Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Quá trình LG tạo ra bộ hình nền mới trên G6, mời tải về trọn bộ

ART+
1/3/2017 17:48Phản hồi: 83
[Video] Quá trình LG tạo ra bộ hình nền mới trên G6, mời tải về trọn bộ
LG vừa đăng tải đoạn video hậu trường các công đoạn tạo nên bộ hình nền mới dành cho G6 giới thiệu ở MWC17. Những hình nền mới trên LG G6 trông có vẻ khá đơn giản, chủ yếu là sự phối màu hài hoà và nhẹ nhàng, tuy nhiên để có được thành quả đó, các nhân viên LG phải tốn nhiều ngày chuẩn bị. Nhìn vào đoạn video thì ta thấy họ phải cắt dán, tạo màu, canh đo khá tỉ mỉ trước khi đến giai đoạn chụp hình chính thức.

Trước đây cũng có hãng khoe quá trình tạo hình nền của mình là Apple với Apple Watch, Apple thì công phu hơn nữa và tốn công sức nhiều hơn. Mà thôi, bây giờ thì mời các bạn tải về trọn bộ hình nền mới trên LG G6 ở link Google Drive bên dưới.

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích những ảnh thiên nhiên hoang dã hơn là sản phẩm của tạo dựng😁
@smile_nice90 Mình nói rất đúng.
tinhbo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@smile_nice90 Bạn giống mấy người thích thiên nhein6 không thích tạo dựng rồi đó =]]
@smile_nice90 Thế vào đây làm méo gì :D
HÌnh cuối nhìn kích thích ghê. Để chờ xem phản hồi từ người dùng khi có bản chính thức rồi cân nhắc làm 1 em -.-
IMG_2085.PNG IMG_2260.JPG
2 cái mình hay xài làm màn hình khoá nhất. Cho ae nào cần.
@thanh_nhan mình rất thích hình nền ntn, trước dùng đt lcd nên dùng chán lắm, sau này mới có cơ hội dùng amoled đổi sang đẹp mê ly.
@thanh_nhan thank thêm lần nữa;
cái hoa đẹp thiệt... 😁
luongitvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongba046 Đầu gối sát cằm à. Chụp ảnh công phu thế :eek:
@mokakdha 20170126_232722 (1).jpg
kuluoj
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp phải biết, chuẩn android gốc, đang xài. Bên TGDĐ đăng từ mấy hôm trước rồi.
vietkey84
ĐẠI BÀNG
7 năm
thay vì tỷ mỉ trong vụn vặt ( hình nền) thì hãy tỷ mỉ, đầu tư làm phần cứng và phần mềm chứ hình nền sau khi mua máy cũng thay hình nền bằng hình cá nhân hết. Nản khi khoe mẽ cái này, giá cao cũng là đây
Thanhscub
TÍCH CỰC
7 năm
@vietkey84 Hầu hết các hãng đều chú trọng mấy cái lẻ tẻ đó đó, chiến dịch maketing không thể thiếu, nhất là hình ảnh.
Còn viêc giá rẻ trong thế giới android thì đầy ra, dòng phân khúc cao cấp chỉ có HTC mới bị coi là hoang tưởng, chứ Sony và LG thì giá cả rất ổn cho chất lượng. Phải chăng do Sony bảo thủ trong việc thay đổi thiết kế thôi. Người dùng vẫn sẵn sàng bỏ tiền ra mua.
vietkey84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thanhscub uh, có lẽ bạn đúng chính vì vậy xã hội muôn người mỗi người một sở thích.
YK.Architect
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietkey84
Vụn vặt @@, cả một ekip người ta làm việc để tạo ra cái hình nền đẹp, phù hợp với triết lý thiết kế của chiếc đt... vô phán như đúng rồi. Lúc nào cũng đòi hỏi ram với chip, rồi cũng lên CH tải game miễn phí về chơi chứ có làm đc cái gì cho đời.
vietkey84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@YK.Architect 1 e kip để tốn tiền vậy ai là người phải chịu thiệt. Tình hình LG bi đát hay vinh quang mà ko đầu tư vào chất lượng. Mình cũng không vào CH play nhé mà mình chỉ vào app sờ TO thôi. Làm gì cho đời thì cậu không có quyền nói nhé tất cả chúng ta được sinh ra đã là một tác phẩm rồi bạn nhé.
Minh hay thích hinh nền tone đen hơn
hinh-anh-nen-logo-3d-chelsea-4.jpg hinh-nen-doi-bong-chelsea-hd-30.jpg
Cho nền PC...
Lên google search "Bộ ảnh tuyệt tình cốc" làm hình nền quá đỉnh :rolleyes:
@ngockhanh1988 Không hiểu sao mình nhìn bộ đó không hề thấy kích thích hay hấp dẫn gì cả.
Những bộ khác nhẹ nhàng hơn thì lại thấy thu hút hơn.
Ai có hình nuy để bảo vệ môi trường không 😁
@NganTran85 Chỉ hình gợi cảm thôi :D

