thây cai windows lên mac lại đơn giản như vậy, còn đơn gian hơn cài windows lê pc nữa
tim90
ĐẠI BÀNG
14 năm
hahaha😆 Mac có cái Ad vô đối ghê....!
WIn gục luôn!
gobigkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
cứ dùng cả 2 cái, có virus win thì sang mac xóa, có virus mac thì sang win bem. các bạn cãi nhau làm j, mất hòa khí, mỗi cái đều có cái hay mà, tùy nhu cầu và cách sử dụng mà nói cái nào phù hợp và tốt hơn với từng người thôi.
Với mình thì mac đẹp và hay, win 7 cũng rất tuyệt, xài cả 2 nên khen cả 2.:laugh8kb:
cuongnm11
TÍCH CỰC
14 năm
:rolleyes: oài sorry bạn tí, đừng tự ái. Bạn ghost lại windows thường xuyên là do bạn không biết cách dùng mà thôi, hơn nữa, virus nhắm vào windows nhiều hơn mac ox do windows là hệ điều hành phổ biến hơn.
mackiller
TÍCH CỰC
14 năm
Hi hi đi đâu cũng thấy bệnh sùng Mac & Win cả... Cải nhau chí ché...

Nếu anh nào xài Win kể được điểm tốt của Mac mà win chưa có, hay anh chàng Mac nào thể hiệu sự yêu những điểm nổi bậc của Win mà Mac chưa thõa mãn, thì làm gì có chiến tranh... Mac & Win. He he..
window nhiều người dùng chẳng qua có 1 số người dùng macOSX là vì nó đc cài sẵn trong máy của apple ( hầu hết là macbook, macbook pro) chứ làm gì có ai dùng PC lại đi cài macosX làm cái gì đâu cơ chứ
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có nhiều người cài macosx giả lập trên win lắm bác ạ. Các PM giả lập này cũng là hàng xịn chính hãng chứ không phải amatơ bác ạ.
Apple luôn nói Windows là ăn cắp ý tưởng từ MAC, lỗi này lỗi nọ. Nhưng MAC có hơn gì đâu, cũng lỗi đầy nhóc chứ có hơn ai
TNgBiz
TÍCH CỰC
14 năm
Cãi nhau hoài mệt quá, Mỗi lần đụng tới MAC OS và Win thì lại cãi nhau chí chóe. Bác nào xài MAC mà nói kiểi MAC vô đối, MAC OS bảo mật tốt thì đúng là đáng buồn cho MAC User. Các bác thấy anh cuhiep đấy, vẫn thích MAC, yêu MAC nhưng anh ấy không bao giờ nói kiểi các bác này. Toàn những bác vô cãi ngang, chứng tỏ mình có tí teo kiến thức đi. Các bác đọc kỹ nhé, mình không có nói những bác tranh cãi và đưa ra dẫn chứng đàng hoàng, chỉ nói nhựng bác cãi ngang như cua thôi.
Mà sao người VN mình lúc nào cũng thế nhỉ, cái nào mình xài cũng là xịn, là tốt còn người khác là đồ bỏ. Các bác MAC thì luôn tự hào máy đắt nhưng nói thật, PC thì giá nào cũng có, cấu hình mạnh thế nào cũng có chứ MAC (trừ MAC Pro) thì khoảng 3k5 là max rồi. Ah mè so sánh phải so sánh cái MAC OS vài chục USD với cái Windows OS >300 USD ah.
Còn nói về bảo mật, lúc trước cho dù tui tủi nhục xài WIndows Vista nhưng được cái để hack vista bác hacker xấu trai cỏn mất 2 ngày chứ hack cái MAC Book Air hình như bác ấy tốn 2ph hay sao ấy :baffled5wh::baffled5wh::baffled5wh: MÌnh có sai anh em xài MAC chỉ dạy nhé
Mac ít người dùng hơn win vì thế sòy ít hơn nè hacker ít dòm ngò hơn nè vì thế bị hack hay virus ít hơn nè có thế mà cũng cãi nhau chí chóe.Mấy bác phải hỉu có HĐH đâu giống Thúy Kiều "Mười phân vẹn mười" vì thế ông nào cũng phát sinh lỗi chẳng qua là ít hay nhìu thui cái nào nhìu người xài thì sẽ tìm dc nhìu lỗi và soft ứng dụng nhìu nên phát sinh nhìu chuyện.^^!
maru
TÍCH CỰC
14 năm
- Dù sao em đồng tình với ông Steven. Người VN vốn thế.
- Mod xóa bài trong khi chỉ là nội dung tranh luận, chắc ông này nghĩ là đánh nhau hay là đụng chạm đến người thân ông ấy.=))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019