[Video] Song đề tù nhân và lý thuyết trò chơi

BaroTo
12/7/2018 19:26Phản hồi: 586
586 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở tình huống đầu tính ra thì giữ im lặng lợi hơn. Còn tình huống sau mình nghĩ lấy 2 hộp lợi hơn
rill
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái đầu là song đề tù nhân, mình nghĩ giữ im lặng lợi hơn. Cái sau là bài toán Newcomb, mình nghĩ lấy hộp B lợi hơn
Tuỳ theo mối quan hệ của 2 tên tội phạm và khả năng "đọc bài" của mấy chú công an. Thường thì các chú ấy hay hứa hẹn và kích nhau để các tên nghi phạm khai tội của nhau. Còn cái hộp A B thì cũng tuỳ theo tính cách mỗi người, ai tính cách an toàn thì chọn A, ai có máu "cờ bạc" chút, đc ăn cả ngã về mo, thì chọn B. Chọn cả 2, cái này nói chơi hay sao ấy chứ,thì ai cũng có thể chọn, dễ mà. Vụ ăn trộm nông sản của nhau, cho nó trộm ít hôm, bắt đc dần cho trận để chừa, bắt bồi thường gấp 10 lần cho kinh. Cái này sao có cảm giác là 1 nhánh nhỏ của thuyết hỗn mang.
nambun
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu là mình, mình sẽ lấy cả 2 hộp vì mình nghĩ nó lợi hơn o_O
Ví dụ đầu mình nghĩ tố cáo Peter lợi hơn. Ví dụ sau tính ra thì lấy 2 hộp lợi hơn
Ở bài toán Newcomb, tính ra thì lấy hộp B lợi hơn. Còn ở song đề tù nhân, tính ra thì giữ im lặng lợi hơn
Hanism
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở bài toán Newcomb, tính ra thì lấy 2 hộp lợi hơn. Còn ở song đề tù nhân, tính ra thì giữ im lặng lợi hơn
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở tình huống đầu nếu là mình thì mình sẽ tố cáo Peter. Còn tình huống sau mình nghĩ lấy 2 hộp lợi hơn
tdhxxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ví dụ đầu mình nghĩ giữ im lặng lợi hơn. Ví dụ sau tính ra thì lấy 2 hộp lợi hơn
redhawk7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở bài toán Newcomb, tính ra thì lấy 2 hộp lợi hơn. Còn ở song đề tù nhân, tính ra thì giữ im lặng lợi hơn
mainguyencu
ĐẠI BÀNG
6 năm
đọc lại 2 lần vẫn k hiểu thuyết này lắm
Cái đầu là song đề tù nhân, tính ra thì tố cáo Peter lợi hơn. Cái sau là bài toán Newcomb, tính ra thì lấy 2 hộp lợi hơn
cnkpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tính ra thì tố cáo Peter lợi hơn
Nếu là mình thì mình sẽ tố cáo Peter 😁
Ở bài toán Newcomb, nếu là mình, mình sẽ lấy cả 2 hộp vì mình nghĩ nó lợi hơn. Còn ở song đề tù nhân, mình nghĩ giữ im lặng lợi hơn
Ở bài toán Newcomb, mình nghĩ lấy hộp B lợi hơn. Còn ở song đề tù nhân, mình nghĩ giữ im lặng lợi hơn
Tính ra thì giữ im lặng lợi hơn :rolleyes:
Tính ra thì giữ im lặng lợi hơn 😁
Jason Tu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tính ra thì tố cáo Peter lợi hơn 😁
duytung27st
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu là mình thì mình sẽ tố cáo Peter :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới