[Video] Hành xác Galaxy A5 2017 bằng socola và dầu ăn

zyzy1908
5/3/2017 13:40Phản hồi: 186
[Video] Hành xác Galaxy A5 2017 bằng socola và dầu ăn
Samsung Galaxy A 2017 trang bị khả năng chống nước chống bụi theo tiêu chuẩn IP68, điều này có nghĩa máy có thể ngâm ở độ sâu tối đa 1.5m trong khoảng thời gian 30 phút. Tuy nhiên, tiêu chuẩn chống nước vốn được thử nghiệm trong môi trường nước ngọt mà thôi, còn trong những môi trường “đặc biệt” hơn thì Galaxy 2017 có sống sót hay không. Mời các bạn cùng xem bài test “nhẹ” mà bọn mình đã thực hiện trên Galaxy A5 2017 nhé.

Đầu tiên, máy sẽ được chôn trong đất…

Sau khi được lấy ra, A5 2017 không có vấn đề gì ngoài việc hơi bẩn một tí. Vì vậy, mình đã mang nó đi rửa ở hồ nước .

Trải qua 2 thử thách nhẹ nhàng, tất cả mọi tính năng của A5 2017 bao gồm cảm ứng, camera, micro, loa vẫn hoạt động bình thường. Cho nên mình quyết định cho nó “bơi” với một số chất lỏng khác đặc biệt hơn như:

Ngâm trong dầu ăn, cảm ứng thậm chí vẫn có thể hoạt động bình thường trong môi trường này.

Tiếp đến, rửa sạch máy bằng xà phòng (nước rửa tay)

Còn bây giờ là ngâm trong nước ngọt có ga ướp lạnh tươi mát.

Sau khi trải qua quá trình hành hạ này, Galaxy A5 2017 vẫn không hề bị ảnh hưởng gì cả. Và tiêu chuẩn IP68 được Samsung trang bị có vẻ đã làm rất tốt công việc của mình. Nhưng bản thân mình vẫn cảm thấy có gì đó thiếu thiếu, cho nên mình quyết định bất chấp lời cảnh báo “coi chừng nó chết” để thêm một thử thách cuối cùng khá thú vị nữa. Đó là làm chocolate với A5 2017. Liệu chiếc máy này có còn “sống” hay không ? Mời các bạn xem lại toàn bộ quá trình hành xác Galaxy A5 2017 trong video bên dưới :

186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lehaixd28
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá ngon! Nếu máy nhìn nam tính 1 chút chắc mình đã rước về!!!
@cyber-shot Chưa có ngon bằng chiên dầu nó lên.
nanguyen102
ĐẠI BÀNG
7 năm
Good nhưng nói chơi chứ ít khi nhúng nước vì sợ trước sau cũng hư cổng sạc
@nanguyen102 Cứ mạnh dạn quất, sau này cổng sạc có vấn đề lấy xăng chà là oke.Mình toàn làm vậy vs sam sung, chà xong xăng xạc chóng đầy lắm.
Klq nhưng thanh niên nam máu đổi đt hơn nhưng sao ít có mẫu nam tính cho nam nhỉ ( vuông vức như note với a9pro ấy ) ít mẫu quá 😔
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tất cả đều ổn, trừ thiết kế bị cải lùi 😁
Theo mình thì chưa có con samsung nào cầm thích như con nhà, chắc chắn và liền lqcj
zozozo123
ĐẠI BÀNG
7 năm
đậm mùi quảng cáo
@zozozo123 Đó là " Rè viu" ,mà quảng cáo cũng đã sao, hôm nào ip cũng vậy mà,mà quảng cáo cũng kệ họ kiếm chút cháo phục vụ mình chơ.có sao đâu 😁
@zozozo123 mod tinh tế làm nghe chứ không phải mấy em fpt vs cửa hàng nghe.nhìn thấy thằng gà like là biết hôi i cuồng rồi.ghen ăn tức ở không ak
@zozozo123 Một số ng cố tình quảng cáo nhưng chẳng đc m* gì, còn Quảng cáo ngâm nước k chết là bình thường
A Series mà samsung đầu tư cũng mạnh dữ.
pmh1410
TÍCH CỰC
7 năm
sao ko rán nó lên xem có sao ko nhỉ, sonim trc ngồi nhậu vẫn cho vào nồi lẩu suốt :v
@pmh1410 cũng định rán, nhưng sợ viên pin .. nên chưa dám manh động. mình đang định tương lai đu theo mấy kiểu hành hạ dã man hơn từ các review nước ngoài. Thấy chơi đủ từ nhựa nóng chảy với đốt luôn mà ham. mới đi làm chưa đủ tiền đền máy😔
còn bỏ nồi nước sôi như lẩu thì thật ra là sau khi đông chocolate , nó bám đầy lỗ sạc , loa , micro nên cũng bỏ vô nước luộc một hồi cho chảy ra 😆)
Jask
TÍCH CỰC
7 năm
Con này không biết tay ướt có cảm ứng tốt không nhỉ?

