[Video] Giá trị lớn nhất của một chiếc xe hơi là gì?

cuhiep
12/11/2018 13:52Phản hồi: 321
321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trituong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ô tô là phương tiện để sử dụng, giá trị lớn nhất nằm ở chỗ người sử dụng nó, cứ như các cô cậu choai choai bằng mua có chút tiền mua xe hơi thì thảm họa đang trực chờ phía trước thôi.
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
bài này lâu lắm r ko bít s giờ mới lên......tuyền tăng đâu rrrrrrrrrrrrrrrr
Suy diễn cá nhân mình đa số các bác nói mua xe hơi bất tiện, không nên mua.. vân vân và mây mây, đa số là đều chưa có xe hơi nên mới phát biểu như vậy. Làm sao mà so sánh việc đi taxi, đi grab với việc nhà có xe được. Nếu quan tâm đến sự an toàn của bản thân, của gia đình thì các bác sẽ thấy việc sở hữu xe hơi là cực kỳ chính xác. Mình mua xe cũng vì yếu tố này, chứ không phải mua xe để khoe mẽ, thậm chí lúc mình mua chiếc xe hơi đầu tiên mình vẫn còn đang ở phòng trọ 1 tháng 800K.
@thientuan83 Là che nắng che mưa
Chu Phi 88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ao ước có 1 con... để vivu cả nhà cho an toàn. quê vợ xa 130 km. lễ tết về cho sướng.
datvn
TÍCH CỰC
5 năm
@Chu Phi 88 Sẽ trở thành hiện thực sớm thôi, chúc bạn thành công!
blablakaka
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy nhiều bạn comment có vẻ tiêu cực hỉ. Thời buổi này mua xe dễ mà, chỉ cần bạn cố gắng học tập, làm việc và tích luỹ thì mua rất dễ thôi mà (có gì lớn để mà khoe chứ). Giá trị lớn nhất của xe hơi mình nghĩ là hạnh phúc gia đình, bạn có thể đi bất kỳ nơi đâu, mọi lúc, mọi thời tiết mà vợ con bạn vẫn mát mẻ, an toàn. Đi taxi cũng được nhưng bạn lại không có cái vui thích như chính mình cầm lái. Các thể loại thấy người khác có tí điều kiện hơn là ghét rồi comment linh tinh chắc cũng lâu lắm mới khá hơn được.
@blablakaka Nhất chí với bác thấy người khác giàu thì phải mong người đó tiếp tục giàu và cố gắng giàu được như người đó mới giàu được.

Đang cố gắng số theo triết lý : phát triển bản thân và làm việc theo đam mê - còn tiền chỉ là sản phẩm phụ
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vãi cả các thánh, nào là khoe mẽ với mấy xếp mua xe che nắng mưa với ăn toàn, cái người nói mua xe để khoe thì không đúng nhưng mấy người khác có tiền thì lại vào hùa nói kinh thật. Nếu đứng vào địa vị người công nhân làm tháng lương vài triệu bạc thì mua xe được không, xây nhà chưa nói đến mua đất đã vất vả rồi lại còn nuôi con ăn học, cuộc sống vất vả. Ai chả muốn mua xe cho an toàn nhưng phải hỏi tiền ở đâu, còn nữa nhiều người có xe nhưng đi xa họ lại đi xe khách đấy, chả thể nói hay điều gì, chỉ là bản thân ở vị trí nào thì làm theo vị trí đó thôi đừng có coi thường người khác và nói theo giọng mình quan tâm vợ con trong khi đầy thằng có tiền chả quan tâm gì vợ con mà bồ bịch vớ vẩn. Hãy là người tinhte khi vào tinhte.vn là được rồi!
@Haithang7512 Luận điểm của bác này thấy lạ lạ, nhất là ở đoạn " chỉ là bản thân ở vị trí nào thì làm theo vị trí đó thôi đừng có coi thường người khác và nói theo giọng mình quan tâm vợ con trong khi đầy thằng có tiền chả quan tâm gì vợ con mà bồ bịch vớ vẩn "

Đọc tới đọc lui 3-4 lần vẫn không hiểu bác định nói cái gì ? Mình quan tâm vợ con thì mình nói mình quan tâm, mấy thằng có tiền mà không quan tâm thì kệ nó liên quan gì ở đây ?!
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thientuan83 Không quan trọng cứ tinh tế chút là được
boyhk_206
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng xe hơi để đi lại hàng ngày, che mưa che nắng cũng như để an toàn hơn chút. Mặc dù ở Việt Nam đường đông đi xe hơi nhiều lúc còn mệt hơn đi xe máy.
Giá trị lớn nhất là sinh mạng người ngồi trong xe hơi
Xuvangau
ĐẠI BÀNG
5 năm
An toàn
resetct
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chở vợ con, gia đình đi xa mưa gió đỡ khổ
Giờ đi vào thành phố có Grab cũng tiện đồ hơn nhiều rồi
Xe hơi cần thiết cho cuộc sống hiện đại tiện nghi. Xe hơi hơn xe máy nhiều khía cạnh: mắc tiền, an toàn, sang, khỏe, tiện nghi, mát mẻ... Tóm lại là có tiền mua xe là sướng rồi.
đi xa, có mình em lái xe. vợ và con ngủ khì khì, nên không gian nói chuyện gia đình thì ko có bác ơi
Còn thiếu phí trước bạ, phí ra biển, bảo hiểm.... 😁
bavanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
An toàn, sức khỏe, tiện dụng
Là phục vụ nhu cầu sử dụng của con người.
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
Là giá trị sử dụng mà nó mang lại cho mình
Cái oto bên người ta là bình thường như xe máy ở vn. Nhưng cái ô tô ở việt nam lại là sự xa xỉ như bên nó mua máy bay.
Cái cốt lõi và giá trị đích thực của việc mình mua oto sỉ diện+ nhà điều kiện+ biện minh cho sự cao sang dẳng cấp. Nhưng cái quan trọng là nó đảm bảo đk sự an toàn cho bạn và gđ khi đi trên đường, ko nắng ko mưa ko lo viêm phổi....e xin hết
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
mua ô tô thì khoe là chính, cũng giống như mấy người tổ chức tân gia vậy, chủ yếu để khoe: "Tao xây được nhà tiền tỉ" 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019