[Video] Tesla Model S tự hành trên đường nhờ bản cập nhật mới

levuongthinh
15/10/2015 4:55Phản hồi: 39
[Video] Tesla Model S tự hành trên đường nhờ bản cập nhật mới
Tesla Model S đã có tính năng tự hành (Autopilot) với bản cập nhật phần mềm mới Version 7.0 và rất nhanh trên YouTube đã có những video thử nghiệm cho xe tự chạy trên đường. Trong video chiếc xe đã có thể tự đánh lái và tự chuyển làn khi cần thiết.

Điều đáng nói là các chủ nhân của Tesla Model S sẽ có thể cập nhật phiên bản phần mềm mới qua OTA, nghĩa là chỉ cần kết nối Internet là có thể tải về và nâng cấp cho xe. Quá tiện lợi!

Một khi đã nâng cấp Version 7.0 cho Model S xong và lái xe ở cao tốc, tài xế chỉ cần bật chế độ Autopilot lên là có thể bỏ tay ra khỏi vô-lăng. Lúc này chiếc xe sẽ tự hành hoàn toàn, và có vẻ anh chàng trong video cũng rất tự tin khi giao cho xe quyền kiểm soát.

Đoạn video được quay ngắn nên chưa thể đánh giá nhiều hơn về khả năng tự hành của Tesla Model S với tính năng Autopilot. Tuy nhiên đây là một bước tiến mới khi các hãng sản xuất xe ô tô đã trang bị tính năng tự hành cho một mẫu xe thương mại.

Theo: Autoblog, Jalopnik
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhdat.ha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Smart Car là đây chăng!?
kebono
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon thế. Nhưng đường phải ngon cơ. Đường nhiều ổ gà ổ khủng long côn ga phanh mệt lắm 😔
Jang Múc
ĐẠI BÀNG
9 năm
không hiểu sao mình rất ấn tượng với hãng Tesla này nhé, từ thiết kế xe, công nghệ mọi thứ thật không chê vào đâu được.
hoasua800
TÍCH CỰC
9 năm
@Jang Múc Giá bên Mỹ đã hơn trăm ngàn rồi đấy.
Má ơi, nhanh quá là nhanh....
thanhcoo4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe tự lái thì ít tai nạn hơn rồi. Cuối cùng thì xe thương mại cũng có rồi.
Nhìn nội thất như trong phim viễn tưởng nhỉ, nhìn ảnh chụp mẫu k phê bằng thực tế như này. Nghĩ thấy tesla to gan gớm, ngay cả google làm lâu vậy rồi mà cũng đang thử nghiệm thôi. Nghĩ về vn thì lại không muốn nói luôn, nhu cầu tối thiểu là đc an toàn thôi mà cũng k với đc thì mấy thứ này chả khác chi lên sao hỏa. Mua chiếc xe về mà còn được tự động nâng cấp như đt thì có 1 cảm giác sướng k nhẹ.
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@1ink Xe nào của Nissan, Audi có vậy, chỉ em phát.

Nói chung cứ cái đà này thì vài năm nữa các thương hiệu xe đắt tiền như Mercedes, BMW sẽ mất nhiều thị phần về tay Tesla.
mrford105
TÍCH CỰC
9 năm
@1ink cái đó là auto cruise thôi mà bác, bác có link ko cho mình xin
@1ink trong video có phải chỉ cao tốc đâu bạn
1ink
TÍCH CỰC
9 năm
@tên tao đây Mình không nhầm đâu. Nhưng có vẻ tính năng không được nhiều như Tesla. Như của Nissan thì nó chỉ tự lái được trên đường cao tốc, thẳng, có kẻ vạch rõ ràng.
xách qua vn test là biết ngay ok ko
@choigiky việt nam là cái cc gì nó phải xách qua.
theo video 2 thì có lẽ chỉ có bản mới nhất P90D mới có Autopilot
bài nhạc trong clip đầu là gì thế mọi người,nghe thấy hay quá
louis.os
ĐẠI BÀNG
9 năm
hic e này có JB đc ko nhỉ , cài vô mấy thứ nghich chơi hahahaha . thấy Police auto max speed thì nhọ " just for fun"
Elon đúng là 1 gã ngon cơm quá đi mà
saidadaki
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhỡ may bị hack thì chắc chớt quá 😕
1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
thảo nào hnay thấy cửa hàng đại diện của tesla ở chỗ m đông hẳn, xe bu đầy, chắc là đến để tư vấn.
taunguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
với kiểu cứ thấy hở một khoảng trống lọt là mấy ông xe máy chèn vào thì xe tự hành này cho chạy thử ở VN chắc ko di chuyển đc, vớ vẩn chập cmn mạch luôn :v Chạy ở VN mà đạt thì đem về nước nó kiểu gì cũng ok 😆
mr.dta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taunguyen Chính xác, nếu thử nghiệm ở VN ok thì nó có thể chạy trên toàn thế giới :v
BBPY
ĐẠI BÀNG
9 năm
còn lâu lâu lắm VN mới có Tesla
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BBPY giá ngang với i8 mà do đại gia ít nhập về thôi. chắc ngại vụ sạc cho xe 😆)
BBPY
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nqhuy229 đó là lý do, mình thấy HongKong có chạy Tesla vì có trạm sạc. Còn ở VN bán Tesla tặng xe cứu hộ may ra có đại gia chịu chơi.
@BBPY Sạc điện 220v cũng đc bác, có điều lâu thôi, mình nhớ hình như là sạc 1 tiếng chạy đc... 6 miles thì phải :v
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BBPY đại gia Việt Nam mà mạnh dạn nhập về vài chục chiếc thì chắc Tesla cũng mở Trạm Sạc thôi 😁
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ cần nâng cấp qua OTA thì khỏi phải mua xe mới, tiện nhỉ 😆))
brits
TÍCH CỰC
9 năm
hỏi ngu tí, nó có kết nối wifi hả mấy bác :eek:
@brits Nó nối đc 3G/4G luôn ấy chứ. Kết nối với technical support all the time khi đang chạy.
kheops121
ĐẠI BÀNG
9 năm
tìm hiểu về Tesla sẽ thấy ông mới là 1 trong nhữ nhà bác học sáng chế số 1 thế giới, là nền tảng của mọi sáng chế sau này :|, chỉ là thông minh quá nên cũng ko đc nhiều người thích
hungthinh68A
ĐẠI BÀNG
9 năm
Smartphone, máy tính thỉnh thoảng cũng bị lag. Smart Car mà lag thì coi như toi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019