OK! FINE!
@QLNN toàn là động vật cả cứ nhai đi nhai lại không biết chán ak.😆
Mẫu chán quá hy vọng các bác tinh tế kiếm bé nào đẽ nhìn hơn. Đại lolọ ngang bên vật vớ ý. Chớ này e tua đến cuối xem khoảng 40s thui :L
@zyzy1908 Nói thật đây là video mà mình thấy đậm mùi PR với kịch bản không giống cách làm video của Tinhte trước giờ.
@Haku kyosan từ đầu tới cuối mình chỉ có việc đem nó đi nghịch và test lại coi còn sống không thôi , có sao nói vậy mà. 😃 nó không chết thì mình chỉ có mỗi việc là ko đền máy thôi, haha..
@zyzy1908 Trước h mình xem review các kiểu của tinhte nên có thể chưa quen với cách review của bạn 😁 review mộc ít kịch bản không màu mè kiểu như thế này.
@zyzy1908 Đã ngắm lúc nào cũng ngắm 😃)
mod này nhớ làm bên Schannel mà chuyển sang tinh té rồi à
quăng lên youtube để có nhiều view...
Này mà là iphone thì lại đưa lên 9 tầng mây
@Hoang_HaoMinh thì iphone bt ở trên 9 tầng mây mà, đâu như ai kia vẫn còn tầng 1 tầng 2 mà cứ ngó tầng 9 chi cho nó mỏi cổ😃, phải biết thân biết phận chứ😃
@Hoang_HaoMinh Lên sao hỏa luôn ấy chứ.
@*nguyen_an* Đúng vậy, vì ifan họ tâng bốc rất tốt
l3adboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu con này dùng snapdragon mua ngay không cần nghĩ .
@l3adboy Bạn này cùng ý nghĩ với mình nè, con này mà chip snap650 là yêu liền không cần suy nghĩ, theo bạn mình nên mua sony xperia x hay con này
Chống nước được thì mấy thứ đặc hơn ăn thua gì !
tuan 95
CAO CẤP
7 năm
@Nokfev ý là nhiệt độ đó bạn, đầu tiên là socola nóng, tiếp theo là nhiệt độ lạnh
empyphuong
TÍCH CỰC
7 năm
@Nokfev Nói câu đó ko suy nghĩ à? Dầu có thể ngấm qua những lỗ siêu siêu nhỏ mà nước ko thể ngấm quá. Ngta thử các thùng,khoang,ống.... có kín,chuẩn hay không bằng dầu đấy
@empyphuong Thử bằng dầu ăn á :eek:

P/s: Người ta thử kín bằng khí là chủ yếu, dầu và nước thường được dùng để thử bền thôi !
Thangvu1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh cần em, ko cần điện thoại
AQ.AQ
TÍCH CỰC
7 năm
Samsung hãy trả lời: Có bảo hành vào nước k?
@Khoidang Kính decal huyền cmn thoại 😁 Cơ mà vỡ nhìn như ốp chế, đỡ phải mua ốp lưng.
@AQ.AQ Có cái l*l ấy... Dùng 11 tháng tháo khay sim lấy vòi cao áp bắn nước vào rồi đi bảo hành? Có mà cả tập đoàn nó sx cũng ko đủ bh chứ đừng nó mảng di động..
Xixalo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khoidang tay nhanh hơn não r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019