[Video] Tesla Model 3 chạy trên đường phố California

levuongthinh
11/4/2016 1:2Phản hồi: 73
[Video] Tesla Model 3 chạy trên đường phố California
Tesla Model 3, chiếc xe điện nổi tiếng rầm rộ trên Internet trong khoảng hơn 1 tuần qua vừa xuất hiện trên đường phố California. Tất nhiên đây mới là phiên bản thử nghiệm nhưng chiếc xe đã hoạt động ngon lành. Elon Musk cho biết sẽ còn có nhiều thay đổi trên chiếc “xe điện giá rẻ” này. Tesla vẫn đang phải làm việc và chắc chắn là sẽ phải miệt mài để đáp ứng đầy đủ số đơn đặt hàng đã vượt quá con số 325.000. Hạn giao xe là cuối năm 2017.

Với Tesla Model 3 thì chắc không phải nhắc lại nhiều vì các bạn cũng đã nghe nhiều về nó rồi. Đây là mẫu xe điện mới nhất của hãng Tesla Motors với mức giá khởi điểm từ 35.000$ cho bản dẫn động cầu sau. Với mỗi lần sạc đầy, xe có thể đi được 346 km, và có thể tăng tốc từ 0-100 km trong khoảng 6 giây.

Ước gì anh em mình cũng sớm được sở hữu các mẫu xe mơ ước với một mức giá hợp lý hơn. Anh em nghĩ thế nào về Tesla Model 3? Mời anh em chia sẻ!

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con người tàn phá tài nguyên nhanh quá,mấy thập niên thôi vét máng sạch.1 ngày không biết thế giới đốt bao nhiêu lít xăng dầu ..?
100 năm nữa chắc sẽ toàn xe điện thay xăng dầu
@anall Bạn ơi xe điện thì cũng góp phần làm tài nguyên cạn kiệt mà.nó cũng làm ô nhiềm môi trường nữa.
_WIN_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@qtrung1305 :v chỉ sợ hàng tàu :D
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
@_WIN_ ước muốn nguy hiểm quá, muốn chạy được hạt nhân thì đâu phải tạo cái lò và nhét vào cái xe đâu. hậu quả khó lường lắm. như chernobyl thì khốn.
Ước nơ của e 😔:( bao giờ cho đến bao giờ
Không biết 1 lần sạc mất bao nhiêu tiếng nhỉ :rolleyes:
VanThang90
TÍCH CỰC
8 năm
@namkhánh260415 mình cũng đang nghĩ như bạn chắc 1 lần sac 1 ngày
@namkhánh260415 Một lần sạch chạy đc 300km
@namkhánh260415 Trạm supercharge mất 40 phút để để xạc 80% 1h30 phút đầy 100%. theo mình biết thì trạm xạc là miễn phí nhưng xung quanh trạm xạc có nhiều nhà hàng và cửa hàng tiên lợi.
Có thể mua thêm Wall chager để xạc tại nhà. mà xạc chắ hơi lâu
@namkhánh260415 Sạc 80% trong 30 phút. Lái hơn 300Km, ghé trạm sạc đi vệ sinh và uống cafe thì pin lại đầy.
Lúc trước lên hình thấy đẹp giờ sao thấy bt quá zậy
lcc145
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tran quoc son Đây là bản thử nghiệm còn chua phun sơn nữa mà. Phun sơn vào nhìn # hẳn cho coi
vancaobs
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lcc145 sơn màu bạc thế mà bạn lại bảo chưa sơn là sao 😃
@tran quoc son vậy là đẹp rồi bác ơi 😁 , real với photoshop nó phải khác chứ :D
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vancaobs Nó chưa sơn bóng
Duat ND
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá ngon!
Lee Ta Ri
ĐẠI BÀNG
8 năm
The furture ! ;)
Rất ngầu và đẹp.
sao nó không làm cái đầu bo tròn luôn nhỉ? giống cái đầu porsche luôn thì đẹp trai, nhìn quen có lưới tản nhiệt rồi, tự nhiên con này không có nhìn nó dị dị...
@rongxike cái mặt không lưới tản nhiệt đấy mà dán decal hoặc sơn tạo hình thì hơi bị chất 😃
Con này về Việt Nam thì anh thuế ngồi lay hoay chắc 3 năm mới dc thông quan vì k biết nó có được tính thuế tiêu thụ đặt biệt hay k
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienthanht919 Tesla Model S chạy đầy VN r bác :3
makeawish203
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DuoLove Mình nhớ ko nhầm thì mới có 2,3 con Model S ở VN thôi. Vả lại chỉ là hàng mang về không phải thương mại, Có công ty gì nhập về mà ko thấy báo giá. Lấy đâu ra mà đầy hả bạn? Về VN thì ko rõ thuế má như nào nữa
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@makeawish203 e nghe nói thuế sẽ ưu đãi hơn xe xăng dầu :v
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá không đánh thuế theo kiểu việt nam thì ngon
vancaobs
ĐẠI BÀNG
8 năm
chạy pin tuy thấy ko thải khí nhưng quy trình sản xuất ra pin thì cũng thải ra môi trường không ít, và thêm nữa là khi hết hạn sử dụng nó cũng là chất thải có nguy hại đến môi trường.
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin sạc tuổi thọ thế nào và tác hại của nó tới môi trường ra sao . Thư nghĩ sau vài năm khoảng vài ngàn xe sẽ thay pin vài năm nữa khoảng 1 triệu xe thì hậu quả với môi truờng ko hề nhỏ
dhgsm_nd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh phuoc Thấy bảo họ đang nghiên cứu thêm xe chạy bằng nước mưa,cho gần gũi thiên nhiên bạn ah
@thanh phuoc Vấn đề là cách tái chế thôi bạn ạ
thang_a14
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh phuoc vẫn còn hơn 1 triệu xe chạy xăng thải ra liên tọi trong 1 vài năm bạn à
Giá này ở Việt Nam thì e đầu tư 1 dàn chạy uber ngay
cái đầu ko có lưới ấn tượng phết, ko lẫn đi đâu đc
có tạo tiếng ồn giả ko nhỉ?
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
mình cũng mong ước chiếc oto đầu tiên là em này :3
Nhìn giống xe 4 chổ bình thường quá
oemlogos
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bỏ cái hốc lấy gió đằng trước nhìn xe xấu vãi^^