[Video] Máy bay ném bom tàng hình B-2 hạ cánh trông như UFO đáp xuống Trái Đất

ND Minh Đức
23/6/2015 3:19Phản hồi: 106
[Video] Máy bay ném bom tàng hình B-2 hạ cánh trông như UFO đáp xuống Trái Đất

Đây là cảnh tượng chiếc máy bay ném bom tàng hình B-2 đang hạ cánh xuống căn cứ không quân hoàng gia Anh. Các bạn có cảm giác giống như là đĩa bay của người ngoài hành tinh đang hạ cánh xuồng Trái Đất hoặc khung cảnh trong một bộ phim khoa học viễn tưởng không? Ở góc quay này, chúng ta thấy chiếc máy bay rất dẹp và nếu nó không hạ cánh xuống sân bay theo đường thẳng mà theo phương thẳng đứng thì chắc chắn sẽ thành người ngoài hành tinh rồi 😁

B-2 Spirit là chiếc máy bay ném bom đa nhiệm do tập đoàn Northrop Grumman sản xuất. Nó được trang bị công nghệ tàng hình, có thể mang theo bom thường hoặc bom hạt nhân và trước giờ, được mệnh danh là "bóng ma trên bầu trời".Đây cũng là dòng máy bay đắt nhất từng được sản xuất xuất với chi phí chế tạo lên tới 1,2-2,2 tỷ đô la. Công nghệ tàng hình giúp B2 có thể vượt qua hệ thống phòng không dày đặt của đối phương mà nhiều loại máy bay khác không thể nào vượt qua. Hiện tại vẫn còn 20 chiếc B2 đang hoạt động trong biên chế của Không quân Hoa Kỳ.

Tham khảo Gizmodo, Wiki
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

starwar125
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em tưởng cái đĩa sắt đang bay
Biết đến con B2 này qua chương trình của kênh Discovery, tìm hiểu về top 10 các loại vũ khí theo các tiêu chí riêng.
😁 Nếu nhớ ko nhầm nó là thiết bị tàng hình khủng nhất thì phải.
RIM
CAO CẤP
9 năm
Về công nghệ hàng không/ vũ trụ chắc Mỹ dẫn đầu TG nhỉ 😁
@RIM nhưng tàu khựa đang rút ngắn khoảng cách, Mỹ đang rát lo ngại. mấy thằng hagnf xóm như mình đang teo dái
faterzzzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RIM thua nga nhé mĩ vẫn đang mua động cơ đẩy của nga
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Rõ ràng là nhìn thấy nguyên cục sắt vậy mà kêu tàng hình
duchm227
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thuyfoet Kể cả nó chơi ban ngày. Nhìn thấy nó mà rada ko định vị được mục tiêu thì bắn làm sao.
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@Naruto_Xboy Đọc cái này cười té ghế!
@tbtvsg bác nghiêm túc vãi 😁:D
@99v9.9999 đợi nó vào gần để cho mình nhìn thấy thì mình đã ngỏm củ tỏi từ lâu rồi, quan trọng là phát hiện từ xa
[troll]
Để em Trả vờ không nhìn thấy gì nhé các bác ^^
Mỗi lần hạ/cất cánh là có thịt chim nướng.
Âm thanh nghe quá đã,
blackmeo1009
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tàng hi
Tàng hình ở đây là hệ thống radar không phát hiện ra chứ nếu bác muốn mắt người không phát hiện được mời bác xem phim cũng do Mỹ sản xuất luôn❌x:x
@blackmeo1009 @@ bác í troll thế ...mà bác cx THẬt Thà qá cơ...
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Bphone là B1, con này là B2
Sắp tới có B52.
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
@tuyenthu13 B52 có từ lâu rùi, gọi là pháo đài bay B52 đó,...
Nguyên mẫu thiết kế của B2 là của Đức Quốc Xã.
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tàng hình trên radar, qá nguy hiểm
Thấy nguyên cái máy bay kinh khủng z mà radar không thấy,đúng là công nghệ h quá lạc hậu 😆)))))))))))))))))))))
moon3002
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem cái hình động thấy tốc độ hết hồn luôn, vào xem clip thấy ngược lại ...
razormeback
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật khó để nói máy bay ném bom B-2 hạ cánh như UFO được ... vì ai đã nhìn thấy UFO hạ cánh bao giờ đâu! :eek:
Unlike 😁 trong clip thấy B-2 đáp bình thường như bao máy bay khác mà, UFO lên/đáp thẳng đứng mà o_O Mod TT giật tít à :gạch:
milenio
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EX Prototype Bác để ý kỹ nhé, bác có bao giờ thấy chiếc máy bay phản lực nào bay chậm và đáp chậm đc như chiếc B2 này ko, đó là cả một công nghệ đó bác ( không tính trực thăng nhé) em này vừa bay chậm đc vừa nhanh đc, đó là sự nguy hiểm của nó
@milenio bác ra sân bay xem lúc cất cánh hay hạ cánh máy bay nó bay chậm hay nhanh ?
còn 20 con vì một con bị tèo vì lỗi đọng hơi nước trên mạch cân bằng :rolleyes:
Em thấy hạ cánh khác gì máy bay thường đâu ạ??
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Giá như 2 trái nuclear thay vì thả xuống NB mà thả sang TQ thì tốt biết mấy, thả ngay Thượng Hải và Bắc Kinh ấy.
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@baodng Em chưa đọc bình luận nào hiếu chiến như bác! Có lẽ bác nên theo học phe diều hâu của Mỹ hay TQ!
@baodng Làm chương trình xin 4 tỷ chữ ký đồng ý. Ném ngay và luôn bác ơi. Mà em nghĩ phải 33 hay 34 quả cơ. Tính hết các tỉnh thành,khu tự trị. Ném cho bằng hết.
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
Bài có chút sai chính tả, tác giả chỉnh sửa một chút nhé (dòng thứ 2 từ cuối lên)!
sy_dhg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vãi tính ra $ thì thằng phi công đang cưỡi khoảng hơn 2.2 tỷ đô la gần bằng thu nhập của một tỉnh lớn trong 1 năm..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019