.acu.
TÍCH CỰC
7 năm
trc giờ cứ nghĩ mấy cái hình này là sản phẩm đồ họa, dựng lên từ máy tính ko chứ
Mình thấy hình này của LG rất đẹp, ghét nhất hình có nhiều màu đen, vì máy bám vân tay hiện lên rất rõ.
Cho các thánh suốt ngày đòi nâng cấp máy ảnh đọc bài này. Máy ảnh chỉ có tác dụng ghi lại thôi, còn bài trí, bố cục ánh sáng như thế nào mới là cả một nghệ thuật, mà cái đó thì có tiền cũng chẳng mua được, còn đua máy xịn lens xịn thì cứ tiền nhiều là hoành tráng hơn.
LamAnh88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangcaoquy01 "lải nhải" gì vậy ? hay là "ăng ẳng" gì vậy ?

Nói như chú mày thì đi chơi tối quán xá, club ... hay trong sảnh phim ... muốn chụp hình thì lấy con dt camera cùi 1 2 triệu ra chụp còn muốn đẹp thì đi học cái thứ nghệ thuật chú nói sau đó bày trí dàn đèn ánh sáng các kiểu tại đó xong rồi chụp mới ra hình đẹp hả ? giữa việc nâng cấp camera dt cho chụp tốt hơn và việc chụp những tấm hình đẹp tuyệt đòi hỏi phải có hệ thống các kiểu như LG có liên quan gì nhau ko ? lần sau comment thì liên quan dùm cái đừng lải nhải nhé
@LamAnh88 Chú mày mới đang lải nhải đấy. Comment là quyền của anh. Thích hay ko kệ mợ nhà chú. Anh éo quan tâm nha. Stop cho anh nhờ.
LamAnh88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangcaoquy01 anh chỉ sút con cún ko liên quan ra khỏi chỗ liên quan thôi 😃
@LamAnh88 Chíp con 88 tí tuổi ranh xưng anh với ai thế nhãi ranh, ít nhất anh mày hơn chú 5 tuổi đấy nhóc con à. Lớn thêm đi rồi nói chuyện. Stop here.
LamAnh88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangcaoquy01 ấy trời, chú em hiểu 88 là sn 88 hả, thôi vậy cũng chơi luôn để chú em dc 34 tuổi ( 88 = 29 tuổi + 5 = 34 tuổi ). Tôn chú em làm ông anh luôn, mình rộng lượng mà hơi đâu bày đặt hơn thua tuổi đời, già tuổi mà nói năng nguuuuu thì cũng chết thôi, ông anh 34 tuổi hơn nửa đời người mà nói chuyện ng u như bòo vậy ông anh @quangcaoquy01 😁 . Nói chuyện chẳng liên quan gì cái topic . Lần sau vào diễn đàn nói chuyện vậy nữa chíp đây lại sút vào mồm ông anh đấy cho khôn ra nhá, thế nhá
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
có mấy cái hình nền kiểu màu mè tròn tròn vuông vuông 😁 như này em cũng làm dc, tất nhiên là về dụng ý, ý nghĩa của hình nền thì chịu mà cần hẳn 1 đội ngũ như vậy, e thấy hình nền của SS hay LG ko đẹp, mấy hãng tàu như meizu hình lại rất đẹp ý
em cũng vậy
Có ai dùng mấy cái hình default loè loẹt ái ái bê đê này ko nhở? 😁 Mình nghĩ 96,69% là thay hình khác. Cần chi khoe mấy cái này. Tập trung vào chau chuốt hơn thiết kế phần cứng vs phần mềm đê. Bộ giao diện icon nhìn hơi chuối sao mãi ko chịu đổi? Toàn tốn time cho những thứ linh tinh.
Ngày nay, thiết bị chụp hình tích hợp trên chính smartphone cho hình trên cả tuyệt vời. Chẳng mấy ai set hình nền mặc định. Đội ngũ design hình nền nên dẹp bỏ để cắt giảm giá thành.
@PressnHold Cái đẹp có khuôn mẫu, chắc chắn là như thế, có thể thay đổi ít nhiều với từng người nhưng chắc chắn là tồn tại một tiêu chuẩn chung. Nếu không thì đã chẳng có các cuộc thi sắc đẹp, đã chẳng có hội họa và nhiếp ảnh 🆒
Và nếu ông không phân biệt được đâu là đẹp, đâu là xấu, mà cứ chăm chăm cho rằng của mình là nhất thì tôi bó tay rồi.
@Tú art Bạn có chắc cuộc thi sắc đẹp chỉ thi sắc? Với hình nền (kể cả avatar) thì khoảnh khắc, ý nghĩa và chủ đề mới quan trọng chứ không phải nét, bố sục, màu sắc... Vì thế, bạn lồng cái so sánh tôi và chuyên gia là cực kỳ ẫu trĩ. Đó không phải cách giải thích hay chia sẻ một quan điểm. Tôi thấy bạn trên quoted tôi mới là một sự "khai sáng" có ý nghĩa. Còn động tí mà đả kích vào cá nhân người tranh luận là kém!

