[Video] Giới thiệu chi tiết hơn về Honda MSX 125, xe côn tay cỡ nhỏ 125 phân khối

levuongthinh
22/10/2014 17:25Phản hồi: 199
[Video] Giới thiệu chi tiết hơn về Honda MSX 125, xe côn tay cỡ nhỏ 125 phân khối

Honda MSX 125 là một mẫu xe không xa lạ gì đối với các bạn trẻ yêu xe, nhưng phải đến cách đây vài ngày thì Honda Việt Nam mới chính thức nhập chiếc này về bán và ấn định mức giá là 60 triệu đồng. Những mẫu Honda MSX 125 sẽ được nhập nguyên chiếc từ Thái Lan và bán thông qua các đại lý uỷ nhiệm của Honda. Việc Honda Việt Nam chính thức nhập khẩu giúp cho mức giá xe giảm xuống đáng kể. Trước đây, để mua một chiếc Honda MSX 125 nhập thì người dùng phải bỏ ra đến hơn 80 triệu. Hy vọng lần này xe sẽ không bị đẩy giá lên quá cao so với giá gốc.

Nói về Honda MSX 125 thì đây là một mẫu xe côn tay cỡ nhỏ, có kiểu dáng khá độc đáo. Mặc dù kích thước của xe nhỏ gọn nhưng nó vẫn toát lên được sự mạnh mẽ và linh hoạt. Về tổng thể thì thiết kế của xe rất hài hoà và đẹp mắt. Tuy nhiên nếu bạn chịu chi thêm một ít để độ lại sơ sơ thì chiếc xe sẽ cá tính và bắt mắt hơn vì có nhiều chi tiết nhà sản xuất làm chưa đẹp cho lắm.

Chiều cao của yên xe là 765mm, phù hợp với nhiều người, tuy nhiên những ai cao hơn 1,7m thì sẽ có cảm giác hơi gò bó khi đi. Yên xe của Honda MSX 125 hơi ngắn, vì thế khi đi 2 người sẽ chật chội.

Về động cơ, Honda MSX 125 được trang bị khối động cơ 125 phân khối, xi-lanh đơn, 4 kỳ, 2 van, cho công suất 9,7 mã lực và mô-men xoắn cực đại 10,9 Nm. Mặc dù về thông số thì MSX 125 yếu hơn một chút so với Honda Airblade hay các mẫu xe 125 phân khối khác. Tuy nhiên vì sử dụng côn tay nên cảm giác vận hành của xe vẫn rất tốt.

Mình sẽ chạy thử Honda MSX 125 thêm một vài ngày nữa trước khi đưa ra những đánh giá chi tiết hơn về mẫu xe này.

Xem thêm các bài viết về Honda MSX 125:
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
E nó được ưu ái giới thiệu liên tục !
sản xuất tại thái lan rồi phân phối đi các nước châu á thái bình dương ..
shinhaphura
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp và lạ.😃
khoái chiếc này, cũng ko mong nó sẽ chạy đầy đường làm gì, ít nó mới độc, bán ế cũng đc, xuống giá cho mình dễ mua 😁 Nói chung đã là sở thích thì chả cần phải để ý thiên hạ nói gì, mình sướng trước cái đã
ahoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn con xe này chán nhỉ, cứ bẩn bẩn kiểu gì ấy!
@ahoo Chắc cỡ Kawasaki Z1000 thì mới sạch sẽ bro nhỉ 😃.
Em này chỉ dành cho bạn gái nào 1m50 và bạn trai 1m55 trở xuống
Còn cao hơn thì cứ như TRA TẤN XE MÁY
Vừa rồi đi Thái Lan nhìn em này độ lại khá đẹp

@nuhuta bác còn ảnh góc chụp khác con này không . bác cho em tham khảo với
@Long Nguyễn's Mình chỉ chụp 1 tấm này thôi bạn
badman_87
TÍCH CỰC
9 năm
Không thích bộ yên và bộ đuôi.

