[Video] Phẫu thuật iPhone 5c, khác iPhone 5 rất nhiều

sonlazio
24/9/2013 12:54Phản hồi: 268
[Video] Phẫu thuật iPhone 5c, khác iPhone 5 rất nhiều
iPhone_5c_tear_down-4 copy.jpg
Khi Apple giới thiệu iPhone 5c thì rất nhiều người cho rằng 2 điện thoại này chẳng khác gì nhau, iPhone 5c chỉ là bản thay vỏ của iPhone 5. Thực tế thì chỉ khi tháo ra chúng ta mới thấy sự khác biệt giữa 2 máy là nhiều thế nào, không chỉ đơn giản làm động tác thay vỏ, Apple đã cải tiến rất nhiều bên trong 5c, thay các kết nối mới, dùng keo như iPhone đời đầu để giữ yên các dây ăng ten và thay pin mới. Mời các bạn xem một số hình ảnh phẫu thuật iPhone 5c và so với 5s, bấm vào hình để xem hình lớn hơn, tất cả đều có phụ đề.
[prebreak][/prebreak]
Một vài khác biệt chính:
  • Tiếp xúc anten wifi và sóng đổ keo giống iPhone đời đầu giúp cố định & bắt sóng tốt hơn.
  • Đèn LED đưọc chuyển sang cáp nguồn
  • Mô tơ rung được bọc một lớp cao su ==> không có tiếng kêu nhẹ như iPhone 5
  • Tiếp xúc loa ngoài tiếp xúc tốt hơn.
  • Camera có thêm thanh nẹp giữ cho chắc chắn hơn.
  • Màn hình khác chân tiếp xúc.
  • Nút nguồn nông hơn.
  • Pin lớn hơn iPhone 5
  • Cụm main có cách sắp xếp bên ngoài khác, chưa rõ bên trong khác hay không
Lưu ý: Đây không phải là máy dành để tặng các bạn trúng thưởng trong chương trình bốc thăm iPhone 5c của Tinhte.vn, máy trúng thưởng là máy có màu vui vẻ hơn:p

Cảm ơn Gia Vũ Mobile đã hỗ trợ thiết bị.
Cảm ơn Nhật Huy Mobile đã giúp tháo thiết bị.
268 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
Ông bà ta có câu tiền nào của nấy ! Điều này đúng với Iphone
@Phan_Quan có hiểu về thiết kế của nó không mà nói..thế
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
@kaitoukid93 ai biết gì về thiết kế đâu ? thấy hàng iphone đẹp bền, xài ổn định nên nói thế, bộ ko đúng hả ? bác rành về thiết kế thì nói nghe xem thử đi hay bác cũng giống mình ko biết gì về thiết kế mà nói ra vẻ ta đây ?
Thế chính xác là màu gì ạ, anh có thể nói rõ, có phải màu hồng gay lord? :eek:
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thịnh Apple Cho hỏi "MOd" là cái quái gì thế?
@cool3366 modiator hay cái gì ấy, là thằng giám sát. bạn dùng từ thật bậy, comment, nó sẽ ra 1 cái thông báo 😁. nội dung cần phải kiểm duyệt
@sonlazio Màu gì thì màu. Nó sẽ về tay em. hí hí hí.
trúng về thì độ lên. Lo gì.
Em cũng không cần máy trúng thưởng các bác cứ tháo xong lắp lại rồi cho em con này là đc 😆))
tiennhiemxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyhoangonline Tháo xong không cần lắp lại đổ hết vào túi bóng mình chạy qua mang đi đổ rác cho các bác 😁
@huyhoangonline cm hay và hài nhất trong ngày =))
@tiennhiemxd bác con hiểm hơn em đấy kaka
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
mặc dù tốt hơn 5 những vẫn chờ 5s 😃
Nhìn linh kiện và cách bố trí của apple là thấy ghiền, vậy mà mấy thằng bên Genk nó nói 5C na ná iphone 5, mấy thằng đó chắc bị lé quá 😁
@Bruce Willis Đừng ghiền bợn ơi, ko đến lúc mua đồ về (mac, iphone, ipad) mà cứ bung máy ra xem hỏng máy lúc nào ko biết 😕.
@Bruce Willis mình ko bjo thèm đọc bài của game K :v toàn mấy thằng trẻ trâu chém gió viết thôi :v luôn có 1 sự ăn tiền và dìm hàng hộ a nào thì bác biết rồi :v
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bruce Willis genk lá cải chẳng khác gì bọn mương 14 mà bác. chấp làm gì tụi nó
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Link kiện và bố trí giống ip5 không nhỉ?
ngoanrazo
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn cái hình mình tưởng nos là joystick chơi game 😁
one793
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới vào tưởng của nước ngoài...kéo xuống thấy của tinh tế..mới đầu cứ tưởng 5c tặng......_ _!
Xấu hơn cả touch 5
@tobe2405 😆 Đang mong có con Iphone nào giống con Ipod touch 4 thì tốt biết mấy. Dáng đẹp thôi rồi
haitaccr113
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác sĩ rất là chuyên nghiệp!
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
con này ra ế ẩm lắm, chẳng có mấy ai mua, thấy zing news đăng con này giảm liền 4tr mà cũng ko kích thích được người tiêu dùng
@Dahaka321
giảm 4tr nhưng vẫn chưa về giá trị thật của nó nên tâm lý chờ đợi vẫn còn, nếu về đúng giá khoảng 12tr thì khả năng sẽ nhiều người mua hơn
@Sonltt
Thu Phương , Ngọc Trinh ráng tậu 5S Gold . Hot girl nào cầm 5C , chị em chúng nó cười kháy thì chết nhục bác à .:oops:
@Dahaka321 mang tiếng giá rẻ , mấy ông thương gia hốt về bơm thêm : Tuyệt đẹp , tuy là nhựa nhưng lại rất cứng cáp cao cấp ( ?!! ) ... bla bla bla .. v.v rồi bốc giá lên 18t thì chả bán cho ...ma . Mà các cụ nói chẳng sai : yêu ai yêu cả đường đi ghét ai ghét cả tông chi họ hàng , mấy cái hãng khác ra con bằng nhựa thì chê kì chết thì thôi , iphone ra con bằng nhựa giá đắt hơn mà lại cứ khen lấy khen để . Chỉ béo mấy con buôn !!
thêm chút là : cái clip này làm nhạt nhẽo quá , thay vì cho cái phần nhạc nền chán ngắt thì cái lão tháo máy bình luận đến từng phần có hay hơn ko .
@Dahaka321 mình thấy bên Mỹ đây họ xài đầy mà bạn.Lâu lâu thấy 1 ông tầm 55-60 mà xài màu vàng với xanh khá là cá tính 😃
hung_ly
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả có gì
Con này tồn khá nhiều , ko tháo ra quay phim thì phí :rolleyes:
thức khuya nhiều tay cầm nhíp rung vãi
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Thức khuya không bị run tay đâu, chì vì làm vài lon hơi khuya nên tay nó vậy. Hình như người Việt không thích 5C thì phải ? ( cá nhân thôi ) nên thấy xuống giá lẹ quá ! Chả lẽ sắp có hàng hãng nên bung sớm chăng ?
duy_huong
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu khác thì linh kiện để sửa chữa sẽ khó tìm và bị làm giá lên rất cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019