Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] iPhone cũ cho người thích quay Vlog - mình chọn iPhone 8/ 8Plus

vitaminSea
2/1/2020 12:54Phản hồi: 181
[Video] iPhone cũ cho người thích quay Vlog - mình chọn iPhone 8/ 8Plus
Đây là những điểm quan trọng khi mình quyết định chọn chiếc iPhone 8 và 8 Plus để tư vấn cho anh em thích quay Vlog, hay tập tành muốn làm Vlogger, đang tìm kiếm một chiếc điện thoại cũ phù hợp để bắt đầu trong năm 2020 này.
  • iPhone 8 và 8 Plus đều có hiệu năng tốt, hoạt động ổn định với các tác vụ thông thường, đặc biệt là khi quay Video, ít bị giật lag. Chất lượng camera còn tốt chán và không chênh lệch quá nhiều so với iPhone X.
  • Quay video liên tục và thường xuyên nên máy cần bộ nhớ nhiều, nên mình chọn phương án iPhone 8 Plus 256 GB thay vì một lựa chọn khác là iPhone X chỉ 64 GB
  • Các thao tác như đo sáng, lấy nét chuẩn và nhanh trên cả camera trước và sau khi quay là lợi thế.
  • Màn hình nhìn vẫn còn đẹp. Khả năng quay 4K 60fps, Slowmotion 1080p/240fps bây giờ vẫn đủ xài.
  • Mình sẽ chọn bản 8 Plus vì có 2 camera và màn hình của 8Plus là to hơn nên khi quay sẽ thấy nội dung trong khung hình nhiều hơn.
Mời anh em xem và tham khảo kỹ hơn trong video mình tự quay bằng chiếc iPhone 8Plus 😁

Cảm ơn Didongviet.vn đã đồng hành cùng Tinhte trong topic này. Anh em nhớ ủng hộ các nhà tài trợ Tinh tế để tụi mình làm thêm nhiều nội dung phục vụ các bạn nhé.

181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
@linhsonnguyen Cài gcam vào bạn .
@ngoinhala Đúng quá bác, iphone 8 cho nhu cầu cơ bản + thích iphone thôi. Tầm giá và cũ thì có nhiều lựa chọn
@ngoinhala công nhận, giờ mua hàng cũ em G7,8 của LG ngon bá cháy trong tầm giá 😁 :D
Ngon
Mình cũng quay bằng điện thoại nhưng toàn xài Huawei Nova 3i, mình có iPhone X nhưng chưa bao giờ dùng máy này để quay, ko hiểu sao chế độ tự động của iPhone X rất chán, mờ mờ ảo ảo, nhất là những nơi thiếu sáng như đèn điện trong nhà thì dở tệ! Trong khi chế độ auto của Nova 3i sáng và ngon hơn, mặc dù vẫn bị noise! Cơ mà quay video bằng điện thoại mà thiếu gimbal thì đúng là rất thiếu, khoản này mình xài Osmo Mobile 3 để hạn chế tình trạng rung giật :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Osmo Mobile 3 (30-11-2019).jpg
@Huân Huân 2.200.000đ, Fullbox đúng nghĩa đen, còn bảo hành 11 tháng :D
@muru Ko hề nha, thực ra lúc đầu trước khi mua mình cũng nghĩ thế nào cũng chạm nhưng kỳ thực phía bên dưới ngàm là khoảng trống nên rỗng và ko hề chạm vào phím cứng! Dù bạn xài điện thoại nào thì vẫn dùng vô tư 😁
miennau
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 a mua được giá quá ngon :D
@miennau Quả là giá khá hời trong tình trạng như A nói ở trên, trong khi giá bán brand-new giờ đồng loạt tăng 2-300k (cả loại thường và combo), thi thoảng săn được những món hời như này cảm giác vui lạ :D
Quay video thì chỉ quan tâm là mua iPhone nào thôi, mà 8 Plus giờ giá tốt quá rồi thì quất thôi 😁 :D
Xác nhận quay ngon 😁 iphone quay video đã haha
iPhone nha Luân 😁
@dangkhoa_2808 Cuối câu phải có dấu chấm!
@Bông Hoa Sen Hoa Sen là nam hay nữ vậy? Trước mình có quen 1 bạn nữ tên Hoa Sen xong mất liên lạc luôn đến bây giờ
@dangkhoa_2808 Im the man 😁.
cuong_soft
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay
8plus vẫn còn tốt chán
2 e này dùng vẫn rất ngon,nếu phải dùng lại thì sẽ chọn 8 plus,nó hơn x khoản pin rất nhiều.
Xs max tinhte qc có 15-16 kìa .. mua plus 8 làm j trời
@Bão Sài Gòn So máy cũ với máy new ???
Ngon bỗ rẻ
mydiep
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê văn zyx “ bổ” nha bro
@Lê văn zyx Ngon bổ chứ không rẻ
triktv
ĐẠI BÀNG
4 năm
8Plus cầm đầm tay, chụp hình ổn
cảm nhận thì pin nhanh chai
Chiếc iPhone tốt nhất ko tai thỏ có thể mua 😁
@vn_ninja nhây 😆))
@vitaminSea Nó nói ko hợp lý chỗ nào sao ko phản biện mà chỉ ẳng ẳng vậy. Mạnh mẽ lên
@Lâm Bình Chi là sao bạn 😆)
@Lâm Bình Chi người ta đùa mà bạn ơi haha
mrdk1234
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc đây là model có doanh số thấp nhất của Apple mất
@mrdk1234 8 nhỏ thì khác chỉ thua xr về doanh số
@mrdk1234 Số liệu mô ra rứa bác
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
Màn hình to hơn nên sẽ thấy nội dung trong khung hình nhiều hơn sao? Chỉ là to hơn thì dễ xem hơn thôi chứ? Mà mắt ai kém thì đúng là to mới thấy thật.
Sedung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vnv88 Bài QC nói sao chẳng được
- Vì sao mua 8plus cho người lớn tuổi
- Vì sao mua 8 plus để du lịch
- Vì sao mua 8plus cho người thích quay Vlog
.........
Đang xài 11pro rồi ăn tiền viết bài làm cái này làm cài kia với 8plus. Mấy cái máy Fagship cũ tầm giá 10tr máy nào chả tốt mấy việc trên, chưa kể ngoại hình còn tốt hơn nhiều
Đúng là 8Plus ế sấp mặt nên phải đẩy mạnh QC, chứ giá đấy người ta thích đồ Apple đa số chọn XR rồi, chênh nhau 50$ tội gì lấy cái máy cồng kềnh, ngoại hình từ thời 6plus 6 năm trời
mrbekei
TÍCH CỰC
4 năm
mình cũng tính mua nhưng sắp tới lại trúng 11 pro max nên hoy khỏi mua nữa 😁
Lại bài kích khéo hơn từ didongviet...
hnth2011
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ ai cho cái 8 plus , xài cũng được kkkk
keongot09
ĐẠI BÀNG
4 năm