[Video] HTC sẽ update U11 để bóp hữu ích hơn, làm được nhiều thứ hơn

Duy Luân
23/6/2017 22:21Phản hồi: 56
[Video] HTC sẽ update U11 để bóp hữu ích hơn, làm được nhiều thứ hơn
Trong bản cập nhật sắp tới, HTC sẽ làm cho tính năng bóp của U11 làm được nhiều trò hơn. Ví dụ, bạn có thể bóp để zoom trong Google Maps hoặc khi xem ảnh, bóp để xem giao diện lịch theo tháng, bóp để trả lời cuộc gọi hoặc từ chối, bóp để tắt báo thức, thậm chí bóp để ngừng hoặc play video YouTube nữa. Cái hay ở đây đó là bạn có thể thiết lập thao tác bóp với bất kì ứng dụng nào, bất kì thao tác nào vì thực chất lúc bạn bóp, phần mềm sẽ giả lập việc nhấn vào một chỗ nào đó trên màn hình do bạn chỉ định.

https://twitter.com/HTCUSA/status/878289055309484032?ref_src=twsrc^tfw&ref_url=http://pocketnow.com/2017/06/23/htc-u11-edge-sense-updates

Còn ở thời điểm hiện tại, sau mấy hôm lấy HTC U11 về sử dụng, chức năng bóp hữu ích nhất với mình là để dùng camera: mình thường xuyên bóp để gọi app camera lên, sau đó bóp phát nữa để chụp ảnh. Khi bạn đang sử dụng máy chỉ bằng một tay thì những thao tác này rất tiện lợi và có giá trị thực tế. Còn những việc khác, bóp không giúp được nhiều.

Chưa rõ khi nào thì bản update này mới được phát hành, hi vọng sớm một chút để mình có nhiều trò nghịch vui vẻ. Nhân tiện Tinh tế có một chuyên trang dành cho HTC U11, tổng hợp tất cả thông tin cần biết về U11 và sẽ được update liên tục trong thời gian tới, mời anh em ghé qua chơi. https://tinhte.vn/htcu/#/
Nguồn: Twitter
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
troi oi ko tien mua em nay
Fan htc đang la làng vì hở viền màn hình to quá.
Mr.BD
TÍCH CỰC
7 năm
@trieunam R xong 😃 xác định nghỉ khỏe, đang chuẩn bị mua
Tran Bong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.BD bác nếu có ý định mua thì cứ mua, ko lo đâu, lô này bị ntn nhưng HTC sẽ đổi cho bác hết.
trieunam
TÍCH CỰC
7 năm
@Tran Bong Xin cái xác nhận chính thức của Htc cái. Hở như thế nào,hở bao nhiêu mới đổi??? Máy mình cầm mắt thường đã thấy hở,miết tay qua thấy vênh mành hình so với 2 cạnh máy....Bạn dựa đâu bảo HTc đổi. Bỏ 15 củ ra rồi thả gà ra đuổi,chờ bảo hành hay chờ 1-2 tuần ổn định mua hay hơn???
trieunam
TÍCH CỰC
7 năm
@lemans2393 Vào Fb hội htc u11 đi bạn. Rất nhiều người có ảnh trên đó rồi.
dntphuc
TÍCH CỰC
7 năm
Bóp bao lâu thì nó hỏng, xệ hay đại loại là xuống cấp?
À, nhân tiện cho mình hỏi: "xệ" hay "sệ" mới đúng trong câu trên?
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
@dntphuc Chắc nó dùng cảm ứng lực như iphone hay nút home của s8 nên hơi khó hư
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
@dntphuc bóp này là cảm biến thôi mà, có phải bóp là máy cong đâu, như cảm ứng lực của IPhone ấy phải
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
Làm được thao tác vuốt với app drawer cạnh viền như trong video concept thì hay nhờ
Htc ngày càng mạnh me tro lại
@denmilu Có khi nào con đó lỗi không. Chứ lúc m9 thấy ổn hơn, m10 cũng ngon ma. 11 ki vậy
@denmilu Mình dùng thì lại rất mát. Chả biết tại sao vậy. À mình chả bao h chơi game đâu
@Timkelvin Mình chịu á bạn 😔
@soleil14 Bạn mình trả lại mất 15% đó bạn. Máy mạnh phải chơi chút game chứ 😁
Donrachel
ĐẠI BÀNG
7 năm
thú thực là mình thấy nó chẳng giống ai, và lực tay dùng để bóp thì thôi touch mẹ nó vào màn hình cho đỡ tốn calori hơn ko
@Donrachel Cố làm điều gì đó cho khác biệt đó bác, nhưng mà ý tưởng hơi nghèo 😁
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Donrachel Cái này là đúng thói quen người dùng mà bác,như em cầm điện thoại toàn thích bóp nắn nó thôi.Bình thường thao tác trên màn hình chỉ có ngón cái thôi nên cũng hay bất tiện,còn bốn ngón chỉ để giữ máy không,giả sử đang duyệt wed nhấn ngón áp út cái để chụp ảnh màn hình,nhấn ngón giữa mở cammera,nhấn ngón út đọc tin nhắn# sài một tay quá tiện.
FB_IMG_1496502524437.jpg thich camera của nó thôi
@Your Life By My Side Ôi kinh hoàng 😁:eek:
NatvPa
TÍCH CỰC
7 năm
@Your Life By My Side Lý do vì sao Oppo đắt khách. Cơ mà chân thực quá
Thích em này rồi đấy. Bác Luân mua trừ hết khuyến mãi giá bao nhiêu ấy nhỉ. Hay bác bóp chán chưa bán cho em . He he
@quachchusan 14.8 thì phải, mình quên giá chính xác rồi. Khi nào chán sẽ bán 😁 giờ thì chưa nha haha
phong2105
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quachchusan Tay ô Luân mà bóp thì nhão nhoét mất rồi, mua lại làm gì nữa. 😁
Tran Bong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quachchusan 14.890k bác ạ
Vẫn cứ thích htc khoản thiết kế.
Em Fan cứng HTC từ thời One M7, bài nào của htc là đọc gấp.
plusvn
TÍCH CỰC
7 năm
@trantrungkien.ct đến bây giờ vẫn dùng M7 chứ gì 😁
@plusvn Nói vậy là sao. Khinh nguời à. Đang dùng htc 10 bạn ạ.
ongok
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năm sau htc làm đt 6 màn hình. Trước, sau, 4 cạnh là màn hình 😆
Bóp, bóp, bóp.... Smartphone kết hợp vận động = càng xài càng tốt cho sức khoẻ 😃
bóp như vậy mà lại xài áo bảo vệ bên ngoài chắc sẽ giảm độ pheeeeê
Nghiêm túc quá 😁
Bóp mà xệ được cũng nhiều năm 😃
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
Bóp bóp.. nào ta cùng bóp.. 😆)
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
May quá máy mình về soi viền không thấy bị sao, chắc hên
Mình đang dùng và rất hài lòng. Hồi s7e mới ra dân tình cũng kêu hở viền mà mình mua dùng đến h cũng chả thấy làm sao. Chắc mình dễ tính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019