Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Sử dụng Email trên Blackberry PlayBook

vuhai6
1/2/2011 11:30Phản hồi: 39
Thế hệ máy tính bảng đầu tiên của RIM không có tính năng 3G, đồng nghĩa với việc bạn sẽ bỏ mất những tính năng tuyệt vời mà một chiếc điện thoại Blackberry với dịch vụ BIS mạng lại. Có vẻ như Playbook được thiết kế dành cho giải trí hơn là cho công việc, điều này trái ngược hoàn toàn với những gì mà RIM đã nói trong buổi ra mắt sản phẩm của mình. Tuy nhiên mọi chuyện sẽ được giải quyết nếu như bạn có một chiếc điện thoại Blackberry, sự kết hợp của bộ đôi này sẽ gia tăng tính năng cho PlayBook và bạn cũng có thể làm được nhiều việc hơn.

Vấn đề được đặt ra là liệu RIM có tự giới hạn lượng khách hàng mua PlayBook của mình không khi mà họ phải sử dụng cả điện thoại của Blackberry để làm việc? Bỏ qua chuyện này, vừa qua RIM đã phát hành một video mới nói về tính năng Email của PlayBook, một tính năng không thể thiếu của một trợ thủ đắc lức. Thông qua kết nối với điện thoại Blackberry, và tính năng đa nhiệm của PlayBook bạn có thể vừa duyệt mail, vừa làm các công việc khác như đặt lịch hẹn, chỉnh sửa văn bản ...

Nguồn: blackberry
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các sản phẩm không chông chéo, và luôn có sự hỗ trợ đã tạo nên nhiều phân khúc thị trường
shensai_1
TÍCH CỰC
13 năm
cái ảnh ngoài trang home là ảnh SE mà anh ơi ;)
3G Ko có là em loại ngay từ vòng gửi xe
Hay là pác ko có tiền mà mua, có bản 3G nhưng đến tầm quý III mới có, pác cứ nói thế, e thấy con Playbook này là tuyệt nhất rồi đó, coi film full hd là bác biết cỡ nào rồi :banghead:
h2script
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn, Tablet không có 3G thì nghỉ cho khỏe.
Fan cuồng của BB nguy hiểm hơn ifan nhiều, full HD em xem trên 42" còn ko ăn thua nữa là màn playbook. Mà tablet cùi của china nó cũng xem fullHD ầm ầm đấy thôi. Ipad chỉ có 1, còn giống ipad thì có hàng trăm.

pháy ngôn cho cẩn thận, bber với ifan thì cũng là ng yêu công nghệ cả thôi, cứ thích vào chọt 1 câu cho 2 bên chửi nhau là sao nhỉ....
playbook hay dở j cũng là playbook, ipad vẫn là ipad,.....
Đợi quý 3 mới ra 3G thì có mà ăn cám. Lúc đó iPad2, galaxy tab 2, v.v... nó ra rồi
Hình như đang dùng Wifi thấy cái đèn ở điện thoại chớp chớp....điều đáng tiếc là không có 3G
Mình có 9800 rồi... giá mà ai đó tặng chiếc Playbook kia thì tuyệt
huck23
TÍCH CỰC
13 năm
e sẽ tặng a 😃 nhưng a tính tặng lại e cái gì nào 😁
hehe... e cũng ko mong gì nhiều, đơn giản thôi ạ, a chỉ cần gõ vài kí tự là xong... hihi... cái pass Admin của anh nhé... :D

