[Video] MiG-29 cất cánh thẳng đứng như tên lửa và đôi nét về chiến đấu cơ lừng danh của Xô Viết

bk9sw
28/7/2015 10:18Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

10G là ít.
kebipbom
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 đề tài thú vị cho các thành niên cứng chém gió, hy vọng các cậu biết bơi để mai mốt đánh thủy chiến ngoài biển
letran2016
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lại cãi nhau nữa hả, muốn cãi thì qua bên đất việt online kìa các bạn, bên đó chia 2 phe chiến nhau ác lắm, chửi búa xà lua luôn. Nói chung, bạn chủ thớt muốn đưa lên 1 hình ảnh đẹp để ta biết thêm chứ có ai kêu vũ khí mẽo tốt hay vũ khí nga tốt đâu. Hồi xưa, người VIệt mình chết rất nhiều vì vũ khí của 2 tên đó lắm đó, hay ho gì đâu!
@letran2016 Người Việt chết vì thằng Mỹ, còn ko có Liên Xô giúp đỡ ta ko có ngày nay đâu, bác phân biệt rõ chứ.
Còn muốn tìm hiểu cho nó từ từ tí thì sang ttvnol.com nhé, sang Đất Việt giờ lăms ku trẻ trâu quá, mà báo thì gần đây câu view nặng quá
@nbgiang88 ttvnol mới là cái nơi đẻ ra nhiều trẻ trâu nhất đấy :eek::eek: trâu bên Đít Vịt cũng từ đó mà ra chứ đâu 😁:D
jing
CAO CẤP
9 năm
@nbgiang88 chịu ơn cái mợ gì ở đây, đánh nhau với mỹ
- nga, tàu chỉ mất tiền
- vn đánh nhau thì mất mạng.

bọn nó ko đổ tiền vào thì mất đồng minh
@jing nói như này thì cha mẹ đẻ ra cậu cuối cùng cũng có người thắp hương, ơn nghĩa gì hả?
Bài viết khá chuẩn, nhưng R-27 không phải tên lửa tầm gần đâu mod à
hwman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mod không biết thế nào là cất cánh thẳng đứng rồi.
Nga là nước đầu tiên hình thành và phát triển ý tưởng hạ cất cánh thẳng đứng cũng là nước đầu tiên thực hiện được tuy nhiên trọng tải nhỏ thiếu cơ động thiếu tiền với không tạo được ưu thế động lực học nên đã dừng trung quốc nhiều lần muốn mua nhưng không được liên xô trước đây nga bây giờ vẫn còn nhiều dự án lớn
con này đem phun thuốc trừ sâu (nhanh lắm k phun đc đâu, vui chút thôi)
vn một thời là e của liên xô, giờ thì khó rùi😕
phaothancong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy bay Việt Lam e Lai 787 còn cất cánh thẳng đứng được ,huống chi phản lực
@phaothancong 787 ko phản lực à bác :v mà 787 cất bt mà đâu thẳng đâu
phaothancong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Naruto_Xboy Bạn kéo lịch sử lại hoặc google gõ phi công mỹ trình diễn lái máy bay 787 thắng đứng nhé
@phaothancong bữa tinhte có bài bảo ko phải thẳng rồi
có 4k lun😃
Đây gọi là thao diễn nhào lộn kiểu cobra (rắn hổ mang ngóc đầu).
Xem phân tích tại đây:
http://m.soha.vn/quan-su/tiem-kich-nao-thuc-hien-duoc-dong-tac-nhao-lon-cobra-dau-tien-20150225110246151.htm
Nhìn nó lên thẳng đứng mà đứng cả tim @_@
TESORO
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đồ của Liên Xô.... 30 năm vẫn tốt... mặt dù công nghệ bây giờ tiên tiến hơn nhiều... Nhưng e ấy ko thua những chiếc bây giờ là mấy
TruongGooner
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cất cánh thẳng thì có được cái lợi gì trong chiến đấu khả các bác ? o_Oo_Oo_O
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hoành tráng thật 😃
tendoac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy tít có vấn đề gì đâu nhỉ? Mig 29 có khả năng cất cánh thẳng đứng (vertical takeoff), thậm chí Boeng 787 Vietnam Airline mới mua cũng có khả năng này (youtube là có ngay) Nhưng ko có khả năng hạ cánh thẳng đứng nên ko dc xếp vào STOL và cần có đường băng.
Các dòng F-35B, Harrier hay Yak-141 được xếp vào VTOL (Vertical takeoff and Landing - cất và hạ cánh thẳng đứng) vì nó thiết kế fixed-wing để cất hạ cánh tại chỗ không cần đường băng. Trực thăng cũng dc xếp vào loại này.
Ngoài ra còn có dòng STOL (short takeoff and Landing - cất và hạ cánh đường băng ngắn dưới 15m) thường là 1 số dòng thủy phi cơ, tiêm kích trên tàu sân bay) F-35C, an-72....
@tendoac cái xếp loại thì chưa nói, nhưng "Mig 29 có khả năng cất cánh thẳng đứng" :eek::eek: có thấy trong vid con 29 vẫn phải chạy đà không :eek::eek: không phải cứ nhiều người nói thì nó đúng (như vụ con 787) o_Oo_O cứ con nào cất cánh xong, ngóc đầu lên góc 90 đều được coi là "cất cánh thằng đứng" thì lũ fighter giờ đều "cất cánh thẳng đừng" được hết :eek::eek:
tendoac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aboveall27895 Đó là lý do nó ko đc xếp vào VTOL vì nó cần đường băng và không hạ cánh thẳng đứng được. Cất cánh thẳng đứng ở đây là nói về khả năng ngóc đầu góc gần như 90° sau khi rời đường băng, chứ ko fai loại ko cần đường băng như CTOL nhé 😃
@tendoac chưa thấy ai phân loại như kiểu thím :eek::eek: cứ rời đưòg băng quắt phát góc tà 90 luôn là được coi như cất cánh thằng đứng thì giờ trừ mấy con chuyên ATG, còn lại đều được coi là "cất cánh thẳng đứng" hết :eek::eek: dù sao cách hiểu "cất cánh thẳng đứng" của thím khác em nên cũng khó hiểu nhau 😁:D:D
tendoac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aboveall27895 Hehe. Có j mà khó hiểu, mấy loại đó vẫn chỉ dc xếp vào máy bay cất cánh đường bay thông thường thôi, chẳng qua có khả năng ngóc đầu 90° thôi. Đơn giản F-35 của Mỹ cũng có tới 3 loại, F-35A dành cho không quân (cất cánh đường băng bình thường), F-35B cho hải quân, chỉ loại này có khả năng VTOL vì dành cho tàu sân bay, F-35C là loại gia cố tăng tải trọng bom và nhiên liệu. Mình ko rõ có dc xếp loại này vào STOL
anh_hai77
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn từ bên trong
@anh_hai77 bọn Blue Angel này là của Mẽo rồi, con em trong hình là ............. FA18D 😁:D:D:D
@anh_hai77 Bác nào có tầm 22k obama bay qua Nga leo lên Mig 29 nó cho các bác cảm giác 7G thế nào.
@kkzbanana Đến lúc xuống thì tha hồ "Huệ ơi" nhé :p
Fan Mẽo mà k biết tỷ lệ K/D tốt nhất là của mèo đực F-14 đã nghỉ hưu chứ k phải F-15 nhé :D
@hoangvista93 cho cái link "3 chữ số" hộ cái :D:D:D tính cả mấy thằng 4 bánh thì thôi nhé :eek::eek:
@aboveall27895 http://www.airspacemag.com/military-aviation/persian-cats-9242012/?no-ist=
@hoangvista93 trong bài này chỗ nào bảo cái K/D của F14 là 3 chữ số đấy :eek::eek::eek: thậm chí còn không có con số chính xác :eek::eek: " Information about the Iran-Iraq air war is difficult to come by. It is impossible to tabulate, for example, how many air-to-air victories were scored by Iranian F-14s because air force records were repeatedly tampered with during and after the war for political, religious, or even personal reasons " o_Oo_Oo_Oo_O:eek::eek: chưa kể đây chỉ nói về vụ Iran- Iraq :eek::eek:
@aboveall27895 Mới đọc mấy dòng dẫn đầu thôi mà ;)
Đọc kỹ đi rồi phán nhé http://www.kavehfarrokh.com/wp-content/uploads/2010/02/osprey-f14.pdf

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019