[Video] Mitsubishi hé lộ sẽ ra mắt Xpander 7 chỗ ngồi tại Việt Nam, dự kiến 8/8

Trung Dt
4/8/2018 13:28Phản hồi: 101
[Video] Mitsubishi hé lộ sẽ ra mắt Xpander 7 chỗ ngồi tại Việt Nam, dự kiến 8/8
Mitsubishi Motors Việt Nam đã xác nhận sự ra mắt của dòng xe Xpander trong thời gian sắp tới bằng việc ra mắt một micro-site dành riêng cho dòng xe này. Xpander được Mitsubishi định vị là một chiếc Crossover MPV. Như vậy, khả năng là Xpander sẽ với Toyota Avanza (MPV) và Toyota Rush (SUV) trong thời gian tới ở phân khúc xe 7 chỗ cỡ nhỏ.

Xpander là mẫu xe với 3 hàng ghế ngồi thuộc phân khúc xe đa dụng MPV và sẽ mang đến lựa chọn xe 7 chỗ có giá dưới 700 triệu đồng tại thị trường Việt Nam. Xpander gây chú ý nhờ ngôn ngữ thiết kế Dynamic Shield tương tự các đàn anh 7 chỗ khác là Outlander, Pajero Sport. Mẫu xe Crossover MPV 7 chỗ cỡ nhỏ này sẽ được trang bị động cơ 1.5 lít công suất 103 mã lực, đi cùng tùy chọn hộp số tự động 4 cấp hoặc số sàn 5 cấp.

Với thiết kế bên ngoài được đánh giá là khá ấn tượng, Xpander sẽ phù hợp với những người mua xe dành cho gia đình, tiện nghi vừa đủ và công suất sức mạnh động cơ phù hợp cho việc di chuyển tại đường phố Việt Nam. Dự kiến Mitsubishi Xpander sẽ chính thức ra mắt tại sự kiện diễn ra vào đầu tháng 8/2018. Nhóm Xe Tinh Tế sẽ cập nhật thông tin mới nhất khi xe được ra mắt.

