[Video] Nghe thử tiếng pô xe Ducati: Monster 796, Hyperstrada, Multistrada và Diavel Black

cuLong
7/4/2014 14:58Phản hồi: 36
[Video] Nghe thử tiếng pô xe Ducati: Monster 796, Hyperstrada, Multistrada và Diavel Black

Tiếng pô là âm thanh đặc trưng và gây phấn khích nhất ở những chiếc mô tô phân khối lớn. Trong đó, xe của mỗi hãng lại có âm thanh khác nhau, mỗi loại động cơ (1 máy, 2 máy, 4 máy) lại cho ra những âm thanh khác nhau nữa, nói chung là vô vàn thứ tiếng. Trước đây những chiếc mô tô của Ducati sử dụng ly hợp và bộ nồi khô, cho ra những âm thanh vô cùng đặc trưng, nhưng hiện nay họ cũng đã chuyển qua sử dụng nồi ướt hết rồi.

Dù vậy, tiếng pô và máy của Ducati vẫn rất là đặc trưng, nghe nó rất khô khốc và tạo cho chúng ta cảm giác "khát nước", kèm theo đó là một phần "leng keng" tiếng kim loại. Mời các bạn nghe thử tiếng pô của những chiếc mô tô Ducati đang bán chính hãng ở Việt Nam, gồm có Monster 796, Hyperstrada, Multistrada 1200 và Diavel Black trong đoạn phim ngắn dưới đây. PS: Vì đây là những chiếc xe trưng bày trong cửa hàng, còn mới, nên khi thử mình không kéo ga quá mạnh để giới hạn vòng tua thấp hơn 6000rpm.

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có thể là Du. nghe mà chỉ muốn xông vào hấp diêm em ấy....
không có 1199 nhỉ 😁
con đấy nghe chắc sướng lém :eek:
@nguyenthanhhieuthanson Ducati 1199 ở việt Nam ko được phân phối chính hãng lên chỉ dc mua qua dường sách tay.(nhập khẩu) với giá 1,5 tỉ..ở Viet Nam ko có quá 10 con chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi..mình ở HP có dịp di qua Lạch Tray tình cờ mình gặp xe này.một em 1199 màu đỏ tiếng gầm của xe khiến cả khu phố phải ngoái hoặc dừng lại nhìn..(Quá hoành tráng) cầm lái là một công tử quyền quý va ngồi sau la một cô gái mà hoa hậu Việt Nam cũng phải gen tị.tất nhiên là cả 2 chả mũ nón ji rồi..kết lại câu la quá hoành tráng..:oops:
Chỉ thích xem video này thôi, hội tụ đủ âm thanh của xe phân khối lớn, 😃
@Evolution X Có lẽ tiếng pô nghe qua video ko hay bằng thực tế đc nghe trực tiếp, nhưng xem qua video chỉ thích mỗi giọng của em Panigale(xuất hiện 2 lần - hơi ít😔), rất có lực(ko pít có đúng là pô zin ko:rolleyes:). Tiếp tới là Fireblade, còn lại chắc bị viêm họng, mấy giọng hết 😁
Re0
CAO CẤP
10 năm
@Evolution X Xem xong uốn vavs xe ra đường quầ trời YB mưa tầm tã 😔(
@LvTech thế bác xem cái tiếng của con CB1000R này thế nào ạ, trong cty nên k có độ đâu;
@Evolution X Xem mà chảy nước miếng :eek:
Cơ mà cũng tiếc cho mấy chiếc xe quá. 😕
Bác cuLong dùng phần mềm j để test âm thanh zậy, cho mình xin cái tên với

Thanks !!!
@tieude2004 Vô App Store tìm phần mềm "dB meter" hoặc "sound meter", miễn phí nhiều lắm. 😃
@cuLong ok, ththá bác nhìu lắm
arcwin
CAO CẤP
10 năm
Giá như hết roda ga to thì sướng
Xe dỏm, nổ máy lên khói bay tùm lum. Thôi đi xe đạp cho chắc ăn vậy (xăng lại tăng giá nữa rồi)
vtdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chaukyo Do ống xả còn mới đó bạn.

Sent from my GT-I9505 using Tapatalk
@vtdat Hihi!...mình biết mà, mình nói chơi thôi chứ tiền đâu mà chơi mấy em đó cho nổi nên nói đi xe đạp cho đỡ buồn đó mà
duonghailee
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảnh giống đà lạt quá
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh cho em hỏi sao mấy con này lúc nổ máy toàn ra khói màu trắng vậy
@ducanhct có thể do po xe còn lớp dầu bảo quản hoặc đó chỉ là hơi nước
shasimi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Một bên là 98 dB thì nhân 2 pô lên là 196 dB, âm thanh như vậy nếu để tai sát vào nghe thì cũng không ảnh hưởng gì.
chạy ra đường lượm mớ đá dăm, bỏ vào cái thùng thiết rồi rung là biết tiếng pô Du thôi mà 😃
hihi con cuối cùng ngạoi hình k biết thế nào nhỉ? nhìn bô và nghê tiếng nổ + quả lốp thuyết phục con mắt và tâm trí quá!:p:p😁:eek::D
Mới đo thử chiếc ex pô zin có 85 dB à lên ga thì tầm 97 là max 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Cảm nhận là leng keng lẻng xẻng nghe ko hay bằng tiếng mấy con sport Nhật 4 máy 😁
Memvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho iem xin cái app đo độ ồn với.
nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
như cái máy chà gạo ấy nhể :v. với lại thấy khói ra nhiều quá. hay tại moto nó thế? xe cỏ Exciter nẹt mạnh mới có khói.
Sao xe ducaty nhiều khói nhỉ ? Vậy cũng đạt tiêu chuẩn Euro 2 à ?
@.:sunshine:. quan trọng là khói kiểu gì?
Sao xe ducaty nhiều khói nhỉ ? Vậy cũng đạt tiêu chuẩn Euro 2 à ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019