[Video] Lumia 950 XL đáng ra phải như thế này: hỗ trợ bút, cảm ứng viền

Duy Luân
27/5/2017 5:0Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tóm lại là thế này và vấn đề ở đây . Nokia khi chuẩn bị bán cho Microsoft thì Nokia xây dựng thương hiệu Lumia để bán chuyển nhượng cho Microsoft (Nokia production and operation under Lumia) chứ không bán luôn thương hiệu Nokia. Vậy nên không ngạc nhiên mà ngày hôm nay sau một thời gian cam kết, Nokia đang trở lại thị trường Smartphone. Kekeke . Anh Nokia đã trở lại và Microsoft rut lui + sa thải hàng loạt .
Thất bại ko nằm ở Hệ điều hành mà là ở vướng mắc về pháp lý về sở hữu trí tuệ ......
Nói vậy chắc các bạn hiểu . Cám ơn
meoghe
ĐẠI BÀNG
7 năm
thật sự WP không bằng Android, IOS.

chắc cũng có nhiều người hỏi sao giao diện của Android không làm giống IOS? icon không giống IOS?, một vài thao tác không giống IOS?

Android đủ sức làm hết những phần đó. Nhưng trên thế giới có tồn tại khái niệm "Bằng Sáng Chế, Phát Minh". Nếu Android làm giống IOS thì nó phải trả tiền cho những thứ đó và giá thành sẽ đội lên rất nhiều. Chính vì thế Android phải tự tìm tòi phát minh ra những thứ phù hợp với tình hình.

IOS ra đời trước cùng 1 lố "Bằng Sáng Chế, Phát Minh"
Android ra đời ngay sau đó cùng 1 lố "Bằng Sáng Chế, Phát Minh"
WP, BB....ý tưởng sẽ bị bó hẹp lại và phải tuỳ nghi ứng biến

Vậy các bạn đừng so sánh sao hđh ko làm hướng này ko làm hướng kia cho giống hđh này hđh kia.

Các bạn có thể chê nhưng đừng mạt sát kiểu bố đời, kiểu cái đó dễ ẹc mà cũng éo làm được.
Haizzzz
@HoangNguyen9004 ây dà, lúc nãy đang mải đá fifa ol3 có liếc qua thấy chú mình post bài rồi, đá xong vào lại thì thấy chủ sửa bài, thêm thắt câu từ đến mấy lần cơ à, đúng là tâm dạ kẻ tiểu nhân nên có tính thù vặt để bụng. Bài viết của tôi trong thớt này rất lịch sự, không hùng hổ khẳng định như chú nên chú bắt bẻ gì ở tôi thế. Tôi ko thấy ai phản đối gì cái Live tiles nhé, ngay trong tinhte còn có bài hướng dẫn cách sắp xếp bố trí sao cho đẹp đây này:
Đó, nói có chứng cớ nhé. Còn chú mới câu trước khẳng định "Win10 chả có ai dùng Live tiles" vây mà câu sau đã tự nhổ vào mặt mình là so với Click icon cái nào đc dùng nhiều hơn. Tôi mắc cười với chú quá. Lại còn bắt chước tôi đòi set kèo này kèo nọ để rửa bớt nhục, to mồm để át đi những phát ngôn ngu đã lỡ lời, tôi thấy tội nghiệp cho chú lắm!
@HoangNguyen9004 Sinh viên mới dùng ??? Tui và cũng biết rất nhiều người đi làm kinh tế dứ mua dt ip hay sam nhé. Nhưng họ vẫn thích wp. Còn cái Livetiles ông ko biết sử dụng nó chứ không phải nó "ngu" nhé hay nó xấu, còn người khác biết thế mạnh biết tận dụng nó thì nó vẫn có cái hay của nó. Mà tui để ý những người yêu thích wp thường rất ít chơi game hay cần nhiều ứng dụng không cần thiết. Nên có xu hướng hài lòng với wp.
@Chimdoicoi Ông đọc lại comment của tui hết đi. Tui chưa bao giờ chê nó "ngu" hay "xấu" nha. Có ông tự nói thì có.

Mấy ông cứ chê người khác không biết dùng chỉ có mấy ông biết dùng. Cứ cho là vậy đi. Tôi hỏi ông người ta mua điện thoại cần dễ dùng hay cần chuyên gia như mấy ông mới dùng được.

Cái Livetiles mấy ông tự hào là hiển thị thông tin .. không cần vào ứng dụng. Nếu nó hay vậy sao MS đẻ ra cái Action center làm gì, đưa thông báo vào đó làm gì? Mấy cái trò Lịch, Báo thức, To do list, Điều khiển nhạc, Chứng khoán, News.... Tất cả đều có trong Notification Center. Mời qua dùng iOS để biết thêm chi tiết.

