[Video] Những cái nhìn đầu tiên về máy tính bảng dùng Chrome OS

Duy Luân
2/2/2010 14:32Phản hồi: 85
[Video] Những cái nhìn đầu tiên về máy tính bảng dùng Chrome OS
Tuần trước, chúng ta đã chứng kiến sự ra mắt của Apple iPad. Vậy còn tuần này? Lại thêm một chiếc tablet nữa nhưng nó chạy Chrome OS, hệ điều hành được mong đợi đến từ Google. Đây chưa hẳn là chiếc tablet của Google nhưng đoạn video này cho thấy hệ điều hành Chrome sẽ mở rộng trên nhiều loại thiết bị khác nhau với các cải tiến về giao diện riêng của từng hãng. Có lẽ hệ điều hành mới này sẽ giúp mở ra kỉ nguyên "điện toán đám mây" trong vài năm sắp tới.

Thêm một vài hình ảnh về chiếc tablet này:

Theo SlashGear
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kudia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix, đúng trong dream lun. Chuẩn bị gạo thoai
Lại có dịp theo dõi trực tiếp nữa rùi
giao diện ko đẹp như HDH IphoneOS của IPad nhưng mà hình thức bên ngoài thì ăn đứt cái Ipad rồi còn gì
VitekB
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giao diện chỉ là phù du, thay đổi mấy hồi bác ạ.
Cứ xem mấy bác đưa mấy cãi mẫu chém gió. Ngoài tìm kiếm và hệ điều hành Google và bác Bill chưa làm cái gì ra hồn cả. Các bác đợi thằng Apple nó làm thay đổi ngành công nghiệp truyền thông nhé. Ngồi đấy mà chê. hô hô
Thật à.
bạn dùng bao nhiêu dịch vụ của google rồi mà phán ghê vậy. có phải là mỗi tìm kiếm không. Chắc đang xài Mác Búc chạy sa pha ri và pốt chứ gif?
em hỏi khí không phải Apple đã có MAPS chưa nhể đã có dịch vụ MAIL chưa nhể ?
Nếu bạn không biết gì về Google thì mình cho bạn xem cái link này http://www.google.com/intl/en/options/ chịu khó tìm hiểu nhá rồi đính chính lại câu trên
quy211
ĐẠI BÀNG
14 năm
Câu này của Bác hay quá xá
chí lí, chí lí, haha
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao lại chưa làm cái gì ra hồn là thế nào nhỉ. Nói năng thiếu suy nghĩ quá
Những gì cả thế giới công nhận thì bác lại phủ nhận:no6xn:
Từ ý tưởng đến thực tế là cả vấn đề. Hầu hết các mẫu concept đều đẹp hoặc độc đáo , thậm chí mỏng như tờ giấy mà tính năng của PC
nhìn có vẻ đẹp phết đấy chứ 😁
qhuy2491
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mệt thật đi đâu cũng thấy những điều ... thiếu tinh tế mỗi khi có liên quan đến "Táo" :|, hết ý kiến.
Mình thấy cái Chrome OS này cũng được đấy chứ nhỉ 😁
zero131
TÍCH CỰC
14 năm
Riêng cái đoạn video trình bày khả năng xài 2 tay sử dụng nhiều cửa sổ 1 lúc ( xuất hiện chính thức mà giống như vậy) khá ấn tượng rồi
songviet
TÍCH CỰC
14 năm
Với cái nì thì Ipad sẽ chở về đúng như nghĩ đen của nó dành cho các bà các cô.....
Ipad cũng chì là ipad mà thui....
Google và Bill Gates chưa làm được cái gì ra hồn? Fan cuồng 1 cách ngu dốt. Ko biết bác làm được cái gì với Mac OS rồi nhỉ?

Thích nhất câu này.
iPad ra mắt là để thay iPhone đối đầu trên diễn đàn 😃
vinhhip
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác có chém thì cứ chém ipad, chém windows, chém Bill, chém Jobs chứ đừng lôi nhau ra chém ạ.
ohmarion
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ước gì cái này thành hiện thực
luuanhdong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một số thứ ai cũng hiểu,có điều một số người không thèm nói.
Câu nói hay. Ai cũng như bác thì đâu có những tranh cãi ngớ ngẩn trên diễn đàn
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
Dù sao đây cũng là 1 bản concept của 1 người vô danh, khó thành hiện thực được, còn nếu cụ thể hóa nó thành hiện thực thì đây là table chứ không phải tablet 😆.
Theo ý kiến cá nhân tui thấy những video hay những bài viết theo video tự chế như vậy không có ích, dễ gây ảo tưởng, mà đã gây ảo tưởng thì dễ bi vỡ mộng, như con iPad, tại mấy bác tung hô dữ quá, chưa nghe gì về nó, chưa biết nó hoạt động ra sao, chỉ biết sơ sơ qua, mà đã lắm người thất vọng ...
dù sao cũng chỉ là concept. cái này sao = concept ipad lúc nó chưa ra được 😆
Nhiều fan Apple làm xấu mặt cả Apple o_O. Nhưng cũng có nhiều bác chê các fan này cũng thiếu tinh tế ko kém😁:D:
Hung_war3
TÍCH CỰC
14 năm
cái hình 3D nó làm mòng hơn thực tế ... điêu vãi
tui thấy cái này được nè, chứ như thằng ipad ko có flash là buồn luôn, tại đang sài itouch cái thấy cài gì cũng được mỗi tội ko có flash là bực mình lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019