[Video] "Hiện trường" tấn công DDoS trông như thế nào?

TDNC
27/4/2013 0:31Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N.E.M
CAO CẤP
11 năm
một thời lấy list sock5 viết code đặt lên sv nước ngoài cho nó gửi request liên tục tới 1 địa chỉ nhất định, làm nhẹ thì tăng rank, sock nhiều tí thì sv yếu sẽ đơ đơ 😁
PCthanyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xem cái này chỉ tổ hiểu sai lệch 😃. Để chống ddos thì khi nào server nhận biết được có tấn công thì nó tự động enable firewall lên là xong 😁.
@PCthanyeu VL cách chống DDos. Con server của tôi Core i7x2 + RAM 16GB, Firewall cứng CISCO ASA 5820, Firewall mềm CSF, Cloudflare Pro 200$/tháng còn chết lên chết xuống kìa. Nó mà tấn công bootnet thì firewall còn sập chứ huống chi server.
PCthanyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntth Ăn nói vừa phải thôi 😃. Mình thấy vài list trên của bạn thì cũng đủ hiểu, bạn có tài nguyên mạnh nhưng chẳng biết quái gì về cách quản lý nó cả 😃. Bạn nên nắm rõ bản chất vấn đề chứ đừng loa lấp như thế, không ích gì cho cái server của bạn đâu.
00986
TÍCH CỰC
11 năm
DDoS mà chống đc thì hacker tấn công làm quái, cách tốt nhất khi bị DDoS là rút cáp mạng ra, mà rút cáp mạng ra thì .... hiểu rồi nhé :mad:

Hình ảnh trực quan về ddos 😆
Mấy thánh cứ phán firewall. Nó chỉ giảm đc thôi , vs 1 lượng bot quá lớn thì chả cái j chặn ddc < gần đây có hãng bảo mật j mới bị chém ở châu âu vì vụ thư rác đấy, các bác nghĩ nó gà ah? >. Chuyện dùng fw lọc request chỉ khi 1 bot request quá mức đến sv nó mới nhận ra, còn bot nó vẫn chỉ như 1 người dùng bình thường thì làm sao chặn, nếu chặn là chặn luôn cả khách. vs 1 lượng bot lớn cả chục ngàn bot request hợp lệ là mệt lắm rồi. SV yếu thì chỉ có cách trỏ đi nơi khác < như bạn nào nói là đóng cửa hàng chờ nó chán rồi mở lại đấy>. Còn muốn ko chết thì bạn phải mạnh hơn thằng bot mình < tất nhiên mình cũng phải có biện pháp chống đỡ nữa. VD như thằng GG, nó quá nhiều SV, băng thông nó quá lớn nên hầu như k làm ăn đc j nó cả.
bên mấy dd về truyện tranh như comic này nọ bị phá kiểu này suốt, mình thấy mấy web mà vào thì đòi mình phải bấm vào chữ gì đó để tiếp tục vào web thì hết bị DDOS này hay sao ấy...
00986
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenvu_hoanglong đấy hình như là FW thì phải, mà cũng chẳng ăn thua...😕
Nôm na là Hấp diêm !
hcoi !
TÍCH CỰC
11 năm
Vote.....!
Đố đứa nào DDOS được google hay facebook
hoangbkit87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban oi ban co link download ban
Win8 Pro (Retail version) 32 bit. Khi Cai Ko fai nhap Key ko.
Link Goc Chuan Microsoft Nhe'
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
dễ hiểu nhất về ddos chính là khi các game online mới ra lượng user truy cập nhiều dẫn tới tình trạng dis lag liên tục, tuy nhiên sau vài tháng khi lượng người chơi ổn định trình trạng này sẽ bớt 😁
Huy động số lượng đông đảo máy tính cùng một lúc xem ra chẳng dễ dàng chút nào.
tinhte.vn bị DDOS liên tục mỗi khi công bố ip mới !😃
Mình vào google mà có hành vi bất thường là nó bắt gõ capcha ngay, nó bảo "hãy xác nhận bạn kg phải là 1 con rôbốt" thế đó sao mà trẻ trâu có thể tấn công ddos nó đc. Đừng nói tài nguyên nó là vô cùng lớn. Mà tài nguyên nó nếu lớn thật mà quản lý kém thì tèo mà thôi. Mình kiến thức cntt chỉ giới hạn 1001 nên nói vậy sai hay đúng đề nghị cứ gạch đá vô tư.
Chuẩn là tài nguyên lớn cũng cần phải quản lý tốt. Quản lý tốt sẽ giảm đc chi phí cho phần cứng.

Phần này nhảm chút.
Nhưng nếu nó thực sự quá lớn thì chả cần 😁. Nó mà siêu trùm đến mức tất cả các máy tính request đều chịu đc < đang nói viễn tưởng tí > thì kệ các chú thích làm j thì làm.
PCthanyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boconganh87 Nói như thế là sai, vì tài nguyên cần phải được phục vụ cho gg chứ không phải thích để thế nào thì để. Hơn nữa những tên hacker có thể dùng nó để tấn công máy chủ khác của công ty khác.
ddos 1 trận web nào mà bw ko "lin mít tựt" thì hết truy cập 😕
cuộc chiến muôn thủa...
sonnvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
nên mua tên miền quốc tế đở ddos hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095