Người dùng WP thường ít chơi game, không xài ứng dụng không cần thiết. OK. Có đâu mà dùng! 1 cái Smartphone mà chỉ được nhu cầu cơ bản thì khác gì featurephone.
thuylienevn
ĐẠI BÀNG
7 năm
ae biết chỗ nào bán e nì chỉ tui dzới

đang dùng 640 xl, nên muốn cho đủ bộ
Mấy ông Cuồng Livetiles nói toàn kiểu lí tưởng chả có cái khỉ gì thực tế.
Livetiles nào là Sống động, Trực quan, Lung linh ..blah..blah.. Tui chỉ hỏi 1 câu thôi: AI XÀI?
WP thị phần chót đáy, W10 chả ai đụng tới cái Livetiles.
1 cái đẻ ra mà không có người dùng thì thất bại chứ cái gì nữa mà cải.
@HoangNguyen9004 Có người xài, ai không xài giơ tay hộ cái! Thật lòng nhé!
@j_cage Lạy ông ăn gì tôi cúng. Ông còn trẻ trâu hơn cả ông trước. Cái trò này ông cũng nghĩ ra được à?
Mỹ, Nga không đáng sợ, IS không đáng sợ, Trung quốc không đáng sợ. Sợ nhất là trẻ trâu VN.
Quá hãi. Thôi thì ông cứ ôm cái WP của ông. Chừng nào chuyển qua Android, iOS thì cho mọi người biết chứ đừng giấu giấu diếm diếm thì nhục lắm.
@HoangNguyen9004 Đơn giản thôi, ngon thì làm cái poll ở mục Thăm dò công nghệ đi, nếu không một ai xài Live Tiles như bạn nói thì tôi sẽ xóa nick này và nạp thẻ 300k cho bạn, chơi không, thanh niên cứng thích thể hiện?
@j_cage Tôi sợ ông rồi. Nhìn cái kiểu của ông thì thủ đoạn gì ông chả dùng được. Vote xong 100% người dùng Livetiles cũng không chừng. :eek:😁
Sao thế, mạnh mồm lắm cơ mà. Bạn chỉ hỏi 1 câu là : AI XÀI đúng không? Tôi bảo là có người xài, vậy lập poll ngay ở tinhte này đi cho khách quan. Sao lại trả lời loanh quanh rồi đánh trống lảng thế, to mồm mà ko to gan à! Chơi ko tôi lập poll cho, ai thua nạp 300k vào inbox và chụp ảnh gửi lên làm chứng!

Mà tôi đã dùng thủ đoạn gì đâu nhỉ :p
@j_cage Tôi sợ ông rồi. Ông thừa biết tôi muốn nói cái gì. Cải không lại đi bắt bẻ câu chữ luôn. Nản.
-> Bắt được lỗi hạnh phúc không?
@HoangNguyen9004 hóa ra là chỉ thuộc dạng ăn tục nói phét thôi à! Chống mắt ra mà nhìn Live Tiles trên Windows 10 PC người ta còn viết cả một đống bài hướng dẫn, kèm theo là vô số comment của người dùng. Bảo là không ai xài thì đúng là rơi mất não rồi!

http://www.pcworld.com/article/2960788/windows/how-to-customize-windows-10s-start-menu.html
@j_cage Lạy Thánh. Thánh có dùng được bao nhiêu hay thánh vẫn Click Icon? Sao thánh hay vậy sao thánh không trả lời đi. Hay thánh sợ phải dối lòng.
@HoangNguyen9004 click icon là cái gì, quê lòi ra mà cũng bày đặt. Trên windows 10pc không thiếu gì cách để mở ứng dụng mà ko cần phải bấm icon trên désktop. Desktop càng ít icon càng thoáng và đỡ bị che hình nền. Một là mở ứng dụng bằng cách chọn các Live Tiles đã đặt trước. Hai là bấm Cortana (biểu tượng tròn), đánh vài từ liên quan đến ứng dụng là ra. Ba là gán các phím tắt mở ứng dụng thông qua một phần mềm tự chọn. Bốn là ấn thằng vào file dữ liệu của ứng dụng, ví dụ ấn file doc thì mở Word, ấn file xls mở Excel....
Cách bấm icon thì dành cho người dùng căn bản thôi nhớ, cỡ như bạn thì dành thời gian mà học hỏi thêm đi, gà mờ thì lên đây chém gió ít thôi.
@j_cage Thôi chịu thua thánh. Đầu hàng 2 tay 2 chân luôn.

Người ta chỉ hỏi Windows 10 thánh dùng cái Livetiles được bao nhiêu hay thánh vẫn Click icon? Sao không thẳng thắn mà đánh đấm tứ phía thế. Thánh sợ cái gì? Thật lòng cũng không dám à.

