Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[VIDEO] Hai anh em không giống nhau, FaceID vẫn nhận

duycom
17/11/2017 17:10Phản hồi: 969
969 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Địt pố...nói cho nhiều vào,Apple nó nâng faceid lên một bậc mới,phải thêm nụ cười nhe răng khi đưa cái mặt vào thì nó mới cho mở....lúc đó đố Quảng nổ và các tay chân lừa nó đc.Nó là AI và sẽ học hết mánh khoé của các Bác...xong dzồi thì đừng trách nó.
bravery10
TÍCH CỰC
6 năm
Quả táo người ta nếm một miếng thấy không ngon nên vứt đi, Ap nhặt về vẽ thành logo và đặt tên, và ...
lienkhuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mấy cái clip của tinh tế trên app không bao giờ xem được là sao? Đang dùng ip7
chetnhacon
TÍCH CỰC
6 năm
Bi kịch sự tích trầu cau mà Apple chưa học dc
Sieuthumon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hai vợ chồng sang nhà hàng xóm chơi . Thằng cu con hàng xóm nó mà mở được thì khỏi cần đi phân tích ADN =))
VN có 80 triệu dân mà. Tỷ lệ nhận dạng là 1/1 triệu => có 80 người có thể mở đc bt. =)))) Mà nói thế chứ chắc face id của apple chắc như kiểu em 1+ 5t mới ra cũng nên
Chu Phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chất lượng NCC cam kết và chất lượng thực tế với người dùng không tương đồng
activeguy
ĐẠI BÀNG
6 năm
theo mình thì ngày xưa lúc IP đời đầu ra ,rồi mấy IP đời sau ra .đều giống nhau chung 1 điểm là các dt xuất xưởng đợt đầu thì hay bị lỗi ( về phần cứng ,hay phần mềm " ) .đó là lý do sao ,nghèo chịu .chứ kg bao giờ muốn mua IP lúc mới vừa ra ,vừa mắc vừa hay bị lổi .kg cần hơn nhau cái danh " tui là người đầu tiên xài IP ở VN ,tui là người đầu tiên xài IP trong tuần đầu ..."
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@activeguy mình nghĩ cái này nó thuộc về AI nhiều hơn và lô đầu tiên thường bị lỗi thì ở đây nói về phần cứng thì đúng hơn
anieo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc do AI hiểu đây là anh em mượn nên mở hộ.thông minh thế các bác ko hiểu sao
kanagata
ĐẠI BÀNG
6 năm
Faceid khi cài đặt cho 2 lần quyét. Nếu quét 2 nguoi 2 lần sẽ mở được cả 2 thôi. Cũng giống như vân tay. Khi cài dặt vân tay. Mình cài đạt 1 dấu vân tay nhung cho cả 10 ngón. Nên 10 ngon mở được hết.
bangbui79
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngoài lề tí , Tiki bán con X 64gb 30t . Mấy a buôn còn đu giá trên 30t hoài hạ dùm cái đi
@bangbui79 29.460.000 Vĩnh Phát bán đầy kìa
Các mày ai lỡ mua rồi mà thấy nó không bảo mật thì nhớ cho tao nhé! 😁:D
Kyle.D
TÍCH CỰC
6 năm
Chủ yếu là muốn đc nổi tiếng thôi. Video ko quay quá trình cài đặt FaceID thế nào.
@Kyle.D Mình chưa hiểu ý của 2 bạn, vì apple chỉ cho phép học 1 khuôn mặt ở ipX. Đây rõ ràng là 2 khuôn mặt đều mở được khoá thì đây là lỗi rồi, đâu cần phải seeder hay sheeper gì đâu, người sử dụng trung lập cũng nhận ra được mà.
@Kyle.D Ôi vãi lềnh bạn nghĩ thằng apple nó cho học 2 khuôn mặt như vân tay á? Đây là kiến thức bạn ko có hiểu sai về sản phẩm đấy. Vân tay thì cho học nhiều cái chứ mặt chỉ có 1 nhé.
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
@alakazam1994 😆)
@Kyle.D Thế người thông minh trả lời cho mình biết là fid có thể nhận mấy khuôn mặt đc không?
có khi nào đem qua nhà ông hàng xóm ổng mở FĂCE ID được không ta 😁 hahâ
congnt2506
ĐẠI BÀNG
6 năm
@njckick IPX còn tính năng nhận người quen nữa nhá. 2 thằng bạn còn mở dc của nhau
http://genk.vn/hai-anh-em-da-la-gi-hai-ong-ban-mat-khac-nhau-con-mo-duoc-iphone-x-cua-nhau-nua-la-20171118123137094.chn
Thế thì cần gì xét ADN nữa , con cũng nhận , anh em nhận , aple cao tay ghê , có huyết thống là nhận được , đỡ lo không phải con của mình , kaka
congnt2506
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kelly__nguyễn IPX còn phân biệt dc bạn tốt, xấu nữa này 😁
http://genk.vn/hai-anh-em-da-la-gi-hai-ong-ban-mat-khac-nhau-con-mo-duoc-iphone-x-cua-nhau-nua-la-20171118123137094.chn
isparkcorp
ĐẠI BÀNG
6 năm
video này mình chỉ nghi ngờ 1 chổ là Face ID có thể tạo được nhiều face ID để mở không ?
vân tay thì mình biết có thể tạo được nhiều vân tay khác nhau để mở.
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@isparkcorp Không bạn ạ, theo Apple: vì vân tay sẽ có nhiều ngón nên cho phép add nhiều ngón, tuy nhiên gương mặt mỗi người chỉ 1 nên FaceID chỉ cho đăng ký và nhận dạng 1 gương mặt. Muốn chia sẻ điện thoại bắt buộc phải share Passcode. Ở đây phần AI để học các đặc tính dễ thay đổi trên gương mặt đang có vấn đề. Gương mặt có quá nhiều biến, thay đổi theo cảm xúc, góc nhìn, thời tiết, tuổi tác.v.v... Apple xử lý vụ này được thì quá đỉnh. Còn không thì FaceID đang được áp dụng quá vội vàng
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
AI nó có cảm xúc đó, nó biết 2 anh em và nó biết bác Quảng hì hục cả đêm nên nó mới mở cho, nó biết đối tượng ko có nguy hiểm chỉ nghịch ngợm thôi
Cứ chửi nó đi nó ghi nhận thông tin sau này nó vĩnh viễn ko cho xài iphone luôn thì biết 😃
tungtha74
ĐẠI BÀNG
6 năm
Coi chừng iphone X này nó nhận diện được ADN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019