Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Honda Vision màu hồng, xe dành riêng cho chị em

levuongthinh
14/9/2016 10:5Phản hồi: 151
[Video] Honda Vision màu hồng, xe dành riêng cho chị em
Honda Vision màu hồng là một phiên bản dành riêng cho chị em, anh em chớ dại mà ngồi lên chạy một mình. Tuy nhiên, nếu dũng cảm thì cứ thử, đừng quan tâm dư luận.

Về cơ bản thì đây là một phiên bản màu mới của chiếc Honda Vision hiện tại mà thôi. Xe chỉ có 1 thay đổi nhỏ ở thiết kế là giò đạp đã được loại bỏ. Ngoài ra thì chế độ bảo hành được kéo dài thành 3 năm hoặc 30.000 km.

Màu hồng mới trên Honda Vision được pha khá đẹp, nó tươi theo kiểu hồng cánh sen. Trước đây thì Honda có thử màu hồng với Sh Mode nhưng không thành công cho lắm. Hy vọng ở Vision thì sẽ có sự khác biệt.

Thật sự mà nói thì để đi chiếc xe Vision màu hồng này cho thật đẹp và quyến rũ thì chị em phải phối quần áo cho hợp lý. Cái này ngoài khả năng của mình nên mình không có ý kiến, chỉ mong là khi chạy xe nhớ son môi màu hồng cánh sen cho nó yêu.

Về Honda Vision thì đây là mẫu xe tay ga cỡ nhỏ với thiết kế gọn nhẹ, dễ chạy, an toàn cho chị em và tiết kiệm nhiên liệu. Mình khuyên chị em nên chọn xe phù hợp với vóc dáng và sức khoẻ để đảm bảo lưu thông an toàn, đặc biệt là ở các thành phố đông đúc như Hà Nội hay Sài Gòn. Đừng ham xe to, nặng, nó ngã đè vào chân thì đau lắm.

Honda Vision được trang bị động cơ eSP 110 phân khối, công suất tối đa 8,9 mã lực và mô men xoắn cực đại đạt 9,3 Nm. Các công nghệ khác có trên Honda Vision gồm : phun xăng điện tử PGM-FI, hệ thống ngắt động cơ tự động Idling-Stop, động cơ tích hợp bộ đề ACG giúp cho việc đề máy diễn ra nhanh và vô cùng êm ái, cùng những cải tiến về vuồng đốt và giảm thiểu ma sát để mang lại mức tiết kiệm nhiên liệu tốt hơn.

Xe Tinh Tế đã có bài thử nghiệm mức tiêu hao nhiên liệu thực tế và kết quả là Vision 2014 tiêu hao hết gần 54 km/lít trong điều kiện đường đô thị. Các bạn có thể xem thêm bài báo cáo tiêu hao nhiên liệu Honda Vision 2014 tại đây.

Bài đánh giá chi tiết cũng được Xe Tinh tế thực hiện, các bạn có thể xem lại tại đây.

Quảng cáo

Giá bán niêm yết của Honda Vision hồng cũng tương tự như các bản khác là 29,9 triệu đồng. Giá ra biển số thì tuỳ vào đại lý, có thể mất từ 5-7 triệu/xe.

Chốt! Anh em đừng chạy nhé...