Hóa ra Click icon chỉ dành cho người dùng căn bản, gà mờ thôi. Thánh ơi, thế giới này số gà mờ đủ đè bẹp hết mớ chuyên gia như thánh đó. 😁

Hèn gì Livetiles nó cứ thất bại. Chỉ có chuyên gia biết xài, gà mờ ai dám xài, gà mờ cứ click icon tiếp.

P/S: Thánh làm em nhớ mấy quan chức nhà nước mình quá. Thực tế thì không dám đối mặt, Bắt bẻ là số 1, Khi được chất vấn thì vòng vo trăm đường.
P/S 2: Cám ơn thánh, nói chuyện với thánh em rất vui. Rất có tính giải trí. Thôi thì cứ để thực tế nó chứng minh đi. Em không dám quote comment của thánh nữa đâu. :p
Tranh cãi với người không cùng cảnh giới là việc phí thời gian vô ích. Lão Tử nói: “Thiện giả bất biện, biện giả bất thiện” (Nghĩa là: Người thiện thì không tranh biện, người tranh biện thì không phải thiện). Sự tu dưỡng, trưởng thành trong đời một người thể hiện ở việc làm, không phải ở lời nói, tranh biện. Xưa nay, phàm đã là chân lý thì đâu cần tranh biện?
Phẩm chất người quân tử là ở hành động, nói ít làm nhiều, lấy hành động chứng minh thay vì xảo biện, có nói cũng lấy khiêm nhường, đúng mực, thậm chí im lặng không nói. Kẻ tiểu nhân ngược lại, nói nhiều nhưng chẳng làm gì cả. Thế nên nhân gian mới có câu: ‘Ăn như rồng cuốn, nói như rồng leo…’
@minhthuvc Bạn ơi. Bạn dẫn giải thánh nhân cho lắm vô. Người trần mắt thịt không hiểu được đâu.
Mình chỉ biết đâm thọt sau lưng, ném đá giấu tay chả phải hành động của Người quân tử. Học đạo quân tử thì học chứ đừng học quân tử Tàu nha.
Bạn có xem phim Tàu không? Bạn có thấy mấy ông mở miệng Tử viết, ngậm miệng Tử viết toàn là bọn gian thần bán nước không?
@HoangNguyen9004 Nói ít làm nhiều . Không đôi co làm gì . Giỏi thì nhấc đít lên làm gì đó đi
@minhthuvc Bạn nói không tranh biện cơ mà sao không giỏi mà im lặng đi. Sao không tiếp tục làm thánh nhân. Nói và Làm đã không nhất quán rồi thì đừng lên mặt dạy người khác bạn ơi.
Muốn gì thì thẳng thắn mà nói bạn ơi. Ném đá giấu tay mà cũng đòi quân tử. :eek:
@HoangNguyen9004 Chán nhở, thanh niên này vào rủa xả Live Tiles dữ dội lắm mà set kèo làm cái poll ăn thẻ cào thì lại cúp đuôi. Thế là thế lào đấy.
@j_cage Lạy thánh. Có cái câu chữ thánh bắt bẻ được nhai đi nhai lại. Hạnh phúc không?

Thánh muốn Set kèo. OK chơi với Thánh. Ông muốn chơi thì chơi lớn luôn bước là đường khảo sát đàng hoàng, Set thời gian, địa điểm OK. Tui ở SG, Quận Tân Phú. Còn cái Tinhte này làm sao ông biết không Clone Nick.

Tui ra kèo "Trên Windows 10 bạn sử dụng cái nào nhiều hơn chỉ chọn 1 trong 2: 1/Livetiles 2/Icon". Nếu cái Livetiles của ông vượt qua 20% xem như tôi thua.

Ông sợ quên cái Livetiles trên đt thì thêm 1 câu: "Bạn đang dùng đt OS nào: 1/WP (Livetiles) 2/
Khác. Tương tự WP vượt quá 20% xem như tôi thua.

Số lượng Ông 50 người, tôi 50 người, hoàn toàn không quen biết.

Tiền bạc thỏa thuận. Sao ông có dám tiếp không?

Đừng nói với tôi là ông muốn 1% hay 0.5% hay 0% nhá. Đừng có làm trò cười chứ.

20% cho cái Livetiles 8 năm tuổi mà còn không dám chơi nữa thì tệ quá.
ờ kià, sao lại lảng đi đâu thế, đang set kèo này cơ mà. Chú mình đang hỏi có ai xài Live tiles không thì làm poll hỏi xem ai dùng ko chứ sao giờ lại loanh quanh sang dùng Live tiles nhiều hơn hay click icon nhiều hơn. Vậy tức là chú tự vả vào mồm mình rồi nha! "chả có ai đụng tới Livetiles" thế rồi lại xem dùng cái nào nhiều hơn.
Chơi kiểu gì kỳ quá đi!