Nguồn: xpander.vn
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhỏ hơn con Innova là khó nhằn rồi, con này đẹp mỗi tội bé
huynhngocnin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao bữa này còn hộp số 4 cấp nhỉ? Em chưa hểu cái này lắm, :|
minhtienbk
TÍCH CỰC
6 năm
@Evolution X Nếu ko tốt hơn thì chả ai lại rảnh đi làm cho nó phức tạp.
Cơ bản là performance cao hơn và tiết kiệm ngiên liệu hơn.
Xe xịn toàn nhiều cấp bạn ạ.
@minhtienbk Bạn không hiểu ý mình nói. Xe xịn theo ý bạn là nó 2.0, 2.4, 3.0, 3.2, 3.5 bạn ạ. Còn 1.5 lên 6 cấp chả để làm gì.
minhtienbk
TÍCH CỰC
6 năm
@Evolution X Ảnh hưởng nhiều bạn ạ.
Toy keo thì ko làm nhưng các hãng khác vẫn làm.
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@Evolution X 4 cấp mà mượt mà?????
Nhìn có vẻ đẹp. Đây là đối thủ của innova.
giá cả cạnh tranh không nhỉ....
linh0125
TÍCH CỰC
6 năm
To, rộng như Sedona thì ngon
minhtienbk
TÍCH CỰC
6 năm
@linh0125 Con này loại nhỏ hơn innova, ko phải đối thủ sedona.
@linh0125 K cùng phân khúc với Sedona đâu bác.
Mickey1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mẫu xe này khiêm tốn tại VN nhỉ.
Mitsubishi động cơ bốc nên hơi hao nhiên liệu. Lý do đó khiến nhiều người không chuộng. Mình thấy lái xe hãng này cũng ok
@duonghungmanh89 Xe này 1.5L không tăng áp thì không bốc
_huynguyen_
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tự động 4 cấp :?!?
minhtienbk
TÍCH CỰC
6 năm
@Evolution X Xe mình 6 cấp lên cao tốc tua máy rất thấp (so với các chiếc trc )
@khanhquagioi Nếu cho 6 số tua giảm nhưng tỉ số truyền giảm, chưa chắc đã khoẻ hơn 4 số.
@WesleyNguyen1411 Vâng. 103 mã thì 6 số chả để làm gì. Sự khác nhau là không nhiều
@Evolution X Trông vậy chứ ra đường đạp vẫn nhanh chán chê đó bác.
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
máy yếu quá ko biết kéo nổi ko
@vinhokss Vô tư đi bác. K bốc lắm thôi chứ kéo được hết.
anhlongcom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi là xăng hay dầu vậy. với 2 câu hay 1 cầu đó Ad?
@anhlongcom Xăng và 1 kèo
@anhlongcom 700tr quay đầu thì làm gì có 2 cầu bạn ơi
@anhlongcom Tầm giá này thì cầu trước thôi bác.
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với giá đó thêm ít tiền quất con tuc sơn có ngon hơn ko nhỉ
@poweramp3004 Lạy ông, internet không thiếu thông tin, tìm hiểu nhiều hơn rồi hẵng chê người khác, tucson là xe 5 chỗ nhé!
thipm2020
TÍCH CỰC
6 năm
@Tranvanphu8118 Chắc ổng nhằm con Santafe
@poweramp3004 Tucson là xe 5 chỗ Crossover nhé
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tranvanphu8118 Sorry mọi người mình nhầm,
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
bề ngoài khá ấn tượng
amdxxx
TÍCH CỰC
6 năm
Đây là con xe trong phân khúc 7 chỗ nhỏ nhất-như suzuki ertiga nên các bác làm ơn đừng so em nó với innova giùm ( có ông còn muốn rộng như sedona wtf???)
Nếu so với ertiga thì rõ ràng bé suzuki không có cửa, đối thủ thật sự của em này chỉ là toyota Rush.
Em thấy mitsu hơi mạo hiểm khi công bố expander trong khi Toy vẫn chưa ra chiêu với Rush. Chỉ cần giá xe Rush bằng Expander thì xác định Mitsu đắp chiếu em này.
@amdxxx Về cơ bản nên so Mit Xpander vs Toy Avanza mới đúng. Vì cùng là Mpv. Còn con Rush đc Toy định vị là SUV heheh. Về lý là vậy. Nhưng thực chất mình thấy so Xpander vs Rush hợp lý hơn vì có lẽ là sẽ ngang giá.
amdxxx
TÍCH CỰC
6 năm
@turquoise Avanza là cái xe mà năm ngoái đi xem triển lãm mình tưởng lầm là xe Trung quốc! Còn Rush ngoài dẫn động cầu sau với cái gầm cao khủng thì không hiểu làm thế nào mà toyota gọi là tiểu Fortuner!? Tiểu “thánh lật” thì có!
Nhưng nếu ngang giá thì có vẻ Expander hơi lép vế do năm nay toyota chịu chơi rồi! Thấy specs bên mấy nc bạn Rush dòng cao có full led light, airbags xung quanh, máy lạnh full auto luôn nên mình nghĩ Expander phải định giá thấp hơn Rush mới hợp lý!
dash.oad
ĐẠI BÀNG
6 năm
@amdxxx Con Xpander này ra đời đâu phải để cạnh tranh với Toy, nên các bác nào so với Toy đều có các nhìn thần thánh với Toy quá thôi, con này chắc cạnh tranh với mấy dòng gia đình nhỏ gọn, chứ không cạnh tranh với mấy bác chạy taxi làm gì, mắc mệt
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
chờ cái giá ! Tầm 700 OK nhỉ ! Thích mẫu Outlander !
gamemaster8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoavina 700 thì nghỉ đợi rush thôi, bên indo bản cao nhất có 420 về Việt Nam bản cao nhất từ 580 - 600 là hợp lý. Cao hơn là tập xác định với rush hoặc avanza.
dash.oad
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoavina Outlander cũng đẹp bác nhở, em cũng thích con này.
Nhưng thấy Ford Everest cũng tầm giá đó, phân vân vãi
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
@dash.oad Uh ! Tùy sở thích mỗi người ạ ! E cũng thấy Everest rất ok
Con này yếu hợp với giá tiền bên Indo (400 triệu VN), nhưng nhờ qua thiên đường nó trở thành sản phẩm xa xỉ giá 650 triệu hơn. Haizzz.
@thanh.vohong Có nhiều lý do mà bác
@kekedaine Lý do là gà vn vặt lông rất dễ, bán kiểu j ko đc. Ở thiên đường phải vậy
@thanh.vohong Cái giá xe thì khỏi thắc mắc làm gì cho mệt
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanh.vohong Ăn thua gì bạn,giá xe santafe bên hàn tầm 600tr
@poweramp3004 Bên sing vios g còn tỉ 7 nhé
Em này cạnh tranh với Ertiga - Rush - HR-V
Hộp số 4 cấp thì không nói nhưng máy có vẻ hơi yếu, thêm tụt bô thì ngon hơn.
Bữa em cũng xem có clip test leo dốc thì cũng tạm ổn, chở full thì hơi ì ạch nhưng không đến mức đuổi hết ng xuống để leo dốc 😁
Bác nào xúc về làm dịch vụ chạy trong phố thì okie chứ leo đồi núi này nọ thì cứ Ỉn cho lành, không thì HR-V vì máy khỏe hơn :D
Hay nhỉ tại thời điểm này cái gì cũng gán chữ X vào là tạo hot cho chủ đề hay sản phẩm sắp và đang tung ra thị trường
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@nbqvdp Có cả phim xxx nữa đó
@nbqvdp Vậy bọn BMW X chắc nó mới ra chữ X nhỉ.
@TRK hot bậc nhất vì có chứa 3 chữ X
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
103 mã lực cho xe 7 chỗ ? Lại còn AT 4 cấp ....con này sẽ dẫn đầu thị trường mất thôi.
Lạy Mitsubihi luôn 😔
@JizinT Chẳng làm sao cả. Chạy đầy nước khác kìa. 4 cấp máy nhỏ chứ cho 6 cấp vào cũng chẳng giải quyết đc vấn đề
@JizinT Máy yếu thì 4 cấp bước số dài hơn đỡ sang số hơn chứ 6 cấp bước số ngắn qá lại càng ì máy
@JizinT Nó được định hình cho sản phẩm gia đình giá rẻ mà. Tại qua thiên đường nó hơn 650 triệu thôi.
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
@Evolution X Với giao thông như Việt mình thì mõi lần nó chuyển số là giật một phát bạn nhỉ 😁
4 số at lại máy yếu thì nó uống xăng cho mà thấy, tốn xăng thì lại khó bán....kkkk
@JizinT 4 số máy lớn mới tốn xăng và giật. Cái này máy bé thêm 6 cấp thì chạy CVT cho rồi
Xe 7 chỗ mà kích thước nhỏ hơn Innova thì chắc hàng ghế sau sẽ chật hẹp lắm nhỉ!
@vinhtroc Kiểu 5+2 chứ k phải 7 chỗ đúng nghĩa
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
@Evolution X Ỉn 8 chỗ mà.mpv xe rộng nên cứ yên tâm.em này chạy phố thôi.suv 5+2 mới gọi là hẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019