[Video] Lưới rào B40 được tạo ra như thế nào?

ND Minh Đức
29/11/2016 7:21Phản hồi: 43
[Video] Lưới rào B40 được tạo ra như thế nào?
Từ những sợi kẽm dài và thẳng, chiếc máy cỡ lớn trong video sẽ tự động bẻ thành các đường zic zac đan vào nhau và cứ lần lượt như thế để "dệt" nên tấm lưới rào B40 mà chúng ta vẫn thường thấy. Thậm chí các thao tác xoắn 2 đầu kẽm cũng đều được tiến hành bằng cỗ máy này một cách tự động. Tất cả các công đoạn đều được phối hợp tiến hành một cách nhuần nhuyễn. Mời xem.

Tham khảo Youtube
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích coi mấy cái này trên discovery
buathanqn1
TÍCH CỰC
7 năm
vậy mà trước giờ tưởng nó đan từng sợi, hóa ra là đan đôi.
hồi trước làm ra để chống đạn b40, ai ngờ tiện lợi quá tồn tại đến ngày nay, còn cả lưới mắt cáo nữa.
danhviet87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@buathanqn1 B40 vơí mắt cáo là 1 mà
buathanqn1
TÍCH CỰC
7 năm
@danhviet87 Khác bạn à, lưới mắt cáo nhỏ và sợ mảnh hơn để làm lồng nuôi chim cò sóc chuột. mắt lưới hình thoi nhỏ như mắt cáo nên đó cũng là tên của nó đó bác.
@danhviet87 Vãi bác. Mắt này có mà mắt khủng long chứ mắt cáo j @@
@danhviet87 b40 là mắt voi rồi chơ cáo mô nữa bạn 😁
phamlong
TÍCH CỰC
7 năm
không biết có phải cái lưới này dựng lên để đỡ quả đạn B40 không nhỉ? hồi trước nghe nói vậy
hungtran81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@saomaimuaha Sau đó ra tên lửa vác vai luôn và rocket bốn viên vác vai nữa.
vitkon
CAO CẤP
7 năm
@bernerasu Đạn B41 có cải tiến về tự kích nổ sau khoảng thời gian nhất định kể cả khi không va chạm mục tiêu. Vì vậy, có vướng lưới thì đạn cũng tự huỷ và toang mảng lưới nên khả năng bảo vệ của lưới không còn.

Đạn B40 không có tự kích nổ nên vướng lưới là chịu chết.
bernerasu
TÍCH CỰC
7 năm
@vitkon Chính xác đó bạn, B41 mở ngòi tự hủy trong khoảng 0,5 giây sau khi bóp cò và tự hủy lúc 9 giây sau khi bóp cò. cự ly khoảng 900m. vậy nên đạn b41 nguy hiểm hơn hẳn. bây giờ SPG 9 còn nguy hiểm hơn b41 nữa đó bạn
Thien Quoc
TÍCH CỰC
7 năm
@phamlong Thực ra ban đầu nó chỉ là lưới mắt cáo cỡ lớn thôi. Nó cùng với tôn tấm, dây kẽm gai là thành tố quan trọng nhằm xây ấp chiến lược. Có người bảo từ đó phát hiện ra nó có tính năng chống đạn RPG - 2 nhưng thực ra không đúng, cho đến khi chương trình ấp chiến lược của ông Diệm giải tán thì du kích vẫn chưa có B40 để mà bắn. Trận Ấp Bắc là điển hình, phải lấy cối 60 chống M113.

