[Video] Nokia N900 chạy Android 4.0 (Ice Cream Sandwich)

Didu
29/11/2011 4:3Phản hồi: 275
[Video] Nokia N900 chạy Android 4.0 (Ice Cream Sandwich)

Trong khi các hãng sản xuất hứa hẹn sẽ tung ra bản cập nhật [TAG]Android 4.0[/TAG] cho thiết bị của mình vào cuối năm hoặc đầu năm sau thì cộng đồng người dùng [TAG]Nokia N900[/TAG] đã có được nó, dù là chưa hoàn chỉnh. Trong đoạn video bên dưới, bạn sẽ thấy Android 4.0 được "port" lên chiếc smartphone chạy [TAG]Maemo[/TAG] mang nhãn hiệu [TAG]Nokia[/TAG]. Thành viên này cho rằng đây mới chỉ là bước khởi đầu trong giai đoạn tiền alpha của dự án đưa Android 4.0 lên [TAG]N900[/TAG]. Cũng chính vì thế mà bạn sẽ không thấy sự hoạt động mượt mà và hỗ trợ nhiều tính năng của Android 4.0 trên chiếc máy đã xuất hiện từ năm 2009 này. Tuy nhiên, nó giúp chứng minh một điều rằng các hacker có thể làm được mọi thứ và N900 là một chiếc máy đa nền tảng, ít nhất trên phương diện không chính thức.

Nguồn: Engadget
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kvh27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay thật em N900 này đúng là đa tài thật chắc chỉ có thua em HD2 của mình thôi:eek:
chuẩn hehehe
lehieuhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhận xét của bạn rất tinh tế và chính xác!
Hahaha,cm hay nhất trong ngày.Hahaha
bó cánh :happy:
ôi n900 của em.càng thuơng chú nó hơn. ;)
Có hướng dẫn chi tiết không nhỉ. Để lôi N900 trong tủ ra 😁
BBPY
ĐẠI BÀNG
12 năm
cục gạch N900 vẫn còn đây dù cũng đang trãi nghiệm N9
verybeo
TÍCH CỰC
12 năm
em này cấu hình yếu , lag kinh
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
528 chiếc G1 HTC đã chạy đc rùi nhé, bác nguy hiểm quá.
xwinglaq
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề ko phải là chạy đc hay ko, mà là chạy để làm gì, up lên 4.0 mà giật tung đít thế này thì để làm j hả bạn
con Qmobile đó sử dụng CPu Qualcomm MSM 7227 600MHz chạy Android 2.2 đó.
bác này có avata hoành thật! haaaaaa!
giật tung chảo.....................mình không thích nokia cho lắm .........nhưng nói chung các hacker cũng quan tâm đến em này phết đấy bà con nhỉ....
4.0 cho máy tính bảng nên đòi cấu hình cao bởi thế mới giật. Còn 2.3.4 thì vô tư, chạy ngon, cài game chiến ầm ầm. ngoài android các phiên bản, n900 còn chạy được 1 số hệ điều hành nữa. window 4.0

windows 3.11

windows 98

debian

macos

còn archlinux, ubuntu, fedora.

ubuntu mobile 9.4

mấy bro có ý kiến gì nữa ko
[h=1][/h]
HD2 vo doi I love my hd2
thêm 1 thằng thiểu năng. haizzzzz!
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
You should love HTC too.
ủa chứ chả lẽ chỉ có N900 600Mhz chạy đc android 4.0 ah? sax. nhìn thấy tởm. cho cũng chả thèm dùng. đừng có mà nhận xét cuồng nokia quá
ngu mà nguy hiểm
Cảm ơn, ý kiến đó không phù hợp.
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm
yoyo_tn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zumzum102 ép xung lên chạy 900Mhz hay 1G Mhz chưa, chạy cứ phải gọi là vù vù
Hix! Con laptop mình mới chạy được Android 3.2 thôi mà con này chạy luôn cả Android 4.0.
N900 mà có cấu hình tốt tí nữa thì vọc sướng phải biết.
oh. Con nay cung xua roi. Ma van duoc hacker quan tam day nhi?
jackieTong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ái chà

xưa mà độc bro à
jackieTong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ái chà

nguy hiểm
nhan_bk
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao nguy hiểm bạn mình từng xài e hd2 nhưng bán rồi e đó ok lắm mà đời cuối 2009 mà chạy đủ hệ điều hành....có chú nào làm như e đó được đâu..bạn thử tìm được máy tương tự vậy rồi nhận xét nhé cứ phán bừa...rõ stupid
ngụy biện.................nguy hiểm thật

---------- Post added at 06:31 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------

có khi nào iphone 4 chạy adroid 4.0 thì khối đứa bỏ ios qua adroid xài mấy bác nhỉ.hihihi
tj3uwy
ĐẠI BÀNG
12 năm
nokia mà chạy được android là khủng rồi
hacuong1612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao ICS trên em SII của mình cứ mất tăm đâu thế nhỉ?càng chờ càng mất hút😔
N900, điện thoại dành cho dân nghịch phá ;)
Vừa mới mua lại con N900 từ thằng bạn, lại đón tin vui này, tha hồ nghịch rồi ;)
N900 có lẽ không phải là một "smartphone" mà phải một "computer". còn việc chạy Android 4.0 lag là điều dễ hiểu nhưng quá tuyệt vời cho nhưng N900's fans !
Vâng chú mày có GSII la vô địch thôi
Ngắt đi
Ô Ông này làm sao đấy. tự dưng xoắn xít lên thế? động chạm j nhà ô.. chắc?
từ đầu nokia đã cho nó nickname computer phone rồi
ôi. thêm 1 thằng mù thông tin nữa mà phán vl thật
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
e này nhỏ nhưng có võ... so với cấu hình vs hd2 như vậy đáng khâm phục lắm... bi giờ mới hiểu vì sao nên có cấu hình mạnh
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hahaha, N900 thiệt là kinh thiệt hahaha, N900 k chỉ chạy được android đâu các bạn, còn có thể chạy được nhìu HĐH khác nhau (nghe đồng có vụ boot 7 HĐH cùng lúc thì phải hahaha) đúng là N900, sau 1 năm dùng nó cho đến khi chia tay nó rồi vẫn rất là hâm mộ nó. Các bác chém em nó vừa thôi, về việc cấu hình yếu chạy được android 4.0 mình k nói chứ N900 là đt có thể boot 1 lúc được nhìu Hđh nhất, rồi ép xung, đa nhiệm, tùy biến tùm lung tá lả. Bác gì nói k bằng HD2 kìa, bữa nào anh nào có N900 ra cafe với bác ấy r mở chạy 1 lúc 30 apps cho bác ấy coi đi 😃 e đã từng làm điều đó và đáp lại em chỉ được những con mắt sững sờ 😔 (từ các ifan cuồng tín)
Đừng nghĩ vậy, N900 có thể gọi là 1 lão tướng, lão tướng thì ko thể địch lại các thanh niên đang còn sung sức dc.
Với nhu cầu tự động hóa như hiện nay thì N900 chả là cái gì cả. Nhưng ko thề phủ nhận N900 là 1 trải nghiệm tuyệt vời.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019