Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Khu vực thông báo trên Windows 9

vuhai6
15/9/2014 2:9Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vina.boy.pm
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang dùng win 8 mong ngóng win9 từng ngày từng giờ
Cần thiết chi phải gom vào 1 chỗ nhỉ? Mình thấy SDK của Windows cũ cũng vẫn cho phần mềm thông báo vậy là được rồi ... nó tự do... ko gom lại ... phát huy sáng tạo của lập trình viên cũng hay đó chứ ... có khi thông báo góc dưới ... lúc góc trên ... lúc lại hình chiếc lá ... lúc thì hình nói chuyện giống trong truyện tranh chẳng hạn hoặc cái to cái nhỏ ... cái nhiều cái ít chức năng. Cũng hay mà ... 😁
Đã đọc kỹ ... và thấy chẳng có gì mới ... trước cũng có ... và giờ thì gom vào ... Haizz .... Lại 2 bạn!
Windows chạy trên lap vs máy bàn ... toàn màn hình to .. Mình chẳng cần phải có trung tâm như mobile! Mà thông báo của win trc kia còn có thể tương tác ngay ở thông báo ... vd: diệt Virus chẳng hạn! 1 đống tùy chọn! Hay nghe nhạc có thể tiến lui, tạm dừng ... thoát!
@maithang215 trước h chẳng có SDK nào làm thông báo nha chú mấy cái chú thấy là do chương trình thiết kế hiện 1 thông báo ( của riêng chương trình đó ) như thế thôi ... và lên Win 9 thì chương trinh nó như nào thì vẫn vậy
@maithang215 Cái bạn nói chỉ nền cho ứng dụng desktop, mà khi ứng dụng nó mở lên thôi...cách thông báo đó ko có tác dụng gì cả....
Cái mà ở đây ko chỉ riêng cho apps desktop mà còn cả apps nền Modern UI, giải sử như Apps mail, people, Facebook, .... Còn nhìu apps bên hãng thứ 3 phát triển nữa....
Cái thông báo mà bạn nói là 1, thì cái thông báo trên Win9 sắp tới là 10 rồi!
@maithang215 Sao lại không mới hả bạn :D, bạn đã dùng win 8 chưa nhỉ, mỗi lúc mà nó có thông báo mình đang làm việc gì đó không bấm vô được thì nó biến đi luôn, hoặc là đang ngó đi chỗ khác mà nó kêu lên chặp sau vô chả biết thằng nào vừa thông báo, giờ có cái trung tâm này quá tiện rồi còn gì. Còn cái yahoo như của bạn nói thì muốn xem lại mấy cái mình chưa xem cũng đâu có được đâu mà k mới
bingka
ĐẠI BÀNG
10 năm
khi nào có e tải lên cho ae dùng chơi! Lần nào MS có món gì mới SVIT cũng dc nó cho làm chuột bạch trước hết
Nhớ đến KDE 😁
anh em cùng hóng nào 😁
@RainNguyen9x [​IMG] spam hả
ko khá hơn xp
chán vl
nữa tháng nữa nhé 😆
hehe hóng bao giờ có phải cài luôn 😁
Ô, nếu mà có trung tâm thông báo như trên thì tốt quá, còn mong gì hơn nữa. Nhớ mong để được nâng cấp em nó lên Windows 9 hàng ngày hàng giờ. Hy vọng sang năm MS cho người dùng Windows 8.1 pro (trong đó có mình) được nâng cấp Free lên Windows 9.

Không hiểu là trước mắt cuối tháng 9, đầu tháng 10/2014 khi MS cho ra mắt bản Windows Technical Preview thì có cho anh em bản quyền Windows 8.1 được Up lên Free không nhỉ và liệu dữ liệu trên máy tính có được giữ nguyên không nữa?
@trungkien7888 Hình như mấy cái bản quyền active by phone không lên được đâu bác. lúc trước win8 cũng active by phone nhưng không up lên 8.1 được. up lên cái mất luôn bản quyền. 😁 (up thông qua store hẳn hoi)
@BietSoSoThoi Ah không, của mình Active qua Internet (không Active by phone qua Skype) mà vì lúc đầu mình mua bản 8 sau đó vào Store thấy cho up Free lên 8.1 thế là mình up lên luôn.
@trungkien7888 Bản quyền loại đó nó nằm trên mainboard rồi.. nếu lỡ mất phân vùng recovery thì chỉ cần cài lại win8 là có bản quyền bình thường.
@BietSoSoThoi Thế ah, bạn chia sẻ nên mình mới rõ. Cám ơn bạn nhiều. Hy vọng tới có bản Technical Preview, MS cho anh em up lên dùng và không ảnh hưởng đến các ứng dụng của máy.
đây là bản preview thôi, sau khi nghe chửi bới MS sẽ còn cải tiến 😁
Càng ngày càng ngon, h xem cái modern ui nó cải tiến thêm thế nào nữa đây, modern là đặc sản của 8, 8.1 và mình muốn lên 9 cũng có, còn desktop thì cho màn ko cảm ứng thôi 😁
Hóng nào:D
những đời win mà mình cảm thấy sử dụng thoải mái nhất là XP và 7. Còn win 8 xài nó cứ sao sao ko quen được. Mong win 9 này là một thay đổi lớn để thay thế win 7 đang sử dụng. cứ 2 đời win lên 1 lần chắc cũng ko lạc hậu lắm
cpu core duo 2 e6550 2.33 ghz
ram 2 gb ko biết máy như vầy chạy tốt win 8.1 ko nhỉ ai trả lời hộ cái
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cái này cũng tiện lắm.
Mà có ai để ý thấy bên cạnh nút start giờ có thêm nút tìm kiếm và cái nút gì giống nút đa nhiệm của Android không?
Còn nữa là biểu tượng của File Explorer cạnh IE hình như cũng thay đổi.
Giống ubuntu (unity) quá :eek:
Trả lại em giao diện Aero và Icon Pack cũ, đám Metro và giao diện mới nhìn quá chán.
mang lại những tính năng cũ của các phiên bản ttước rồi cải tiến thêm một chút (nút Start, cửa sổ metro) còn lại copy của linux và mac os (multi destop và notify kiểu này linux có từ mấy năm về trước rồi)
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gom vào là tốt chứ sao mình dùng windows 8 thì khi check bằng ứng dụng modem và cùng với cái facebook thì chỉ kịp nhấn vào 1 cái là những cái biến mất sau lại mở ứng dụng còn lại lên để xem có cái gì mới. Còn với cái noti này mình chỉ cần cho hiện cái thông báo là biết.
Trong khi đó các ứng dụng vẫn có thông báo riêng đấy thôi, cái notify này chỉ là chỗ để lưu lại các thong báo để dễ xem lại thôi mà
Kái mà mình cần là toàn bộ giao diện vs ứng dụng của microsoft đều là tiếng việt như android thì.....cực kì đột phá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019