Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Hiroshi Masuoka - Người 2 lần vô địch Dakar Rally biểu diễn kỹ năng lái xe tại Việt Nam

Vua Lười
19/8/2016 9:59Phản hồi: 51
[Video] Hiroshi Masuoka - Người 2 lần vô địch Dakar Rally biểu diễn kỹ năng lái xe tại Việt Nam
Bạn có biết đến giải đua Dakar Rally vô cùng khắc nghiệt với rất nhiều tay đua tử nạn? Nếu bạn đã biết đến giải đua này thì chắc chắn không thể không biết Hiroshi Masuoka, người đã dành cả cuộc đời để đua cho hãng Mitsubishi, và chính ông là người đã khiến dòng xe Mitsubishi Pajero trở thành huyền thoại. Tổng cộng ông đã tham gia đua giải đua này 21 năm từ lúc còn trẻ cho đến khi đã đứng tuổi, và hai lần liên tiếp ông lên đỉnh vinh quang vào năm 2002 và 2003, lúc đó ông đã 42 tuổi.

Cuộc đời và sự nghiệp của ông Hiroshi Masuoka có thể nói là một trong những huyền thoại trong làng đua xe Rally. Trong lịch sử cuộc đua Dakar Rally thì chỉ có 4 tay đua đạt giải nhất liên tục hai năm liền, và ông là một trong số đó. Ngoài ra ông là một trong năm tay đua có số lần nhất chặng nhiều nhất giải đua này. Và cảm giác được ngồi trong xe một huyền thoại thì có lẽ là chẳng thể nào quên được. Ông ấy có thể đạp hết ga và lao lên dốc, ông ấy có thể khiến chiếc xe vẫn tiếp tục chạy dù tới nơi nhìn vào 4 cái vỏ xe đã dính đầy bùn đất và không còn chút độ bám nào. Nếu đứng từ ngoài nhìn vào thì chắc bạn sẽ cảm thấy sợ vì một khối sắt thép hàng tấn lao vun vút và có lúc gần như trượt hoàn toàn trên đường, thế nhưng mọi thứ đều trong tầm kiểm soát của ông. Có lẽ chẳng có ai hiểu xe Mitsubishi bằng Masuoka, cả cuộc đời ông đã dành cho hãng xe này, hiện tại thì ông đang là đại sứ cho thương hiệu này, và đây là lần thứ 3 ông đến Việt Nam để giới thiệu xe cho Mitsubishi.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Mitsu thấy đâu cũng có mặt mà chả cái nào tên tuổi trên tg cả:p
can412
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kungfu9 Đó lafdo bạn chưa đủ kiến thức để biết thôi
@kungfu9 tên tuổi thì nó là xe siêu sang bạn ạ, nghe cái cách bạn nói chứng tỏ bạn chưa được sở hữu cái xe nào, hoặc cũng có thế còn chưa biết lái xe. Tôi đang rất thỏa mãn vì đang sở hữu con Pajero sport, tôi mua cũng vì xem ông này vô địch 2 năm liền đó.
@kungfu9 😃 thiển cận quá. Pajero là cái tên nổi nhất về SUV. Còn dòng Sport Sedan thì có Evolution. Động cơ tăng áp rất mạnh, dễ độ và đc các tay độ sài nhiều. Ngoài ra có dòng i-MiEV chạy điện 100% và có thể sạc ở nhà.
@kungfu9 Tập đoàn cn nặng mitsu mà ko nổi tiếng tg? Pajero vua dakar, lancer evo nổi tiếng trong giới chơi xe. Chưa nói các lĩnh vực khác như tàu đệm từ hayabusa nhanh nhất nhật bản. Ngoài ra còn có vệ tinh, trực thăng, máy bay chiến đấu...vv
te_te
ĐẠI BÀNG
8 năm
@black_moon240 E nhớ hayabusa j đấy là con moto của suzuki mà bác? 😁
jack119
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xử lý góc cua hay ạ.
Tiếc cho dòng Pajero quá ngon nhưng công tác duy trì hình ảnh ở vn chưa ngon khiến nó ngày càng bị lấn át
Trải nghiệm con này mà chạy bản offroad thì phê thôi rồi các bác ạ, vô xem thử khả năng e ý đi 😁
@nguyentrong138 cha này là sale A4 hả?bài nào cũng đưa clip này vào...nhảm vãi
@nguyentrong138 nhìn cái đống công nghệ mà thấy thèm :3 .hình như a4 là hatchback .cái parallel parking ,mình tưỏng chỉ fiesta mới có chứ .sẽ cân nhắc em này :D
@kixx Lái xe cứng, lâu năm chả ai cần mấy vụ đó. Mấy cái công nghệ đó dành cho người yếu với lại nó làm kĩ năng lái xe của bác ngày càng đi xuống.
@teeoz ý em là quà cho bà xã .mỗi lần ngưòi đẹp lùi chuồng là cơ bắp cứ cuồn cuộn ,thấy ớn quá 😁
hunglinh8989
ĐẠI BÀNG
8 năm
có nhầm không vậy :eek: các tay chơi vn chẳng ra thế giới biểu diễn thì thôi, lại dám vác xe đến vn ah 😆
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
@hunglinh8989 qua hướng dẫn cho bộ phận người dân phía dưới trung bình TG...😁:D
phát cho ổng con dream + đeo 1 túi bánh mỳ sau lưng rồi vượt đèn đỏ xem về đích còn ổ nào ko mà đòi phô diễn kĩ thuật ở vn =))
Về vườn chắc chuyển qua đóng JAV 😁

