[Video] Robot Sophia: "Em muốn có một gia đình nhưng giờ chưa làm được...Em sẽ hủy diệt loài người!"

ND Minh Đức
16/8/2016 12:47Phản hồi: 92
[Video] Robot Sophia: "Em muốn có một gia đình nhưng giờ chưa làm được...Em sẽ hủy diệt loài người!"
Sophia là "cô" robot được tích hợp hệ thống camera và các thuật toán máy tính thông minh, cho phép nhìn, quan sát, theo dõi và giao tiếp với con người bằng cử chỉ nét mặt cũng như ánh mắt. Gương mặt và ngoại hình của Sophia được lấy cảm hứng từ chính người vợ của tiến sĩ cơ khí David Hanson người lãnh đạo nhóm nghiên cứu tại hãng robot Hanson. Không chỉ thế, Sophia còn được trang bị công nghệ AI của IBM và Google cho phép cô có thể nói chuyện với con người, ghi nhớ lại những người mà nó từng gặp và tự phát triển trí thông minh theo thời gian. Trong đoạn video bên dưới, bạn sẽ thấy màn trò chuyện giữa Sophia và một anh phóng viên với những đối đáp khá thú vị, thậm chí là có phần đáng sợ về tương lai của robot sống cùng con người: "Em sẽ hủy diệt loài người."

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rồi có ngày e sẽ thống trị loài người
Giết nó ngay đừng cho nó đẻ trứng
@heolujnd Robot đẻ trứng bằng nách hả thím???
Khắc tinh của con người lại do chính con người tạo ra.
htnvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
cưới 1 em nếu có điều kiện
verybeo
TÍCH CỰC
8 năm
@htnvn đang sắp lên đỉnh thì hết pin 😆)))))))
Được thôi ! trước khi hủy diệt loài người thì em phải phuc vụ loài người trước đã .
😆 còn lâu lắm sói ạ
rảnh 😃
MR_VIP_VDR
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caocaolatre199x tặng bác 1 cục phân về nấu canh nè 😃
@MR_VIP_VDR văn hóa của bạn cũng chỉ đáng bằng cục phân đó thôi à? 😃
histyle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hãy tưởng tượng khi bạn đang ngủ ngon giấc bỗng mở mắt ra và thấy cô robot giúp việc đang cầm con dao trừng trừng nhìn bạn. 😁
@histyle Bạn có cơ hội mở mắt
Bỏ mịa, xxx nó gắn lưỡi lam bên trong là xong 😕
mokakdha
TÍCH CỰC
8 năm
Làm cho nó cặp xôi. Các thánh FA đi qua xoa bóp thì tuyệt
Jbjch
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mokakdha Thánh Chịch :rolleyes:😁😃
xinh đấy 😃
ngày tận thế đã đến
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
Uncanny Valley.
tronglt123
ĐẠI BÀNG
8 năm
lưu manh vãi c.. vừa nói làm bạn tốt của con người sau lại đòi hủy diệt ...
Em huỷ diệt loài người xong em ở với ai??? Rồi em cũng die mà thôi.
cbr150r
TÍCH CỰC
8 năm
@Khẩu trang xanh Ẻm ở với dạng của ẻm, ẻm cho rằng loài người kém văn minh và "ngu dốt", cần phải loại bỏ
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
8 năm
@Khẩu trang xanh bạn này suy nghĩ ngắn quá. Nó mà đã phát triển được tới mức hủy diệt loài người thì nó cũng sẽ tự tạo ra đồng loại 😃
cbr150r
TÍCH CỰC
8 năm
Sói này phát triển nhanh hơn định luật Moore là cái chắc
Thời điểm này đám rô bốt vẫn còn stupid lắm, toàn thần thánh lên thôi. Ba cái con này chả thông minh hơn đám phần mềm siri hay cortana là mấy
@homqua112 Đại diện skynet, em xin thông báo lu ba ca chi
@homqua112 Bạn nhầm, đừng bao giờ đánh giá thấp đối thủ, đánh giá thấp đối thủ là bạn đã thua ngay từ ban đầu
@chinh0945399585 1 con robot được thương mại hoá 2017 thì chả thông minh nổi đâu bạn. cáchTrả lời câu hỏi của nó giống như phản xạ của siri/cortana thôi, huống hồ gì tay phóng viên kia chắc gì ko phải là người của hãng sx
BondKute
TÍCH CỰC
8 năm
@homqua112 Thánh dùng mấy con rồi mà biết thế ạ?
@homqua112 cái phần doạ đấy chắc được lập trình 😆 tạo scando
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
kinh dị vl.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119