Thực tế nó có hiệu quả nhất định với đạn PG2 nhưng không phải như nhiều bạn nghĩ là viện đạn lọt vào mắt lưới nên không nổ. Đạn PG 2 của RPG 2 (B40) dùng kiểu nổ quán tính. Thanh kích nó là một que thép cứng và nặng. Khi viên đạn bắn ra, theo quán tính que thép giật về sau, phá vỡ chốt an toàn, khi viên đạn chạm mục tiêu khựng lại, cũng do quán tính que thép lao về trước đập vào đầu nổ, kích hoạt khối dẫn nổ rồi khối nổ chính. Như vậy khi đâm vào lưới, do lưới giữ lại nên viên đạn khựng lại và phát nổ ngay thổi luồng lửa về phía trước.
dungtri04
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay nhỉ 😃
Này mà post series 'How it's made' thì cả năm luôn.
vuongde
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhạc nền hay quá ad ơi. Cho xin cái tiêu đề
@vuongde Bài nó là: "Costollo Dancing Lorea" Bác ơi 😁
Hay thiệt, minh thích coi mấy cái giống vậy.
@Timkelvin Lên youtube có mà đầy :

Case máy tính toàn của tàu không

@Trungakira3 Thanks bác. Hay coi trên tv discovery đó bác
Nhờ các bác mới biết ý nghĩa của từ B40. Tàn dư của một thời chiến tranh khóc liệt^^
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@CTY BLAZE VIET NAM Mình không để ý. Giờ cũng mới biết ^^
Á HÓA RA B40 LÀ ĐỂ CHỐNG ĐẠN B40 :V
Phần lớn các đạn chống tăng thời đầu đều kích nổ quán tính/va chạm ngòi, cộng với đuôi gió dễ bị mắc lại nên lưới B40 hoạt động rất hiệu quả, bảo vệ rất nhiều xe tăng trong kho. trên mạng có nhiều clip phân tích lắm

https://................./r1/1.png https://................./r2/1.png https://................./r3/1.png
tiền thân của bài "Winner được tạo ra thế nào?"
@dangchitrung trí tưởng tượng bay xa :eek::eek::eek:
Mình thấy tốc độ máy làm khá chậm
Sao không làm 1 bài cách tạo ra 1 em bé vậy @^@
@uochuý1489Quốc Huy đây thưa đồng chí và hãy tự hào mình là thằng mạnh nhất trong hàng triệu thằng nhé 😃

jj2come
ĐẠI BÀNG
7 năm
Video không chi tiết
Thật ra cái các bác đang nói đến đã hình thành từ thế chiến 2, khi thiệt hại quá nhiều bởi
Panzerfaust, mấy anh Ivan lắp các khung lưới này lên xe tăng để tác chiến trong đô thị, nhất là tại Berlin, dù hiệu quả thực sự của nó không cao chút nào cả, mang tính tinh thần là chính, trong khi đó, các anh Mẽo nhồi cát vào trong bao tải và treo lên tank
tinhte còn cái gì ko đăng đc ko
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải tâm phục, khẩu phục người phương Tây thật. Cái j họ cũng nghĩ ra được. Ở VN thì ngay từ thời học lớp 1 đến đại học sách và thầy đều nói người VN rât thông minh, hồi nhỏ ở nhà ngồi nghe các cụ nói chuyện cũng cứ tưởng người Vn giỏi thiệt, lớn lên mới biết VN mình ntn....ÔI VN, bao jo mới tự sx đc cái lưới B40 vậy ta, nhập dây chuyền về ko tính ....
anhtam72111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sinhtv77 Bạn rất thông minh , thật khâm phục , chắc bạn ko phải ng việt nên bạn thật thông minh và dc học sách khác loại 😃
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtam72111 Người Vn về cơ bản khi bị chê thường tự kiêu và khó chịu trong người nên không tiến bộ được. Bạn nói móc tôi tức là bạn đang khó chịu trong người...
anhtam72111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sinhtv77 Nói kiểu như bạn vậy mình đang nói móc bạn , bạn trả lời lại tức là bạn khó chịu trong người, ko tiến bộ được o_O
vanhao113
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tui cứ tưởng người ta đan bằng tay chứ. Như đan rổ
trankhanhag
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nên có nhiều hơn những bài có nội dung như thế này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019