[Video] So sánh tốc độ mở phần mềm của Android 4.3 (dalvik) và Android 4.4 (ART)

vuhai6
16/11/2013 11:3Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thi3f2605
TÍCH CỰC
10 năm
tương đối rồi. nói chung là phải chờ thêm thời gian. phải có bước đệm mới thấy sự thay đổi
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao cái Nexus 7 2012 của mình up lên 4.4 vào Developer options không thấy Select Runtime để chọn ART vậy mọi người ơi. Có ai chỉnh được ART trên rom stock 4.4 không?
Bác có vấn đề về đọc hiểu hay sao vậy? Ông kia bảo là iphone 256mb chạy nhanh hơn cả Android ram 1GB nên tôi mới lấy ví dụ về ip4 và S2.Android có thể ko đc mượt như ios, nhưng bảo iphone 3gs nhanh hơn máy android 1gb ram thì đúng là đần.
@Vandetta Ờ , ờ , thế thì đừng đưa vd làm gì ? hai cái chênh nhau thế mà nói làm gì ?
kiếm hai con nào bằng nhau đi ngen !

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
Ông nào đọc giọng hơi ngọng nhé, l đọc như n..., góp ý nghiêm túc về tập lại đi nhé bác 😃
trong android 4.2 trở lên thì nó có cái thay đổi tỉ lệ khung hình đó. sao bác không cho nó thành 10x để so sánh. Nhìn chăm chú mà hồi hộp quá đi, lại khó nhận ra nữa
hieu_hy
TÍCH CỰC
10 năm
vuhai6
mình xài nexus7 2013 bị lỗi cảm ứng. để nexus 7 trên bàn, ghế, giường ( nói chung là không chạm vào người ) thì cảm ứng bị loạn, lúc được lúc không, lúc nhạy lúc bấm mãi không ăn. nhưng khi có 1 tay chạm vào thì ngon lành cành đào. Nhiều người khác cũng bị, có ai biết cách giải quyết triệt để không
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
@ironic_haha N7 2012 cũng thỉnh thoảng bị như thế.
mình nhìn vẫn thấy ad ấn ko chuẩn cả 2 bên,ko cùng lúc

Sent from my GT-P7310 using Tapatalk 4
dù Google xào thế nao thì nó vẫn là java vm mà.
trước kia mình thấy Microsoft Visual J++ (Sun gọi đây là dirty java implementation!?) có vẻ dịch mã java ra trực tiếp tệp .exe cho phần mềm java chạy nhanh hơn trên Sun JVM-nay thuộc Oracle. nếu Google tiếp cận cách này thì có vẻ giảm thiểu lag hơn vì không còn khái niệm java virtual machine như dalvik hay ART.
Haizz. Chắc não bác bị chậm.
@Vandetta cũng cỡ bác thôi !
không sao .

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@tinhlabui-phuilabay 2 bác này cãi nhau hoài 😁 chung qui là bác kia kêu 3GS vẫn chạy nhanh hơn thiết bị android 1GB , em nghĩ điều đó không đúng :D cứ mang con S2 ra so với 3GS là biết ngay 😆)
Mình nghĩ google có cải tiến thế nào chắc cũng ko thể bằng iOS vì vẫn qua máy ảo trừ khi dũng cảm đập cái nhà cũ đi làm lại từ đầu , tuy nhiên nếu thực sự chỉ cần cải tạo nhà cũ bằng 98-99% iOS về độ mượt và pin thì cũng coi như 1 thảm họa với nhà táo rồi.
Mặt khác iOS dường như cũng không còn gì đột phá nữa từ iOS 4- >6 nếu iphone 6 tiếp tục cải tiến theo cách chỉ thay icon và nâng ram, nâng chip và làm to màn hình lên bằng các con android hiện tại thì có lẽ iOS sẽ ngày càng tụt giảm là cái chắc. Trừ khi họ lại có các đột phá về hệ điều hành thì doanh số mới giữ được.
@Slag mình đồng ý về khoản này , không có gì để bàn cãi về vấn đề chất lượng của app trên IOS 😁 mình là người trải nghiệm 2 nền tảng qua lại rất nhiều :D về tùy biến này nọ thì có thể nói IOS không thích hợp cho người thích vọc phá , nhưng nói về việc sử dụng cho công việc hằng ngày thì đống app của IOS luôn làm mình hài lòng hơn :D mình đã thử so sánh một số app trên 2 nền tảng , IOS lúc nào cũng chất lượng hơn , chưa nói về game :D theo mình thấy Android cũng đang dần hoàn thiện hơn , tùy biến rất nhiều thứ hay mà IOS không có , mỗi hãng có thế mạnh riêng , đều do người dùng thích gì thôi :D mình nghĩ là người mê công nghệ thì chúng ta nên vui mới vì điều đó :D sau này sẽ có rất nhiều sự trải nghiệm tốt cho người dùng :D mình không quan tâm vấn đề hãng nào tốt hơn hay mượt hơn , mình chỉ quan tâm 1 ngày làm việc giải trí của mình được hiệu quả thôi :D IOS hay Android đều làm được điều đó :D hãy làm người tiêu dùng thông minh :D
@Slag Thế thằng iOs có bao nhiu thằng sx ? Giờ muốn tìm 1c đt chạy ios màn 4.5' hay 5' có ko ? Muốn 1c đt chạy ios có đèn led thông báo có ko ? Airdrop ah ? Thế airdrop muốn share ảnh cho mấy cái android hay nokia s40 thì làm thế nào ? App bên thứ 3 thì còn tùy nhé, quan trọng là đáp ứng đủ nhu cầu hay ko thôi. P/s : ông anh trc đây cứ "đã dùng ip rồi là ko muốn dùng đt nào khác" đang mê tít với con sky 830 với giá chỉ 3t5, ném mẹ con 4s sang làm đt nghe gọi rồi.
hieu_hy
TÍCH CỰC
10 năm
@boybl1990 Ủng hộ bác. iOS chả có cái vẹo gì để tung hô cả 😁
@boybl1990 android bạn ạ
lippel
ĐẠI BÀNG
10 năm
nexus 7 kích hoạt ART ở đâu thế các bác? em thấy review trên nexus 5 có chế độ fullscreen mà cũng ko thấy đâu luôn
thế quái nào hwa e update con sky lại lên androi 6.0 thế này, bỏ mịa, chạy nhanh quá, ko dùng que.hehe. :v
@lamviecthoi321 cái đấy gọi là cầm đèn chạy trc ô tô bạn ah 😃
Bản chất Android gốc lúc nào chẳng mượt ,thực tế rất khó có thể cảm nhận được lag !
saylao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế mà em cứ tưởng thằng 4.4 chậm hơn 4.3 là vì nó phải xử lý cho ra hình ảnh đẹp hơn chứ.............😁
Chung nao note 3 moi duoc len 4.4 day

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019