P/S Mạnh dạn khoe ảnh thế mạnh nhất của bạn và mình 😃 Dám?
@PressnHold 1. Dĩ nhiên phần "tài" có ảnh hưởng nhưng phần "sắc" nhiều hơn, vì thế nên người ta mới gọi là thi sắc đẹp.

2. Nếu nói giao diện là nội thất thì hình nền chính là nước sơn. Chọn hình sao cho hài hòa mới khiến cảm giác khi dùng cái phone trở nên dễ chịu. Vì thế với hình nền thì... ai thích gì chọn đó, ông thích khoảnh khắc tâm trạng nhưng tôi lại khoái bố cục màu sắc cơ, nhưng rất tiếc đây lại là vấn đề khác.

Câu của ông ở trên là "bởi vì smartphone hiện tại có máy ảnh tốt nên không cần hình nền".

=> Tôi quote lại là: "ông có tự tin mình chụp đẹp được như wallpaper..." (hàm ý không phải ai cũng chụp ra hình đẹp nên cần wallpaper).
Đâu có đả kích vào người tranh luận nhỉ?

3. Xin lỗi không hiểu ý cái P/s.
Nếu ý ông là khoe ảnh chụp của bản thân thì tôi nhận thua luôn cho lẹ 😁
@Tú art 1, 2 ok, dừng ở đó ổn rồi :D
3 ý tôi là khoe hình ảnh được chụp bởi bạn và tôi, không cần cùng chủ đề, ai có thế mạnh về chủ đề (thể loại) thì khoe ra. Vì tôi thấy nick bạn và bạn còm kiểu "có làm được như người ta không mà chê" nên mạnh dạn, coi như học hỏi 😃
Thấy xấu mù...
Eazy
TÍCH CỰC
7 năm
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn mấy thánh cứ phán LG tỉ mỉ tập trung ba cái hình nền. Sao k tập trung vào phần cứng phần mềm các kiểu.
Cty người ta là Tập đoàn đấy. Mấy bác suy nghĩ j thì đội ngũ ngta suy nghĩ qua hết rồi. Nếu bác là ng sản xuất đt thì bác có đầu tư riêng cái ảnh nền còn mấy phần cứng phần mềm thì làm qua loa k. Sao k nghĩ tích cực tới cái ảnh nền thôi còn tỉ mỉ vậy thì các phần quan trọng khác ngta làm kỹ tới mức nào ?
huongdotien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không vào link down dc ad ơi, cả trên app tinhte và trên web

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019