[Video] Thử độ bền Lumia 920 với chìa khóa, dao và ... búa, thả rơi tự do

bk9sw
15/11/2012 15:47Phản hồi: 479
[Video] Thử độ bền Lumia 920 với chìa khóa, dao và ... búa, thả rơi tự do

Đến hẹn lại lên, nếu như lần trước chúng ta đã được xem màn "hành xác" dùng Lumia 900 đóng đinh thì lần này vẫn là tiết mục tương tự với chiếc điện thoại mới dùng hệ điều hành Windows Phone 8 của Nokia: Lumia 920.

Video được thực hiện bởi PhoneBuff - một trang web chuyên về tin tức và đánh giá nhưng cũng kiêm luôn vai trò "đồ tể" đối với các thiết bị di động. Trong video, PhoneBuff đã "tra tấn" chiếc Lumia 920 tội nghiệp với nhiều dụng cụ khác nhau. Trước tiên là màn cào cấu bằng chìa khóa nhưng như vậy vẫn chưa đủ để làm xấu đi vẻ ngoài của Lumia 920. Kế đến, anh chàng David trong video dùng cả một con dao trông rất bén để "phay" lên cả mặt kính và mặt sau của Lumia 920. Mặt kính của máy hầu như không hề hấn gì trong khi mặt sau có 1 vài vết cắt nhưng khi miết ngón tay lên thì lại chìm đi. Dao vẫn chưa ăn thua, Lumia 920 tiếp tục đấu với … búa và lớp kính cường lực Corning Gorilla Glass 2 đã bảo vệ tốt màn hình bên trong. Sau cùng, Lumia 920 được đưa vào bài thử nghiệm quen thuộc - đóng 1 chiếc đinh vào miếng gỗ trực tiếp từ màn hình máy. Kết quả như thế nào thì mời các bạn xem video dưới đây:

Ngoài ra, PhoneBuff cũng thực hiện bài thử nghiệm thả rơi Lumia 920. Trong video, Lumia 920 đã được cho rơi tự do ở 3 độ cao khác nhau và đặc biệt, anh David cũng mời thêm "bạn diễn" là một em bé - cho bé cầm máy và "quăng" máy tự nhiên. Đây là một bài kiểm tra rất quan trọng bởi không chỉ chúng ta sơ sẩy làm rơi máy trong quá trình sử dụng mà ngay cả các bậc phụ huynh cũng hay dùng điện thoại để chiều con và dĩ nhiên những em bé nhỏ tuổi vẫn chưa nhận thức được đâu là điện thoại và đâu là đồ chơi.