đó là 1 cách để tạo sự thu hút đối với những khách hàng đã có BlackBerry như anh Cuhiep đây, và cũng là sự thôi thúc những ai muốn khám phá playbook mà chưa có blackberry phone mua thêm 1 sản phẩm nữa từ RIM... tuy số khách hàng này chắc không lớn @@
Em cũng thế, bác nào cho bác Hiệp thì cho e 1 cái playbook luôn nhé. Thấy cái biểu tượng Adobe mà thích quá ah.
sự kết hợp quá thông minh, đúng là về email thì blackberry vẫn chưa có đối thủ, playbook chắc chắn sẽ tạo ra một cuộc cách mạng, đây chắc chắn là chiếc máy tính bảng đãng mong chờ nhất, ipad hay xoom chỉ là cái đt phóng to thôi, playbook mới đích thị là máy tính bảng
hic, cái honeycomb của XOOM vãi chưởng lắm bác ah ......
không có 3G để giảm giá thành và tăng sức mua cho ĐT, chơi chiêu này cũng độc ghê.
mình thích em xoom hơn , xem xong cái clip android 3.0 mà kết.
Không có 3G cho dù VIP cỡ nào cũng không mua .
Sao thế nhỉ:adolf:😕.
nếu storm 1 có wifi thì liệu iphone có thành công như hôm nay không
Còn bây giờ là fb không có 3G. Liệu đây có phải là sai lầm tiếp theo của touch không
Khi số lượng sản xuất bị hạn chế
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Storm tuổi gì mà đòi so sánh với iphone 2G....? =)) Bác dùng không thấy nó cùi à?
Mình không nghĩ nó thắng ifan nhưng sẽ khác nếu nó có wifi
Bây giờ thì hình như số người biết nó cứ đếm trên đầu ngón tay với ngón chân:rolleyes:
Còn mấy con Samsung cùi bắp ngày xưa đem so với ifan thì bây giờ mới thực cùi bắp. Đến nỗi muốn lên Android cũng sợ chết này nọ nhưng nó cũng có nhiều người biết hơn:furious:
bt_mis
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ là chiến lược kinh doanh thôi. Bác nào thích 3G thì chờ một thời gian. Nhất định sẽ có.
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Thị trường chính là dành cho doanh nhân nên việc kết hợp 2 sản phẩm là truyện bình thường 😁
Ý đồ của nhà sản xuất cả :D
xem con này và xoom em quyết định chờ ipad2 . hehe
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
sẽ là sự kết hợp hoàn hảo, nó giống như điểm mạnh của thằng này là điểm yếu của người khác và sẽ hỗ trợ cho nhau, không biết đây là sự vô tình hay là sự cố ý sắp đặt của RIm
em thấy có 3g sẽ được chuộng hơn, vì nó sẽ tiện lợi hơn rất nhiều, nếu mà như playbook hiện tại thì e thấy thà mở BB lên check mail lên cho rồi, cần gì mà hỗ trợ kiểu này nữa. Hay là khi cần lướt web mà ko có wifi thì ko lẽ lại phải sử dụng BB sao, nếu thế thì thà đợi XOOM hay ipad 2 ra cho sướng cuộc đời, tất cả trong 1, check mail, game, web, music, video.
Còn bác nào mà cứ ca tụng cái full HD của tablet thì nên suy nghĩ lại dùm 1 cái, dù pin của nó có trâu bò đến mức show dc 2 3 bộ phim dài 4 5 tiếng đồng hồ đi chăng nữa, thì sao các bác ko show lên cái màn hình laptop 14inch hay LCD 21 32 41 inch gì đó mà coi cho nó thỏa mắt, chui chui vô cái màn hình chưa tới 10inch mà thưởng thức 1 bộ phim HD thì còn gì là thú vị trong khi không có âm thanh thực sự sống động. Vài dòng góp ý
dentist
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích em này! Đã dùng 97 làm modem 3g cho laptop rồi nên ko có 3g cũng ko phải chuyện to tát lắm!
Mình cũng đã từng lên giường với em iPad, kết quả bị em nó rơi bộp vào mặt đau điếng! Hy vong em này thon thả hơn, không thì phải đi tập như anh Đức anh Hách mất! 😔(
con playbook trong video chạy đa nhiệm và các thao tác mượt hơn hẳn cách đây mấy tháng trong những video demo đầu tiên, quá tuyệt
kết nối không đây với BB, syn data và email quá chuẩn và nhanh, giao diện OS nhìn qua rất đẹp nhưng vẫn không mất đi chất tinh tế và sang trọng của 1 sản phẩm do RIM tạo ra, 1 bộ đội hoàn hảo và đầy nguy hiểm cho túi tiền .... 😔
SAMSUNG galaxy tab của đả lên dc honeycomd 3.0 rôi VIP hơn em nay la` xiê`n video chưng minh đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019