[Video] MIMO là gì? Vì sao nó giúp bạn vào Wi-Fi nhanh hơn, ổn định hơn?

Duy Luân
14/2/2017 0:52Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DzatBuon
TÍCH CỰC
7 năm
cáp quang vnpt thì nên dùng còn router nào ngon nhỹ?
MIMO với chả SISO nghe như dân Điều khiển tự động ấy 😆
cái MIMO này có ghi chỗ nào trên con wifi ? hay xem bằng cách nào vậy mọi người?
Aco nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang tìm 1con có MU MIMO hay MIMO thuộc dạng NGON bổ RẺ . Bác nào tư vấn dùm. Tak
@Aco nguyen Ngon bổ rẻ thì có cái này, mình test rồi 😁

MIMO thường thôi, bây giờ MU-MIMO mới là ngon :D

[WIFI CHỊU TẢI] Khủng khiếp với khả năng chịu tải của Xiaomi Wifi Pro ở quán cafe

Aco nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Xiaomi Nha Trang Óh. Tak. Cũng đang dòm ngó e nó
MIMO không phải là cài gì mới hay xa sỉ, hầu hết WIFI Buffalo đều ứng dụng kỹ thuật này lâu rồi :p

WIFI dùng cho nhu cầu cơ bản của cá nhân thì bác tham khảo WHR-G300N hay WLAE-AG300N, tốc độ wireless chuẩn N300Mbps, chịu tải tốt 10-15 người cùng lúc, bao chạy 24/24.

Nếu nhu cầu tốc độ và chịu tải cao hơn, bác tham khảo mấy mẫu WIFI AC: WSR-1166DHP hay WZR-1750DHP 😃 Mấy model này "MU-MIMO" nhé ;)

Em là thành viên mới. có chút thắc mắc về anten mimo thu phát 2 cổng. e đang làm đồ án mà chưa làm ra được. nếu biết có thể giúp đỡ em được không ạ?
câu hỏi ko liên quan lắm, chủ thớt thông cảm ạ 😃

ib cho e cái: ttqt135@gmail.com
Ngân Đỗ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tamtamNA tham khảo thử thiết bị nha: http://www.tp-link.vn/products/details/cat-9_Archer-C3150.html
Mimo được hiểu nôm na là cho phép nhiều đầu vào và nhiều đầu a trên thiết bị, giúp cho gói tin được xử lý nhanh hơn. =))
rhxshine92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang phân vân giữa 2 model Router wifi là Asus AC1300UHP vs TP-Link AC1750 Archer 7. Giá 2 con tầm 2tr. Con as thì có MU-MIMO nhưng 5GHz chỉ có 867Mbps trong khi Archer 7 tới 1300Mbps nhưng ko có MIMO. Vậy chọn con nào OK hơn các bác. Mình xài chính bằng repeater rồi convert qua LAN. Trong nhà cũng có khá nhiều iphone ipad bắt sóng nữa.
@rhxshine92 Hi, không co MIMO thì nó không lên được 1300Mbps đâu bạn 😃 Cái MIMO này giờ WIFI nào cũng có rồi, quan trọng là có hỗ trợ max 4 luồng hay ko thôi.
Về thương hiệu thì chọn Asus ngon hơn, nhưng về hậu mãi ở VN thì Tplink lại Support khá tốt. Bạn đã dùng Repeater thì có vẻ sóng tốc độ của sóng AC ko được phát huy tác dụng mấy, chịu khó kéo dây đi bạn ơi
p/s: nếu là mình sẽ chọn con Asus 😁 xong nhớ làm review cho ae nha
hmrdung2010
ĐẠI BÀNG
6 năm
Genco Commercial Development Co.,LTD được thành lập vào tháng 03/2017 bởi 1 nhóm nhân sự có trên 10 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực WiFi và Wireless.

Genco Commercial Development Co.,LTD là Công ty chuyên cung cấp các Giải Pháp và Thiết Bị kèm hỗ trợ kỹ thuật toàn diện về WiFi Enterprise (Indoor WiFi, Outdoor, Mesh) của Ignitenet, Open Mesh, UniFi…| Wireless diện rộng: Mimosa, Ignitenet | WiFi Marketing 2.0 (WIFI Garden) và 3.0 (Linkyfi) | Gateway Controller của 4ipnet| Switch Enterprise của Edgecore, Ubiquiti | Switch PoE | Router Enterprise của Ubiquiti, Peplink .. | Router 3G/4G của Teltonika chính hãng tại Việt Nam với giá tốt nhất.

Genco Commercial Development Co.,LTD là Công ty chuyên cung cấp các Dịch vụ tư vấn và quản lý Dự án, lắp đặt Camera, các Hệ thống an ninh giám sát, Tích hợp hệ thống.

Genco Commercial Development Co.,LTD là Đại Lý Ủy Quyền của Mimosa Networks về Giải Pháp Truyền Dẫn Không Dây Điểm-Điểm và Điểm tới Đa Điểm tại Việt Nam.

Website: www.genco.vn

Bạn nào có tài khoản member tại Tinh Tế sẽ được giảm giá 10% ngay khi mua thiết bị WiFi sử dụng công nghệ MU-MIMO tại: https://genco.vn/danh-muc/indoor-wifi/
bourne6372
TÍCH CỰC
5 năm
Cho em hỏi:Router Xiaomi Gen 3G có MIMO không vậy các bác?
@bourne6372 có MIMO nhưng không có MU-MIMO 😁
Dễ hiểu hơn về ưu điểm vượt trội của MU-MIMO 😁

https://www.tp-link.com/common/Promo/en/MU-MIMO/MU-MIMO.html
MU-MIMO | TP-Link
tp-link.com
bourne6372
TÍCH CỰC
5 năm
Nhu cầu gia đình nhỏ nên chỉ cần SU MIMO là quý rồi bác ơi
@bourne6372 SU-MIMO là công nghệ từ 11 năm trước :v
chuong086
ĐẠI BÀNG
5 năm
MIMO người ta toàn đọc là "mi mô". Mình có thấy ai đọc "mai mô" đâu. Bạn Duy Luân sửa lại nhé.
Cho m hỏi, với Note 10+ exynos (ssvn) thì có phải MU-MiMo, chuẩn 802.11ax và có Beam Forming phải ko nhỉ? Sao m thấy nó bắt wf yếu hơn cả con A50 và cả con đt ZTE của Tàu nữa nhỉ? (Cùng 1 vị trí, mạng wf mà 2 con kia bắt 2 vạch bt, Note 10+ còn ko tìm dc mạng wf, đến gần chỗ thiết bị hơn chút thì mới bắt dc)
Ae giải đáp giúp.
@Mr Special One Khả năng bắt sóng của điện thoại thì có liên quan gì đến MIMO?
daibt
ĐẠI BÀNG
3 năm
bài viết hay...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019