[Video] Hong Kong sau siêu bão Mangkhut: 0 người thiệt mạng, chỉ mất 2 ngày để dọn dẹp mọi thứ

Nam Air
26/9/2018 8:16Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ý thức dân trí cao từ nhỏ rồi..
Còn ở đây ý thức dân trí quá cao luôn, nên ko cần phải dọn dẹp 😆)
Các bác ko tin cứ ra đường, rác vẫn rơi từ trên xe xuống, khạc nhổ vẫn văng tung tóe, tàn thuốc vẫn bay trong gió...
Nên thôi sống chung với lũ vậy ! (Mình ko muốn năm trong thành phần bất mãn, dẫn đến phản động.. lại bị trùm đầu ? Hay làm anh hùng nhưng ko đúng lúc bị tâm thần đâm chết !)
Cái cơ chế nó là vậy... con sải ở chùa thì quét lá đa.
tunglinh10a2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xem nhiều clip của thanh niên này, thấy hắn chuyên làm các video PR, không phủ nhận nỗ lực của dân Hương Cảng nhưng anh em xem vài clip của hắn chắc cũng sẽ suy nghĩ như mình.
HongKong nó còn bé hơn cái thành phố Hà Nội, tiền họ nhiều, cơ sở vật chất tốt, nên việc khắc phục hậu quả nhanh cũng là điều dễ hiểu. Các bạn ko nên so sánh với VN, diện tích rộng hơn, cơ sở vật chất cũng ko được bằng nước bạn nên việc khắc phục hậu quả sau bão lũ sẽ vất vả và tốn thời gian hơn nhiều
Cũng nên xem và học tập cách làm của nước bạn. Nước ta gặp nhiều bão nhưng công tác khắc phục cũng rất nhanh, tuy nhiên bão vào nước ta là càn quét một diện tích quá rộng nen cũng cần thời gian để khắc phục có lâu hơn. Nhưng tôi thấy rằng khi có thiên tai thì chính quyền và người dân VN đều rất nỗ lực khắc phục!
tusydo
ĐẠI BÀNG
6 năm
"0 người thiệt mạng" nên sửa lại "Không có người thiệt mạng" sẽ hay hơn.
Văn viết khác văn nói, góp ý chủ thớt chút.
VN đi xem bắn pháo bông nó xả rác ra đầy đường, ở đó mà đoàn kết dọn rác. Toàn bọn vô trách nhiệm, sống ích kỷ!
Có bác nào đi nga mi sơn ở tứ xuyên chưa,đẹp ko tưởng các bác ạ 😁.còn theo mình thấy thì hongkong bh nó ko bằng thẩm quyến đâu
minhomo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ý thức người dân HK tốt, so sánh với Việt Nam làm gì cho nó khập khiễng. Việt Nam chỉ nên so sánh với các nước cùng nhóm để bớt chênh lệch thôi.
Cũng là dân tàu nhưng ý thức cộng đồng quá tuyệt.
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
Chằng qua tại HK bé tẹo nên nhanh thôi, vừa rồi Nhật bị lụt ở sân bay Kansai, đến giờ còn chưa khắc phục xong hẳn kìa
khoa318
CAO CẤP
6 năm
Đã đi qua đài, hongkong lẫn trung quốc. Nói thẳng ra nhất là dân HK nó ghét tụi đại lục ra mặt. Vừa bảo nó là đi HK xong sẽ ghé sang Thẳm quyến, quảng châu chơi. Thì dân HK họ bảo nếu đi thì nên đi Quảng châu thôi, với dè chừng con cái ( do mình có con nhỏ ), lẫm móc túi. Ai dè đúng bỏ mịa ra, qua Quảng châu cội nguồn của dân HongKong thì khí hậu lẫn thành phố sạch đẹp biết bao nhiêu.... Qua thẳm quyến thì thôi nó è rác còn hơn cả cái đất Sài Gòn mình. Nhà cao tầng thì nhóc nhóc mà tầm 5h là tĩnh mạch đến đáng sợ. Hóa ra mới biết cái thẳm quyến đó là của cha Đặng Tiểu Bình đề xuất xây, thuộc dạng bên Bắc Trung Hoa. Rồi năm rồi mới ghé Đài Loan chơi do mình nói được cả tiếng Quảng lẫn tiếng Phổ nói hỏi mình nước nào. Mình nói "quò sứa dué nãn rễnh". Nói mới cười cười mua hàng giảm cho mình tí tiền. Thử nói dân Trung Hoa thì không biết sao nữa haiz....

