[Video] Hiện tượng bóng đè dưới góc nhìn khoa học

ND Minh Đức
19/3/2018 9:13Phản hồi: 207
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc bị thì sợ nhưng tỉnh rồi thì lại thấy thích.
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
Hồi ở trọ có bé hàng xóm sáng ra kể bảo bị bóng đè, 3 tháng sau thấy bụng bằng cái rổ.
Ma đè là do cái não thức giấc nhưng chưa kết nối và điều khiển cơ bắp thôi! Có gì tâm linh ma quỉ gì ở đây!
Cứ như Bộ chỉ huy/đầu não/lãnh đạo bị mất liên lạc với cơ quan cấp dưới thi hành mệnh lệnh vậy, do cáp bị cá mập, chuột, gián cắn chẳng hạn...
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
Lol làm video ba xàm và ghê vãi, t bị bóng đè thường xuyên đây, t ngủ cỡ 4-6 giờ chiều nằm trong phòng ko mở đèn là lại bị bóng đè. Bị nhiều lần thấy rất bình thường, chả có ảo giác bóng đen, người lạ nào đứng bên cạnh cả. Chỉ là muốn quơ tay, chân để dậy nhưng ko được thôi. Sau đó vài phút lại dậy được thì rất mệt mỏi.
gehent
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có phải là do khi linh hồn bị tách rời khỏi thân xác nên không cử động được không nhỉ? kiểu như mất kết nối hay ping thấp nên lag ý
mình thì bị bóng đè hoài. nhưng mà mình luôn bị một người con gái đè. có lần nó đè nó đòi hôn mình không cho thế là nó tát . mình sợ quá mỉnh liền rọn phòng tới chỗ bạn ở . mà thường mỗi lần đè là mình chỉ ngủ có một mình. khi dó rất muốn ai đó đụng vào mình hay cố gắng cử động. và mình hay chủi bới nó thầm lặng mà không lên tiếng được kiểu như nói trong suy nghĩ hãy thả tao ra . thật sự là rất ức chế... mà mình bị nhiều quá lúc đè bình thường thì không sao chứ mỗi lần đè mà nó để mình biết nó là con gái thì mình rất sợ
Kinh nghiệm là kệ vượt qua nỗi sợ hãi và chìm vào giấc ngủ tiếp
tayeutl
TÍCH CỰC
6 năm
Tớ chả bao giờ bị bóng đè nhưng từ ngày lấy vợ bị vợ đè hoài
Đậu má.. Cách đây 6 năm coi cửa hàng cho ông anh... Gần 12h khuya ... Cái phòng ngủ ở trong thì nhỏ ... Mà mình nhớ hom đó tỉnh rụi... Tắt đèn đang mơ màn thì nghe tiếng của bé gái ở đầu giường nó cứ cười. Lúc đầu nghĩ là do mệt quá nên vậy. Ối dzời ơi 4 lần trong vòng 1 tiếng. Lúc đó ko sợ nhưng ko ngủ dc, quê quá khóa cửa lại về nhà bên đây ngáy tới sáng. Tui ko tinh ma cỏ nhưng lần đó làm tui khắc cốt ghi tâm, nên mỗi khi ngủ lại đều mở đèn cho sáng mới ngủ dc.. Haizzx
thegreenveld
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko biết các bác sao chứ khi tui thấy sắp có hiện tượng bóng đè, thì trong giấc ngủ đó tôi nín thở khoảng 1 ít khoảng 20s thì hiện tượng đó giảm dần và hết hẳn.
Nói thiệt chứ đang bj bóng đè mà nó hiện lên khuôn mặt ông @hiep thì có nước tôi cắn lữ luôn chứ còn j đâu nữa mà sợ ....
nvlcannes
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà dì mình có tấm phản gỗ, mà hễ ai nằm lên đó đều bị đè, bất kể ngủ trưa hay tối. Lúc mơ màng thấy giống như chính cái tấm phản đó đè lên mình vậy, vung tay quơ chân được nhưng không sao ngồi dậy được. Nhiều người kể cả khách đến nhà chơi cũng có trải nghiệm giống nhau. Nhà cũng chuyển nó ra hiên trước rồi lại đưa vô phòng thờ nhưng vẫn bị. Một số người tâm linh bảo do gốc cây đó xưa có người chết mà bị chặt làm phản gỗ nên mới bị “mộc đè”, cảm giác rất khác với lúc bị bóng đè. Mình từng bị một lần và ko dám lên đó nằm nữa.
KingR
TÍCH CỰC
6 năm
Bóng đè thì lúc ấy cố gắng đạp mạnh chân 1 cái, tỉnh ngủ và hết bóng đè ngay. Mình thì chả bị người dí, toàn mơ bị chó dí, rắn dí, chạy mà ko chạy đc là biết bị bóng đè, cố gắng đạp mạnh chân 1 cái cho tỉnh ngủ là hết. Nói chung là mơ màng thôi
Chắc các bác không tin đâu nhưng mỗi khi bị bóng đè là em nằm đó và đọc bảng cửu chương, và khi nào em muốn là em chiến thắng được nó, nghĩa là em muốn là em tỉnh dc, chỉ là hơi hơi khó khăn một tý. Nhiều khi tỉnh được nằm xuống lại bị luôn và mấy lần em có ý định lấy điện thoại quay lại cảnh đó của mình. Tiện đây các bác cho em hỏi ngu một câu. Nếu em chứng minh được em đang mơ một giấc mơ đẹp mà có ai đó đánh thức em (làm em mất giấc mơ đẹp đó) thì người ta có phải bồi thường cho em không?
@buithehai2000 Sợ vãi...
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng bị, có đêm bị tới vài lần. Mỗi lần bị là như nhìn thấy ma trước mặt. Chân tay không cử động được, cố gắng lắm mới có thể thoát ra được. Nói chung không thích bị bóng đè, trải nghiệm khá đáng sợ.
Ngày trc cũng hay bị nhưng cứ ngủ với vợ là ko bị hoặc bật quạt ngủ, có lần ngủ đang thiu thỉu thì bị đè, đi chổ khác nằm vừa nằm xuống đã bị dán xuống lưng 1 phát nặng vãi đạn, để cây chổi trên đầu giường mới hết. Sau rút kinh nghiệm, có bị đè cũng rán trấn tĩnh tinh thần thì dễ vùng dậy, còn liên tưởng tới ma quỷ thì da gà da vịt nổi lên, khó bật dậy đc. Đó là kinh nghiệm của e, hehe
lamphibang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau khi có kinh nghiệm thì khi bị bóng nữ đè mình gán cho nó thân hình và gương mặt của một cô gái và kêu thằng em mình dậy

Tỉnh dậy thấy cái quần ướt ướt

Tiếc quá lâu rồi ko thấy bị đè
bố lại sợ quá cơ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019