[Video] Nếu 7 tỷ người trên Trái đất cùng tập trung một chỗ và nhảy lên cùng lúc?

levuongthinh
25/9/2017 8:33Phản hồi: 122
[Video] Nếu 7 tỷ người trên Trái đất cùng tập trung một chỗ và nhảy lên cùng lúc?
Nếu 7 tỷ người trên Trái Đất cùng tập trung lại một chỗ và nhảy lên cùng một lúc thì sao? Liệu chúng ta có thể đạp Trái Đất lệch quỹ đạo của nó trong vũ trụ không? Hay ít nhất cũng tạo nên một trận động đất dữ dội?

Tuy nhiên theo trí tưởng tượng phong phú của mình thì lúc đó trái đất sẽ giải phóng khỏi một một khối lượng tương đương 7 tỷ x 50 kg (ước tính trung bình) và nó có thể thành một quả bóng bay.

Tuy nhiên, câu trả lời có trong video dưới đây do các bạn SoSub làm phụ đề Việt ngữ. Hiện SoSub đang phát triển tính năng chèn video trực tiếp và sẽ phát hành trong tháng sau. Tạm thời các bạn bấm vào liên kết để xem và ủng hộ cho SoSub nhé.

https://sosub.org/neu-7-ty-nguoi-cung-nhay-mot-luc-thi-sao-vsauce/
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trái đất ko lệch
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
Thế quái nào mà bài này lại ở trang chủ nhỉ, biết quyền của các mod nhưng tò mò là mod nghĩ gì khi click???
@Canhtn1986 Mod này thì chém gió xe chủ yếu chứ viết cái khác có gì ra hồn 😃
ken0106
TÍCH CỰC
7 năm
@Canhtn1986 Dự án SOSUB hoàn toàn phi lợi nhuận nên chẳng có tiền để quảng cáo. Chỉ là cá nhân mod thấy hay nên giới thiệu thôi mấy bạn. 😔
Silver_MT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Canhtn1986 không thích xem thì để người khác xem. MẸ kiếp
Paul Aan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Canhtn1986 khoa học là khoa học! đem quảng cáo vào đây để tranh luận làm gì không biết?
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tinhte ngày càng viết những topic vớ vẫn 😁
Chắc sau này sẽ có những bài viết về bvs và bcs chăng? :D
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dbt123 Mày thấy cả trăm người nói topic nhãm chứ đâu phải có mình tao. Mày óc chó mới thấy topic ko nhãm. Lần sau bớt nói lại cho sang cưng nhé 😃
@ShynHy Thế ông ko biết ông Hiệp trên chân cái ghế ngồi ỉa à?
@dbt123 M cũng có thể lướt nhanh cmt này khỏi đọc như cách m vừa nói.
anhmk95
TÍCH CỰC
7 năm
@ShynHy BCS có review rồi nhé. Lỗi thời vl
Bài viêt khá nhảm
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
Bài này tôi đã đọc 7 tỉ năm trước rồi ông thớt át ạ! Ông cập nhật thông tin còn chậm hơn tôi thì vị thế dẫn đầu thông tin của tinhte là ở chỗ nào
ken0106
TÍCH CỰC
7 năm
@nguoila_87 Nhưng tới giờ vẫn chưa có ai đem nó về cho người Việt. Những video hay thế này chỉ có người giỏi tiếng Anh xem được, thiệt thòi cho người chưa giỏi tiếng Anh lắm bạn ạ. 😔
vuhiep0302
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguoila_87 cảm ơn bạn, giờ mình mới được xem!
2468
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhảm vl
AQ.AQ
TÍCH CỰC
7 năm
Vớ vẩn.
Nếu tất cả tv tinhte tập trug tại nhà ad cu hịêp thì s?
Aduckuba
@aduckuba Thì banh cá nhà của cu Hiệp luôn
maisonhai3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài quảng cáo cho một trang viết sub, dc lên trang nhất?????
Thôi thì phải để cho các mod kiếm sống chứ , mấy bác khắt khe thế. Ko ai lấy bài viết cho các bác xem 😃
m203cb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhưng trái đất là phẳng cơ mà.
Không click đâu Mod 😔
limann
TÍCH CỰC
7 năm
VD 3,5 tỉ đàn ông cùng 1 lúc "bắn thằng lằn" thì chuyện gì xảy ra ? Trái đất đảo chiều quay chăng ?
micheal90
TÍCH CỰC
7 năm
Quảng cáo trang web trá hình. Bài viết quá tệ hại!
video nhảm quá.
rotori
TÍCH CỰC
7 năm
Còn chả xem được
Averell
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì cũng có hứng thú với tiêu đề bài viết, nhưng chúa ghét xem video. Gặp mấy bài viết mà phải xem video mới biết được nội dung thì next sớm
@Averell Bạn đang đi ngược lại với thời đại.
@Averell Mình toàn mở video review xem cho nhanh thôi bác
@Averell bài nào có video thì next chả bao giờ mở xem
@hallobamboo Đôi khi bạn đọc và xem hình sẽ nhanh hơn là ngồi coi 1 video 30' đấy. Còn đọc hay là xem video thì cái đó phụ thuộc vào sở thích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019