Sent from my Q10 using Tinhte.vn mobile app
Đã nhìn thấy em nó ở ngoài đời, tuy chưa đc ngồi thử nhưng thấy có anh cao chắc tầm bằng mình (~1m60) ngồi xe này. thấy cũng cân đối, mỗi tội cái yên ngắn quá, ngồi 2 người nhìn rất bựa
@Hải Việtt Có gì đâu bựa, 1 thằng chở 1 thằng thì cứ như là thông... ah mà thui ^^
Loại này có vẻ kén người mua, phải thuộc loại tầm vóc trung bình 1,6 m cao, tuổi trẻ U 30.
mình thì thích fz 150 của yamaha hơn, mới ra xanh GP đẹp thật
@vinh58gtvt con này trông cứng hơn Fz150 chứ ^^, mỗi tội quá lùn
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinh58gtvt chuẩn bác! giá này thà mua fz mới còn hơn hàng nhập trông đẹp hơn hẳn con fz150 của vn
Ai ném đá thì em chịu chứ em thấy cái xe này thiết quá ư là kỳ cục
hungyamaha83
ĐẠI BÀNG
9 năm
@qwaytoiben Ở ngoài nhìn đẹp,ngồi rất thoải mái... image.jpg
ngon
Koo thấy test max speed nhỉ? Test cả ép côn nẹt pô nữa 🆒
@PQK2412 nghe giang hồ đồn đại lên đc 120 km/h nhưng chưa được mục sở thị
@Giang2511 105km/h, ngang với Ex Việt Nam nhưng thua Ex Thái
supi7
CAO CẤP
9 năm
@Đỗ Đức Hoàng Hơn 120km/h bác à.chưa kéo max tay ga
@supi7 Xe nhỏ nhẹ, đi kèm với nó là người nhỏ bé, nên lên đc con số đó là bình thường, nhung e nghĩ chỉ 120 km/h là hết đát chứ k hơn và quan trọng mất bao lâu để lên
HonDa lấy dao mổ trâu đi giết gà
ducanhct
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ em này => nếu CBR 150 được phân phối chính hãng thì cũng phải gần 100 tr.Chỉ tiếc một điều rằng, Honda thế giới người ta đi máy bay phản lực rồi rồi mà HDVN vẫn còn đi xe đạp
@ducanhct như Suzuki và Yamaha FZ ấy cũng đâu có doanh số cao. giá cả mềm hơn so với mọi năm cơ mà cũng k chạy
ducanhct
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Evolution X Cơ bản vẫn là cái giá thành là rào cản lớn, mình nghĩ con Fz150i kia sẽ được lắp ráp ở VN, chỉ có điều chưa chuyền giao công nghệ thôi, hoặc thăm dò vài năm nữa rồi tiến hàng sx nội địa
@ducanhct Chi phí tối thiểu cho lợi nhuận tối đa là phương châm của Honda VN mà,đành ngậm ngùi chấp nhận thôi
duyepu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducanhct bác quên khẩu hiệu của HONDA là Tôi yêu Việt Nam "đồng" ak, nhập nguyên cái dây chuyền đấy về bán đc bao nhiêu chiếc. ko kinh tế nên ko làm đâu
Hàng Thái nó khác hàng lắp ráp nhiều lắm ạ. Nên chất lượng thì khỏi lo
haiquan.ya
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Evolution X Thường người việt mình hay tin tưởng hàng thái, ... Nhưng hãy cẩn tắc vô áy láy. Bởi hàng thái cũng có nhiều lỗi mà mình biết (kể cả chất lượng).
@haiquan.ya Người việt quen cái miệng, cứ mở ra là hàng Thái chất lượng, hàng Ấn chất lượng, hàng indo chất lượng,...
Kể cả chiếc xe Bajaj (cái tên ko biết đọc sao) mới ra mắt đến từ Ân Độ, ăn cắp kiểu dáng thiết kế linh tinh được khen lấy khen để.
Ôi Tôi Yêu Thái Lan!!!!!!!
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm ra cửa hàng honda thấy chiếc màu trắng cũng khá đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119