479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tim90
ĐẠI BÀNG
11 năm
tưởng la tinh tế làm cơ 😆
đập nát nó ra.😃
xug0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bài này rồi mà .....
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
Smart&DurablePhone
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh đã trở lại và lợi hại hơn xưa
Ráng kiếm 1 em xài cho nó chính chủ :rolleyes:
mr dinh
TÍCH CỰC
11 năm
@tanbeo213
@tanbeo213 - Bác nói vừa nội bộ tt nghe thui, hix, ko có chính phủ lại ra luật điện thoại phải chính chủ mới được lưu hành thì đúng là hành tỏi anh em chết luôn
@Hoangluuanh Vào tinhte mấy nữa phải đăng ký nick chính chủ đấy 😁:D
Bigo92
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng là cục gạch.
@Bigo92 GATO là đây
anphuoc08
ĐẠI BÀNG
11 năm
đập để bán nội tạng mua N4 😁
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@anphuoc08 Bạn bị bệnh rồi kaka
@anphuoc08 Video tinhte test độ bền của thằng Nexus 4 sẽ dùng 920 nện thay vì dùng búa
Tiền nào của nấy, mua đc cái thứ mong manh tránh gió thì rẻ bèo thui mờ :")
Con 920 mặt thớt nhỉ. Băm bổ vào như vậy mà kg si nhê gì .
haiz, mình ko có xài mà mấy bác làm vầy xót quá
anhnam87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên TGDĐ dự kiến 20-12 có hàng. Lâu quá cơ 😔
@anhnam87 26/11 bán ở VN rồi mà, có hàng luôn mà
@anhnam87 còn iphone 5 thì sao bác biết ko ?
Tinh tế mà lm đc mới ngon😁
tranhien.dg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@skillmaster xót của TT k dám làm đâu,TT chỉ dám làm với mấy e tàu thui :D
Chỉ có thể là Nokia mới sản xuất được những chiếc điện thoại thế này
@andaicadt Không rõ, nhưng mà mấy dòng lumia 800, 900 cũng quảng cáo bền mà mình thấy nhiều người xước vs vỡ màn lắm.
Quảng cáo là 1 chuyện thôi
@thanhchungbtc ít ra thì mấy con lumia vẫn bền hơn các điện thoại của hãng khác,còn vỡ hay xước thì khi bị tác động quá mức thì cái nào cũng vỡ hết
@andaicadt Bạn xem lại clip này rồi nói =]]
@phongvan.zoro active thuộc dòng chống chịu thì nói làm gì bác ;)
Tinh tế rạo này lấy bài chậm quá! Các báo khác viết từ hôm trước, hôm nay mới thấy tinhte đăng
Sức chịu đựng em nó quả là trâu bò, cứ thử như vậy trên con người xem không chảy máu không ăn tiền, tội nghiệp lumia 920 người đẹp trong mơ của nhìu người
Cái bài thử này thì anh em tinhte biết rồi, thực ra thì tốt đến máy mà giá thành cao thì có cũng như không, anh em mình vẫn quan tâm hàng đầu là giá hạ để anh em còn có cơ hội "trên tay" em nó kìa.
@tcl1972 Bác là fan hàng tàu à ? Chất lượng cao thì giá cũng phải nhỉnh 1 tí chứ !
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@tcl1972 Cao là sao hả bác ? Vậy iphone hay S3 hay Note II thấp lắm à . cái điện thoại nào hơn được 920 về chức năng và công nghệ .Muốn có điện xịn mà như bác thì toi . Có những người như bác thì Nokia die sớm rồi . Về mà thưởng ngoạn 1202 cho nó rẻ nhé .
@tcl1972 Máy ngon giá có 14tr mà cao cái gì? Xem con IP5 vs Galaxy bao nhiêu tiền??? Muốn xài hàng xịn nhưng mà cứ đòi rẻ. Lumia tàu chắc hơn 1tr đó @@
@tcl1972 giá như vậy là tốt rồi sản phẩm cao cấp bạn còn muốn giá thấp nữa thì không biết bác muốn gì nữa bó tay😁
Thằng cha này đám đập phá...sự thèm muốn của mình. đập hắn đi. 😁
1 ngày nào đó Nokia sẽ có 1 cái đt kèm chức năng: thớt, chày dần thịt, cây đập nước đá, chày đâm tiêu phục vụ bà nội trợ và dành cho quý ông chọi chó khi đang ăn cơm.zzzzzz
@Meraudi hehe.và để tương vỡ mồm bất kì thằng nào...nếu thích
@Θ_ΘCậu Ông TrờiΘ_Θ Cầm No không bao h phải mò mẫm tìm gạch đá khi bị bắt nạt. Ko sợ bị bắt nạt luôn 😁
@xuandinh.xd Nếu bị bắt nạt thì dùng mấy quả đấm là đủ rùi. Còn mấy thằng troll Nokia thì mới cần dùng em Lumia 920 để tương vào mặt nó thui =))
chak kiểu nay phải lên đời thôi
Khi nào bán ở vn đây. Đợi dài cả cổ
kucuoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanhiep075 Thấy có rồi mà bác. Hôm nọ thấy bác dr Thanh bên camera dùng
@vanhiep075 cái này mới quan trọng nè. hi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019