[Video] Kích hoạt eSIM mạng Viettel trên iPhone XR tại Việt Nam

ND Minh Đức
5/1/2019 11:2Phản hồi: 282
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không rõ cách add profile eSIM trên Aw thế nào nhỉ? Vì cần add cùng số đt mà? Trong khi iPhone đang dùng của mình không hỗ trợ eSIM?
Có lẽ nào 2 sim (1 vật lý, 1 trên chip) lại cùng 1 số đt 😃
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sr_9x Có lẽ phụ thuộc vào gói cước iphone đang dùng có hỗ trợ cellular cho apple watch không
SonEx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sr_9x Nếu chuyển sang esim thì khi đi đk nhà mạng nó sẽ clear cái sim vật lý đi. Còn mỗi lần add profile ip nó sẽ tự check như video nên ko có chuyện 1 số trên 2 sim hoặc 2 đt đc đâu.
IHOAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều người hay chê công nghiệp nước nhà. Trước có bình luận thì bảo chắc 202x việt nam mới có. bala bala
Xin thưa với mấy bạn Viettel giờ không như xưa đâu. Họ còn tự sản xuất được thiết bị 3g, 4g rồi. thiết bị 5g đang nghiên cứu và phát triển.
taokocute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm thế nào để biết máy có esim nhỉ?
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@taokocute Xem cấu hình máy là biết mà bạn. Cỏn không thì google với từ khoá gsm + tên máy chọn trang gsmarena để xem nhé
vudat1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
Viettel càng ngày càng mạnh, sẽ sớm bá chủ thị trường viễn thông Việt Nam thôi.
anhducftu
TÍCH CỰC
5 năm
Có một thắc mắc là phải dùng Cam iphone quét mã QR mới kích hoạt đk dc esim vậy Apple Watch không có Cam thì kích hoạt bằng cách nào?
romero
TÍCH CỰC
5 năm
@anhducftu Dùng cam của ip chủ chụp có gì đâu!
wificafelc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hình như có mỗi Viettel mới có công nghệ eSim hay sao ý, thế này thì các bạn tranh thủ chuyển mạng giữ số qua Viettel nhé. Ai chưa chuyển mạng giữ số được thì xem clip chia sẻ kinh nghiệm CMGS
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
cái xs max bản LL có eSim ko các bác, lúc em mua thì nói là 1 Sim thôi, mà nghe nói là có tích hợp thêm eSim nữa ! ko bít kiểm tra chỗ nào !

nếu mà có eSim thì em sẽ gắn viettel ngay, bái bai mobi ngay lập tức ! :mad:
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.Flex đời mới là có esim mà bác, có điều máy xách tay ko bit có dùng dc hay ko thôi
noblemanhp
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Flex Tất cả các máy iphone XS, XS max, XR đều có sẵn esim hết nhé. Trừ các máy lock chưa rõ còn các máy quốc tế đều dùng đc esim với các nhà cung cấp dịch vụ hỗ trợ esim
@Mr.Flex Hình như bản Mỹ dùng băng tần 4G khác mấy nhà mạng vn cung cấp. Edit: iphone full băng tần nên Ok hết
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@noblemanhp máy em bản quốc tế chứ ko phải bản lock, vậy là có eSim rồi ! kkk, cùng hóng eSim !
@Mr.Flex Máy nào 1 sim vật lý thì có eSIM, 2 sim vật lý thì k có eSIM
Vậy là có thể dùng 1 sim vật lý mobi cùng esim là viettel rồi
@trungdn3 Mình tính vậy
@minhtrinh08 Làm con xs nhỏ gọn 2 sim là hợp lý đó bác
@trungdn3 Đang xài xs chờ vụ esim mòn mỏi?
Apple watch ở vn lại đắt hàng rồi
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
Hạn chế của eSIM là không thể tháo lắp tùy ý từ máy này sang máy khác được. Trong trường hợp máy hỏng thì không thể tự đổi máy mà phải ra quầy làm thủ tục.
L3Dzuong
TÍCH CỰC
5 năm
@Eldimio Thì bạn đừng dùng thế thôi, Còn đối với mọi người thì có thêm lựa chọn sẽ là tốt hơn là ko có.
noblemanhp
TÍCH CỰC
5 năm
@Eldimio Cũng như mất sim thôi, ra xin cấp lại sim mới là xong
iPhone có esim lại có giá.

như này lo gì trộm cắp.
Vậy apple watch LTE chắc xài được rồi.
Muốn đổi qua đổi lại giữa esim hãng này với esim hãng kia đc ko nhỉ, kiểu đi nước ngoài làm quả esim khác về vn lại dùng esim cũ hay dùng ấy
SonEx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Yuusha fuyuki Esim có thể lưu nhiều profile, mỗi profile là 1 số của nhà mạng hỗ trợ esim. Đi nc ngoài về chỉ cần chọn profile sim cũ trong nước switch phát là xong.
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
1 quả lừa quá khéo vào thời điểm này
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
Nhanh thế này thì chết mợ mobi rồi =))
vantruonguss
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chưa khẳng định đc máy lock xs max có dùng đc hay không nhưng theo mình thì
Về cơ bản máy xa max mình đang dùng cấu hình vẫn giống bản quốc tế( bằng chứng là mình kích hoạt mã iccd lên thành quốc tế thì trong phần cài đặt có phần imei 2( theo mình thì có thể dùng đc 2 sim như những máy androi có 2 số imei))
Các bạn cho ý kiến
nqc007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thắc hắc mắc: esim dùng có tốn pin hơn bản 2 sim không (cả lúc sài hoặc không sài esim)?
Chuyển mạng (sim rác) có dễ như mua sim + chọt và nhét vào lỗ không?
noblemanhp
TÍCH CỰC
5 năm
@nqc007 Tốn hay không thì phải thử mới biết đc, nhưng nghĩ là cũng không chênh lệch nhiều đâu vì cũng là nguyên lý đó, chỉ khác là dùng phôi sim thường và phôi esim thôi mà. Chắc chắn là chuyển esim dễ như chọt sim thôi vì nó làm ra để dùng các mạng thì ohair có cách chuyển sang mạng khác chứ. Có thể có thao tác xoá thông tin sim cũ rồi add sim mới vào
Ngon rồi, ko cần mua iphone bản 2 sim vật lý nữa
nhohanoi
TÍCH CỰC
5 năm
Khi nào có exim trên 6s lút nhỉ
Cho mình hỏi ngu : xài esim khi reset máy lại hết từ đầu thì có mất luôn cài đặt esim và phải cài đặt lại từ đầu không ? Nếu có thì lúc đó active máy kiểu gì nhỉ nếu không có sẵn wifi ?
vantruonguss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alexcapitalist Activer thì bỏ sim có iccd vài activer bình thường thôi, acti xong lại dung esim

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019