151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm như con trai không đi dc màu hồng ý 😆 Hốt 1 chiếc cho nổi nào ae 😃)
congaixinh
TÍCH CỰC
8 năm
@zozolozozove mặc sịp màu hồng dc không anh em ?
@congaixinh Áo hồng, quần hồng chứ sịp hồng em không dám 😁
Long kengg
TÍCH CỰC
8 năm
sao mod để cái title phân biệt đối xử vậy ? :eek:
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
màu hường thể hiện đẳng cấp xmen mà lị bảo cho chị em😕...là chuỵ eom mới đúng nhé😁
Nếu mua con này với con Janus thì các bác chọn con nào! Bằng giá, Janus 125cc có khoá thông minh kiểu dáng đẹp hơn! Không hiểu sao vision giá cao vậy có 110cc mà giá đội lên tới 36tr. Em thì nghiên về Janus định mua cho nhỏ cháu vừa tốt nghiệp đại học. Hơi lăn lăn
@_WIN_ Bác thấy em ý ở ngoài chưa? em thề em chưa thấy con nào đuôi nó xấu như vậy. Như vịt bầu ý. Em nghĩ con này có động cơ tốt cũng ko cạnh tranh được Vision cái dáng được
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
8 năm
@O.R.A.N.G.E Trêu bác thôi mà, thấy bác bảo dùng đồ, em tưởng dùng đồ nói chung, mà nó cũng nát thật mà, em nói đồ nói chung
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
8 năm
@kdmtrieuan ya thiết kế xa ga nói thật chả mẫu nào ra hồn. Xe số vs côn còn ok. Nên đuổi vc hết đội ngũ thiết kế xa ga của ya về chăn vịt
@O.R.A.N.G.E Công nhận bác nói chuẩn, e đang dành tiền mua xe đi tạm xe cub của bố, đi đc 1 thời gian mà ông bắt đi mua xe mới vì nhìn xót quá... đồ điện tử qua tay e cũng chỉ đc 1 thời gian thôi, crying... crying...
con_zubo
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang xài Ip màu hồng, sắp tới lấy thêm em này nữa cho đủ bộ 😁
Màu này giờ thịnh hành quá.
chị em phụ nữ ở tinh tế =))
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hế hế... chiều nay vừa gặp anh quần jean vàng, áo sơ mi xanh da trời đi con này. Mình tưởng đoàn cải lương đâu xuất hiện
@camivacamiva Chỗ mình có nhìu bạn trâu non độ chiếc Ex như rạp xiếc z. Nhìn cười mún chết :v
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@camivacamiva anh ấy nam tính vãi😁
Rij
TÍCH CỰC
8 năm
Về cơ bản thì con vision kiểu dáng cũng dành cho nam ếu đâu :3
Hồng thì seo,cute mừ :*
Ngoài lề tý bác nào ở phía bắc thử dò giúp e con ( super dream phiên bản 2013 ) bây giờ mố bán vs giá bao nhiêu nhé tk.
yenthanhnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huynhbp Ông chú tôi vừa mua 13 triệu đồng cách đây 4 tháng. Thấy bảo mua mới giờ phải trên 30 triệu đồng. Kể cũng phức tạp, cái xe thiết kế 20 năm rồi, công nghệ không cải tiến, khi đang bán thì giá 21 triệu vẫn ế. Vậy mà sau khi không bán, nó tăn giá gấp rưỡi vẫn thi nhau tìm. Trên 30 triệu làm con Air blade cho nó nhanh.
@yenthanhnn 30 tr còn rẻ đó. Chỗ tôi 40 tr định mệnh.
@huynhbp 12tr nhé
huynhthy
TÍCH CỰC
8 năm
đây thật sự là 1 tội ác chống lại loài người =))
librayhp
ĐẠI BÀNG
8 năm
đúng màu anh em yêu thích 😁
nam nữ đi được hết nhé 😁
Xe này mấy em teen teen đi thì hợp. Cỡ 25t đổ ra thì nên ráng mà nhích Grande. Đáng đồng tiền bát gạo hơn.
@thanh_nhan Đừng nhìn vào thông số bạn ah
Bà c mình mua con grande cách đây 3 năm gì đó. M đi 1 2 lần nói thật là cực tệ
Máy yamaha ko thể so với honda đc. Công bằng đó.
Em vision này m cũng đẹp hơn grande
@vietnew2128 Chị bạn mua cách đây 3 năm thì không biết chứ 3 đứa em chơi chung thì 3 đứa mới mua 3 tháng nay. Ăn đứt cae lead chứ đừng nói là Vision.
Đạt™
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietnew2128 Gì chứ em thấy bỏ 500k mua cái mặt nạ Sh thì 2 em Ya phải bái Vision làm cụ 😆))
Đạt™
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan Em công nhận Grande máy êm thật, nhưng ko hiểu sao Yanus kêu to lắm 😆) mà mới 4 tháng thôi 4 năm mới biết ai ăn ai
@thanh_nhan đáng hơn chỗ nào vậy bạn ? grande thấy cũng chả mấy ai mua,
Mình cũng thích màu hồng. Ahjhj :p:p:p
Chạy thôi anh em 😆 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Zzz!!
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ui màu hồng nam tính wá 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM