[Video] Nâng cấp Smartkey V2 Plus cho Honda Air Blade 2015, quan trọng nhất là chống cướp

levuongthinh
20/7/2017 2:47Phản hồi: 131
[Video] Nâng cấp Smartkey V2 Plus cho Honda Air Blade 2015, quan trọng nhất là chống cướp
Mình vừa nâng cấp hệ thống Smartkey cho chiếc Honda Air Blade 2015 và mình cảm thấy hạnh phúc với nó. Đầu tiên là không cần phải cắm chìa khoá vào trong ổ mỗi khi muốn dùng xe, chỉ cần bỏ remote trong túi hoặc balô là có thể kích hoạt xe được. Tiếp theo là cảm giác chiếc xe an toàn hơn, để xe ngoài đường một chút vẫn có thể kích hoạt được tính năng chống trộm, chống dắt.

Nhưng quan trọng nhất là phiên bản HD Smartkey V2 Plus mà mình chọn gắn đã được các bạn ở SG Shop nâng cấp thêm tính năng chống cướp. Nếu chẳng may gặp cướp, bạn sẽ chỉ cần lo thoát thân, chiếc xe sẽ an toàn vì bọn cướp sẽ chẳng thể làm gì với nó nếu không có remote.

Hệ thống khoá Smartkey đã không còn xa lạ gì với các bạn nữa nên mình cũng không cần nói nhiều. Nhưng mình nhắc lại thì đây là một hệ thống mang lại nhiều thuận tiện cho người sử dụng. Mới đây thì Honda Việt Nam cũng đã trang bị Smartkey cho chiếc LEAD 2017 và hy vọng sẽ có nhiều xe khác được gắn sẵn.

Theo bảng giá của SG Shop thì chi phí để gắn HD Smartkey V1 là 4,5 triệu đồng; còn bản HD Smartkey V2 Plus có giá 5,4 triệu đồng. Nếu xe của bạn đã có sẵn Smartkey nhưng muốn nâng cấp thêm chống cướp thì bạn sẽ phải bỏ ra khoảng 2 triệu đến 2,5 triệu đồng. Giá chi tiết như bảng dưới đây.

Thời gian để gắn hoàn thành một bộ HD Smartkey V2 Plus vào khoảng gần 2 tiếng đồng hồ. Các bạn có thể đến gắn và chờ để lấy xe về luôn.

Một số bạn thắc mắc chuyện nếu Remote hết pin thì sẽ kích hoạt điện cho xe bằng cách nào. Thực ra nó có một đoạn Code gồm các chữ số và một đầu cắm để chuyển sang chế độ nhập mã. Tuy nhiên nó hơi rắc rối nên mình sẽ làm trong một video khác cho các bạn dễ theo dõi.

Về mức độ ổn định của HD Smartkey V2 Plus thì nhìn chung là ổn. Mình sử dụng khoảng 3 tuần liên tục và chưa ghi nhận lần mất kết nối nào. Việc mất kết nối có thể xảy ra khi các bạn đi qua vùng bị phá sóng, tuy nhiên điều này hiếm thấy.

Khi xe bị mất kết nối thì nó sẽ nháy cả 2 đèn xi-nhan để báo hiệu và sau đó là tắt máy. Nếu thấy có tín hiệu báo như vậy thì các bạn nên tấp vào lề để đảm bảo an toàn.
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kien2810
TÍCH CỰC
7 năm
Cũng đang dùng cho con AB2014 đây,tiện,ngon,an toàn 😁 ở HN giá 3trx là có luôn 2 chìa :D
@yakuza1234 bác search Khoachongtrom.vn
@yakuza1234 Bạn qua ngõ 413 Hoàng Quốc Việt, hoặc ngõ 82 Nghĩa Tân (2 ngõ thông nhau) cửa hàng PL, vào trang chongtromxemayuytin nhé.
3,5tr/bộ
quangbien92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kien2810 Bạn độ ở đâu HN thế ạ? Cho mình xin địa chỉ với
kien2810
TÍCH CỰC
7 năm
@quangbien92 Liêm PL,bác cứ lên fb tìm là ra đó :D
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá gì mà chát quá z
@thienthan2t chém trước h rồi h bạn mới biết ak
yenthanhnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực tế là nên cảnh giác trộm ở mức cao hơn cướp . kẻ cướp sẽ khó thực hiện vì có chủ xe, với lại công an sẽ rất quyết liệt với cướp. Thêm nữa là đang đi nó đã cướp thì nó đâu biết là có lắp thêm khóa ý. Nó đã cướp xe là nó phải tính khá kỹ nên lúc ấy xe ko nên đặt nặng vấn đề.
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
-Khoá này có nhiều điểm chưa hay
-THứ nhất cái nút vặn nếu có chìa khoá gần hay xa gì cũng nên vặn được nhưng không hoạt động ( tránh tình trạng cướp cố bẻ làm hư nút vặn ) , không biết bẻ được có hoạt động xe không ?
-Thứ 2 nên có mật khẩu để khi xe đang nổ máy mà chìa khoá xa xe ( lúc bị cướp ) cướp giờ táo tợn lắm nó đè xuống lấy chìa luôn ( chổ vắng ). Khi đó đem chìa khoá lại gần xe thì nó đòi mk ( tính năng này tuỳ chọn để khỏi phiền phức, ai thích thì chọn không thì bỏ )
-Thứ 3 là nếu đậu xe trong bải mà xe tắt máy rồi quên vặn nút khoá trên xe thì xe tự khoá kêu chi mất công ( đã là chìa khoá thông minh cần chìa mới chạy được mà kêu chủ xe lại khoá phiền )
lungtung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tieutu911 3 điểm bác nói thì 2 điểm đầu honda đã có sẵn,
1- vặn mà ko có chìa ở gần thì núm sẽ xoay tròn nhưng ko hoạt động -> ko bao giờ gãy
2- khi khoá hết pin hoặc mất, có chế độ nhập password (trong bài có nói đó bác)
3- Việc này bác phải nhớ thôi, giống như dùng chìa mà quên tắt vậy. Mình cũng mong honda update tính năng tự tắt khi ko quét thấy smart key.
overrei81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tieutu911 1 khóa vặn vô tư không gãy an tâm, khi khóa mà cố gắng vặn chỉ xoay tròn. Tắt remote thì có tới gần xe cũng không khỏi động được.
2 mật khẩu là mã số theo key, dùng để khởi động tạm khi mất chìa hay hết pin. gặp cướp thì cứ tắt máy rồi chạy (nó dắt xe đi mất tiêu thì chịu) 😆 .
3 Xe tới nơi tắt máy, rm không gần là tự khóa rồi (trừ khi rm lại gần thì vô tư khỏi động)

Khóa này còn dở cái, nếu tắt máy khóa luôn rồi mà vẫn để ở chế độ mở yên thì vẫn mở khóa yên và xăng được chứ xe không khóa luôn, nếu quên cái là mất đồ. Khóa chính hãng 3.7tr thì không chống cướp. Phải vặn khóa rồi chạy, không tự tắt máy khi rm xa để tránh tắt máy giữa chừng.
Mr.Not
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tieutu911 Mình đang đi sh 2017 có smartkey nên có thể trả lời bạn như sau:

1. smarkey này thì mình ko biết chứ của honda SH thì khi trộm cố vặn thì núm sẽ xoay tròn
2. cái này thì hơi phiền, mỗi lần khởi động xe mà như vậy chắc chớt 😁
3.Khâu vặn núm tắt + khóa trên smartkey để đúng thủ tục và tránh hao bình điện
@tieutu911 không có gì là tuyệt đối bạn ơi, nếu vậy thì nên ngâm cú chìa khóa bảo mật vân tay, chỉ cần thọt tay vào lỗ(tất nhiên có nắp đậy chống thấm nước bên trên), bất cứ ngón nào, xe sẽ kích hoạt hệ thống điện như chìa khóa. Done!!! Cách này bọn cướp chỉ có cắt hết bàn tay rồi ngồi đó thử từng ngón(chưa kể hệ thống bảo mật vân tay có thêm cảm biến nhiệt độ để đảm bảo ngón tay là của người còn sống hoặc vẫn còn gắn trên bàn tay) thì mới 99,99% thôi. hehe. chém giớ vậy đủ chưa bác
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
Thích lâu rồi, mà tiền to quá
Cướp nó ung dung dắt xe về nhà tháo ổ khoá ra là xong chứ gì !
@Apple thần thánh Cướp xe mà ung dung dẫn bộ về thì xác định vào đội Juventus nhé 😃
V2 và V2plus khác gì nhi
@cosmos47 Khác nhau ở cái giá, 2.5 và 2.5 plus cũng thế
kemmynguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thebach
Mời bác xem sự khác nhau
@kemmynguyen Nhìn ảnh thumbnail thấy con màu trắng đẹp hơn con bên cạnh nhiều quá.
Có loại khóa thông minh cho ex ko anh em
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Xaccon độ được cho ex được nhé b
Thấy tính năng nhiều quá có vẻ rối.
Cái này trên honda lead có rồi air blade chắc cũng sắp có chính hãng thôi 😃
Chài ơi. Mua chống trộm viettel tầm 1tr6 là có luôn định vị. Khoá xe bằng remoter. Năm thứ 2 trở đi cần phí duy trì 300k/năm (25k/tháng)
@xekutara Hình như Viettel chỉ lắp cho các xe chưa có khoá từ thôi bạn, SH2017 họ không lắp thì phải, mình gọi điện hỏi nhân viên nói thế.
@Black Mamba SH2017 vẫn gắn của viettel đc nhé!, mình mới gắn cho nó xong đây
Sumoqn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trộm giờ nó cũng hịn lắm . Khoá như piago nó còn khuân cả xe nữa là
tucammoi
TÍCH CỰC
7 năm
thiết kế quá ngu, lúc nào cũng kè kè remote kiểu này hao pin chết.
thanhkl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tucammoi
Mấy ông thiết kế khóa xe ô tô còn ngu hơn nữa bạn, remote còn to hơn nhiều và đi đâu cũng đem theo.
Chỉ có mình bạn là thông minh thôi.
Đắt quá nhỉ. 5 củ nâng dc abs thì nâng ngay 😁
thqt1b
TÍCH CỰC
7 năm
@If you dont mind Với đk đi trong nội ô, bạn hầu như quên luôn cái abs cũng dc đó. Tin đi, m đi con xe abs cả 2 bánh, chả khi nào dùng tới.
gaodenvang
TÍCH CỰC
7 năm
@thqt1b Không sợ nhất vạn chỉ sợ vạn nhất thôi bạn ah, tình huống nào cũng có thể xảy ra, chục năm đi xe chỉ cần dính 1 lần thôi có khi mạng ko còn, đủ điều kiện có vẫn tốt hơn
thqt1b
TÍCH CỰC
7 năm
@gaodenvang ABS muốn phát huy tác dụng rõ nhất, phải có 1 khoảng cách nhất định. Bạn không thế active ABS khi xe chỉ cách chướng ngại có vài mét dc đâu. Vì cơ bản ABS kích cho heo và tay thắng nhấp nhả liên tục. Ở khoảng cách gần thì CBS của Honda vẫn làm tốt công dụng của nó.
gaodenvang
TÍCH CỰC
7 năm
@thqt1b Tình trạng đang chạy gặp chướng ngại ở xa như người băng qua đường hay xe trước bất ngờ quay đầu đã giật mình bóp phanh rồi trượt bánh ngã không phải hiếm bạn ah, với tay lái cứng thì có abs hay ko họ cũng vô tư vì họ lượn qua dễ dàng nhưng với các tay lái yếu thì họ sẽ bóp hết phanh trượt xe ngã sấp mặt ngay, abs cần là cần cho những trường hợp như vậy, còn bạn tay lái mạnh thì ábs hay ko chả như nhau
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
Cho em hỏi sao lúc đầu video bác chưa gạt chống mà xe nổ được vậy 😁
BBW
TÍCH CỰC
7 năm
không cần vì đi Vespa =))
việc này sẽ làm hao pin nhanh hơn vì remote phải liên tục quét xem ổ khoá có ở gần k, mình nghĩ an toàn nhất vẫn là do bản thân, hạn chế đi lại chỗ vắng người. Nếu bị cướp khống chế , cố gắng vặn về of (mất chưa đến 1s) rồi chạy thoát thân ngay, k có remote ở gần cướp k thể nổ máy dc
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ipod touch gen 3 Cái này dùng để tránh giao thông rút chìa khóa 😃
Giao thông hay có chiêu này lắm, miệng thì thổi còi, tay cầm dùi cui, tay rút chìa khóa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019