Năm mình đi HK là đúng dân HK đang biểu tình tụi TQ.... Dân họ biểu tình ôn hòa và phản đối 1 nước 2 chế độ ghê gớm, dù biết HK là do bà thái hậu đập đá thiếu xiền mà cho dân Anh thuê... Nghĩ cái cảnh mà HK từ bỏ dân chủ chắc dân họ không chịu nổi mất. Với cả ĐL hiện giờ vẫn là dân Hoa Trung Quốc. Còn nền chế độ tự chủ riêng....

Cớ sao gì mà toàn là người Hoa cả, xuất thân từ TQ như HK, như Taiwan, như Sin mà tụi nó ghét chế độ TQ quá thì mọi người chắc hiểu rồi hén.
@khoa318 Ghét cũng phải về mẫu quốc thôi bác ạ, dân đen nó ghét, nhưng chính quyền nó ăn $ của Bắc Kinh, kinh tế phụ thuộc dần vào đại lục+khả năng quân sự kém
Taiwan rồi mấy chục năm cũng về lại Tàu thôi 😃 nói chung là lịch sử Trung Quốc đã rất rất nhiều lần chia ra rồi gộp lại như vậy, em thấy chả trốn được đâu, không thể nào có cái thế ba chân như tam quốc diễn nghĩa được
cunconbxy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dọn dẹp nhanh gọn thế thì sao mà đi từ thiện...làm sao có quả huyền thoại múc hơn 20 tỏi..của MC thủ tướng lũ...!
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
6 năm
Khâm phục nước họ
Mr Seen
CAO CẤP
6 năm
còn ở VN mỗi lần có bão là mỗi lần trên trang trời đất có hàng ngàn em gái tình nguyện viện
nói chi nhiều, đường Phan Huy Ích, Gò Vấp mỗi lần mưa mà chừng 5-10p là thôi như sông, đg Trường Sa, Hoàng Sa mới đây ngay kênh cũng ngập như biển, vl BGT, BXD
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
Ad nên tìm hiểu trước khi đăng bất cứ cái gì, bão cấp 10 mà so với hệ thống hạ tầng kiên cố toàn bê tông của hongkong thì như muỗi đót inox à, đã thế còn so với bão nhật bản sức gió 216km/h cuốn bay cả xe, trong khi đó nhà nhật bản thiets kế để chống động đất toàn gỗ với giấy thì nó tốc cho lên trời, sao ko so với philippine năm nào nó cũng hứng chục cơn bão cấp 12 trở lên đó
cunconbxy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tiếndark Ông đọc ở đâu mà bão cấp 10...tào lao! cần xem clip ko, tôi gửi cho mà tham khảo, nó thổi nghiêng ngả cả chung cư đó! Vấn đề là người ta làm việc thật sự và ý thức người dân được giáo dục tốt nên xử lý nhanh, gọn, sạch! Đm ở Việt Nam thì phải nặn thêm ra để kiếm hoặc ăn vạ chờ viện trợ...hiểu chưa!
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@cunconbxy đọc bài viết 😁
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@cunconbxy bạn biết ở VN các vùng chịu hậu quả nặng từ bão là nông thôn ko, so với đô thị hong kong sao ko so với đà nẵng kìa, mấy lần bão có ăn vạ hay chờ viện trợ ko
@Tiếndark Viện trợ là có nhé, đặc sản viện trợ là mì tôm 😆)
Tiếndark
TÍCH CỰC
6 năm
@Hunglong96 đúng là có mà nhớ hồi 2006, nhà ko bị gì cũng đc 1 thùng mì 😁
Họ làm tốt quá chứ,chắc có nhiều kinh nghiệm trong việc phòng chống bão
Chính vì vậy giá nhà đất đắt nhất thế giới. Hongkong có chỉ số S&P 500 cao hơn Nhật, anti-corruption ranking cao hơn Nhật.
Cuxincr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lãnh đạo TP của họ hay thật...có thể phát động việc chung tay dọn dẹp sau bão không phải dễ!
thuancoihg
TÍCH CỰC
6 năm
Trước bão này 1 tuần mình đi HongKong thì ông hướng dẫn viên nói rằng tất cả các tòa nhà đều được thiết kế để chịu bão rồi nên nếu có bão cũng không lo về vấn đề an toàn nữa. Cộng thêm việc các đội cứu hộ rất chuyên nghiệp nên người dân tin tưởng lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019