@j_cage Ông nhai đi nhai lại mà không thấy Nhục sao?

Ông ra kèo được thì tui cũng được quyền ra kèo được.

Kèo ông 300k đúng ko. Kèo tui ra 3000k đấy ông tiếp không? 3000k có sẵn đây. Ông tiếp kèo tui thì tui tiếp kèo ông.

Quá hời rồi. Kèo ông, ông thắng chắc rồi. Kèo tui chưa biết ai thắng, sao chơi không?

Cái Livetiles thần thánh lắm mà, sao còn thua cái Icon cũ kĩ thế. 20% mà không dám chơi à.
@HoangNguyen9004 Thôi xin chú, ai nhục thối mặt trong này thì mọi người ở đây đều chứng kiến. Chú tuyên bố Win 10 chả có ai dùng Live Tiles thì chú phải bảo vệ quan điểm chứ sao lại lôi chuyện khác ra lấp liếm. Chú không dám chơi kèo đó với tôi thì chú cũng đủ nhục rồi, còn tôi ko hề tuyên bố mọi người dùng Live tiles nhiều hơn hay Click icon nhiều hơn thì việc gì tôi phải làm trò hề giống chú chứ! Nếu chú nhận thua kèo của tôi thì mời chú nạp thẻ 300k cho tôi đi đã rồi kèo mới tính tiếp nhá, mong inbox của chú lắm đấy!
Ông viết chi nhiều. Ông có dám tiếp kèo không?

Đuối lý đến nổi bày ra cái trò set kèo bẩn. Sao tui set lại ko dám?
@HoangNguyen9004 Tôi là người ra kèo trước, chú ko dám chơi thì việc gì tôi phải theo kèo của chú, tôi có trẻ con như chú mình đâu!
@j_cage Vậy thì làm 2 kèo 1 lúc. Sao dám chơi không? Kèo ông 300k, kèo tui 500k (giá cả ông với tui viết rồi nhá, đừng có đổi ý à).

Ông quote bài người ta trước. Ông bắt bẻ câu chữ. Ông đòi set kèo bẩn giờ tui set lại ông không dám tiếp.

Ông bày ra đủ trò giờ quay ra nói ông có tuổi ông không chấp à.

Thật hãi hùng.
Có ai giúp đỡ em chỉnh cái WIFI trên 950xl như những cái đt bình thường đc ko, ko hiểu thằng ong nội microsoft nó làm ra may cái phiền phức cho khách hàng thế này làm gi ko biết , ai biêt cách chỉ em cái.
@minhtan19922008 WiFi của bạn bị sao ? WP có cái hay của nó nhiều người dùng 2 3 năm mà ko biết xem lịch sử cuộc gọi rồi nói nó bị hư @@
Nếu tin này không sai. Mấy ông cuồng Livetiles hãy cầu nguyện MS vẫn giữ lại Livetiles trên giao diện mới của họ.
http://genk.vn/microsoft-chua-tu-bo-khat-vong-di-dong-ho-dang-phat-trien-thiet-bi-chay-windows-mobile-voi-giao-dien-hoan-toan-khac-2017053112320065.chn

Tui thì ủng hộ MS đập mặt làm lại cái WP. Chứ giờ nó quá tù rồi, tiếp tục hoa lá cành chỉ càng làm rắc rối hơn thôi.
@HoangNguyen9004 bạn tranh luận nhiều quá nên tui chẳng biết trích cái cmt nào nên tui trích cái này vậy!
Nôm na thì tui có thấy bạn không thích cái live tiles hay nói nó tù này nọ. Riêng tui thì tui ủng hộ bạn j_cage. Nếu bạn nói cái windowphone nó tù thì ok tui đồng ý 2 tay, minh chứng thì thị trường của nó bây giờ chưa đến 0.2%. Nhưng nếu là live tiles trên windows 10 pc thì tui nghĩ nó thực sự hữu ích, có chăng thì do bạn chưa biết xài hoặc xài chưa quen. Tui hay đọc mấy bài báo anh ngữ trên app của microsoft nên chỉ cần liếc qua live tile một cái là thấy cái title của mấy bài báo rồi, nếu thấy hay thì mới click vào, ko thì bỏ qua, chứ chẳng cần click vào cho mệt. Hơn nữa tui thấy tính thẩm mỹ của nó cũng rất ok mà k biết bạn chê chỗ nào? Đem cái thanh start của win10 so với win7 thì sẽ thấy mic họ cải tiến hay cải lùi.
.....
Còn tranh luận tốt nhất đừng lôi tiền bạn vào bạn trẻ. Lấy cái túi tiền của mình để dập tắt lí lẽ người khác thì chẳng hay ho gì cả!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019