[Video] Mời các bạn xem clip Marc Marquez dùng đầu gối đẩy xe lên cứu một pha xoè trong trận MotoGP

Trung Dt
22/8/2016 18:3Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng là tay lái lụa mà . nhung cai này còn cảm thấy sót hơn nè. goo.gl/uVVgEb
Nếu ép đầu gối xg mặt đg để đẩy đc xe vững trở lại thì ít nhiều tác dụng lực khá lớn xg mặt đg, lúc này ma sát giảm đi cực nhiều vì gần như đầu gối cắm xg đg, với tốc độ vào cua tầm 60km/h thì ng bt gãy chân, đứt dây chằng háng là cái chắc. 100% ko có chn đầu gối trượt trên mặt đg đc, nếu trượt thì sẽ ko đẩy đc cả ng vs xe thăng bằng trở lại đc.

Ko loại trừ khả năng trc đây a chàng này là diễn viên múa ba lê nên có cái cơ háng dẻo dai như vậy ?_?, Hoặc mặt đg trơn nhẵn, đầu gối a này bôi gel bôi trơn 😁
Giảm sóc xe ngon quá. Nảy tưng tưng
Cái này thì có tí hâm mộ vì là thần tượng của mình nhưng mà bản lĩnh không tầm thường
Cái nè mình bị 2 lần
1 lần vào cua trái, đúng chỗ đó nó có đống cát nên bánh trước bị trượt 1 chút. Mình nhanh nhạy chống chân theo phản xạ thui, xe giật một cái rùi lại thẳng lên chạy tiếp, từ sau chạy đến đúng chỗ đó là run tay, các chỗ khác vẫn vào cua bình thường
1 lần nữa là đi hôm mưa, cũng là vào cua phải, cũng bị trượt bánh trước, cũng may là chân chống kịp theo phản xạ nên xe lại chạy tiếp ngon ơ. May vãi
Đâu phải tự nhiên mà đc như bây giờ , từ hâm mộ Rossi trở thành kẻ ngáng đường vĩ đại . Một huyền thoại mới đang bắt đầu từ hôm nay
vankezman
ĐẠI BÀNG
8 năm
phân tích kỹ sẽ thấy:
- Marquez dùng lực gối trụ xe lên
- Sau đó, trong khoảng thời gian tích tắc, anh ấy đã bẻ tay lái ngược với chiều ôm cua, đồng thời mớm ga mạnh, xe có 1 chút giựt lên, nhờ lực chồm lên của xe đã giúp Marquez lấy lại thăng bằng
--> Các thao tác chỉ thực hiện trong vòn 2s, nể thật, quá nhanh trí
knonlylove
TÍCH CỰC
8 năm
ok phân tích nhé
1) chân Trái (đầu gối và cơ háng) tạo lực đẩy từ dưới mặt đất đẩy xe trở lại
2) sau khi dc bồi thêm lực từ chân trái, xe đả đẩy lên dc khoảng 25-30%, chân Phải làm động tác kéo về bên phải giúp xe cân bằng dc 40-45%
3) gần như sau cú hít chân Trái, tay lái cũng tham gia đẩy xe trờ lại vị trí, cùng lúc với chân phải, việc này làm xe cân bằng 55-60%
4) dùng kĩ thuật của xe, khi tay đẩy tay lái xe lên, bẻ tay lái ngợc hướng ôm cua 1 chút và kèm tăng ga. xe sẽ giựt lên, nếu cảm giác ko tốt thì xòe luôn. coi như dc 75%
và lên tới mức này rồi thì coi như đã an toàn.
Cái vụ này 100% không phải là dùng đầu gối đảy lên đâu nhé , đầu gối chỉ có nhiệm vụ cản không cho xe ngã thêm thôi. Còn về phần xe thăng bằng trở lại là nhờ tay lái vẫn chắc không nhút nhích lúc sắp ngã ( vẫn còn đang bo cua) lúc đó lực gia tốc đường thẳng lớn hơn tốc độ của bánh trước ( có thể lúc đó tay đua bóp nhấp nhanh rồi nhả thắng trước) nên chíec xe nó tự thăng bằng trở lại
Nói không phải đùa nhé 20 năm trước mình sài chiêu này được mấy lần hehe
hẳn là cơ háng 😕😕😕
luôn thắc mắc công nghệ đồ bảo hộ trong motoGP và giá tiền của chúng @.@
Trước tiên là cứ phải khen bộ đồ cực hịn cái đã. Và sau đó là quá nể kỹ thuật của tay đua này 😁
Nếu nhìn thì kỹ lực để chiếc xe thay đổi trọng tâm là khi đầu gối anh ta dựng đứng lên, kết hợp với đánh tay lái, nghiêng vè phía hướng xe đỗ, công với phanh trước sau đó đánh tay lái lại thả phanh làm xe bị nẩy vọt lên 1 cái làm thay đổi trọng tâm xe.......e phán như thánh 😆)
Cũng ở Brno nhưng là 2015 MM còn ghê răng kìa.

Ông này chính là người đc vinh dự lái thử Audi A5 trên đường thử. Tuyệt vời (Y)
Hakun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khoản này 93 rất giỏi. Cũng cần chú ý là ngoài dùng đầu gối đẩy lên thì 93 có mớm phanh trước một chút, chỉ một chút vừa đủ để dựng xe lên.
anh ấy dùng đầu gối đẩy một lực nhẹ xuống được đường tạo phản lực đồng thời nhích nhẹ ga để đưa xe về VCTB :v
Trên đây có mấy bác nói cái quần cực xịn, mấy bác xem đua xe đi, ngay đầu gối có cái gì
dungtoktvn
ĐẠI BÀNG
8 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019