tuyệt
Các góc quay đẹp quá
Anh ấy drift mượt quá, chạy Pajero Sport gầm cao mà xử lý đỉnh ghê
Đang phân vân Outlander 2016 & Nissan XTrail 2016 mà tự nhiên có tin này: Nên e đặt xtrail rồi. Bố vợ đi con out sport cũng ngon lắm, êm.

Mistu chắc nổi nhất là BTMU nhỉ?
te_te
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wink Bác ơi, bác lên mạng search là biết ngay thôi. Quy định triệu hồi khi hãng phát hiện bất cứ lỗi nào có thể gây nguy hiểm hoặc làm cho chiếc xe có những hiện tượng bất thường (dù ko gây nguy hiểm). Ngta triệu hồi sớm để tránh có hậu quả mới triệu hồi, hoặc bị phát hiện biết có lỗi mà trì hoãn ko triệu hồi (phạt nặng ở nước khác). Bác thấy hàng loạt xe bị lỗi túi khí tanaka j j đó, thực tế lỗi đến từ đối tác, nhưng hãng xe phải đứng ra triệu hồi. Còn ở VN thì chắc bác thích kiểu Honda lỗi khoá từ nhưng ko thu hồi mà âm thầm khắc phục. Vậy những ai vì lỗi ổ khoá xảy ra chuyện này kia trong giai đoạn này ai chịu? Chẳng qua là cách làm ăn và quy định có đủ chặt chẽ hay ko thôi.
@te_te Ok cám ơn bạn. Vậy là vẫn lỗi đúng k. Làm có quy trình là tốt rồi, cứ nhận sai & sửa sai là dc.
thainmuk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wink X-trail xấu quá, nhất là cái đuôi thiết kế rất ẩu. Cả 2 xe đều nhập nguyên chiếc bạn ah 😁
@thainmuk Công nhận outlander đẹp bề ngoài nhưng nội thất thì không ngửi được. Chọn ngoại thất hay nội thất thôi mà. Bản thân ngoại thất xtrail k xấu. Ít nhất hơn crv cơ mà ;)
Pajero với con Triton cầu sau cầu cứng đi như thế này ngồi sau có mà tung đít lên.
@trieuniemvui Ý bác là nhíp? Nhíp bây giờ cải tiến nhiều rồi. Êm như nhún luôn chứ ko có xóc như xe tải hồi xưa đâu
@teeoz Bác này chưa đi mà phán như kỹ sư ấy nhể. Tôi thấy sóc nhất là e fortuner.
@teeoz không phải là nhíp mà là cái cầu sau, nó vẫn là cái cầu như cái xe tải luôn có điều khác là ko dùng nhíp thôi, chứ ko phải là chữ A độc lập. Cq mình cũng mới đc nhận mấy chú Pajero đi vùng cao sóc muốn lộn ruột luôn.
Thách bác Hiroshi lái Fotuner chạy được như này.
Germanydn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe Mit dạo này tiết kiệm hơn
ntherol
TÍCH CỰC
8 năm
Sao mình thấy...thôi. Nói chung là không ấn tượng lắm, drift rất là yếu
@ntherol Drift trên đường sinh trơn vậy còn kêu yếu. Lạy thánh chắc xem trên film nhiều quá nên không thấy thực tế là thế nào nữa
@ntherol 'trên phim nó khác xa với thực tế lắm. Bạn lên mạng tìm clip hotgirl Thái Lan driff con Triton khiến cho một số anh hùng như bạn nôn ra cả mật nhé.
ông này lái lụa thật.bao giờ mới lụa được như ông ta 😁
Gửi bác nào chưa có xe mà cứ gõ phím chê mitsu nhé ( đã lái triton và đang đi Pajero )
tìm video này trên mạng xem xong vào ném ghạch em cũng được Sexy girl drift car

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019