Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Video review nhanh Gopro Hero 5 Black sau một thời gian sử dụng

dym2k8
3/1/2017 9:22Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
có cách nào giảm tiếng ồn gió k mấy bác, dán băng keo vô dụng , vẫn ồn. mình đang dùng hero session
@huydaika13 Bạn lấy 1 tấm giấy dày kích thước to hơn camera chút (mục địch kiểu như cho Goprro núp gió) rồi che trước camera đương nhiên ko che ông kính lại rồi.
Bạn cho mình hỏi ngu cái, mình đang mở máy ghi hình xong, không biết cách nào để tắt nguồn máy, cuối cùng phải dùm "voice" để tắt. mới mua nên còn gà quá
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@hieuhoai Bạn bấm chặt nút bên hông khoảng 2-3s là tắt. Bật cũng vậy
@dym2k8 thanks bạn,
còn muốn quay slow motion thì làm thế nào vậy bạn, mình để 1080, 120fps rồi mà quay sau không thấy có hiệu ứng quay chậm
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@hieuhoai Hiệu ứng này phải xử lý trên máy tính bạn ạ
@dym2k8 Bạn biết phần mềm nào dùng để xử lý hiệu ứng này không ?
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@hieuhoai CÓ nhiều mà bạn, mình hay dùng Adobe Premiere
Cho hình hỏi giữa hero 4 black và 5 black về chất lượng hình ảnh và video có j khác biệt nhiều ko. Mình thấy thông số cấu hình tương đương nhau mà ko thấy bài so sánh nào
totandat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tình hình là chưa thử con Gopro 5 xuống nước bao giờ. Vì thấy người video youtube bảo là vẫn bị vô nước cá LCd trắng đen nên ngại quá. Có bác nào test thử chưa ^_^
dym2k8
TÍCH CỰC
7 năm
@totandat Hên xui thôi bạn, mình đợt đi biển cũng chắc cốp mua thêm housing xong cuối cùng tháo ra tháo vào nước biển bụi dễ vào ống kính nên thôi kệ mẹ để trần xuống nước luôn, chả sao cả 😆
totandat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chưa xài housing bao giờ, giờ mới biết là muốn xài phải tháo kính ra. Vậy thôi để yên cho rồi. tháo ra vô rớt bể thì ăn cám 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019