[Video] thử độ bền màn hình, lưng, nút home, kính camera, bẻ cong iPhone 7

cuhiep
16/9/2016 1:3Phản hồi: 66
[Video] thử độ bền màn hình, lưng, nút home, kính camera, bẻ cong iPhone 7
Đang tính sáng nay sẽ tiến hành thử xem iPhone có chịu được các vấn đề cọ sát với vật sắc và cứng không thì đã có người làm trước. Thật là may mắn mà. Mời anh em xem xem iPhone 7 nó bền như nào nhé. Một số lưu ý là người test nói nút home và kính che len camera tuy bền nhưng không phải saphire, máy cứng hơn, không bị bẻ gãy như iPhone 6s. Màn hình không dễ xước nhưng cũng xước ở cấp độ 6 (do người test đặt ra)...

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

singum3004
TÍCH CỰC
8 năm
Ko nghe tới độ bền mặt lưng so với thế hệ trc nhỉ bác hiệp
tre_trau
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cứ tưởng tinh tế chơi lớn, lôi con ip7 hôm qua ra thử độ bền chứ
saigonday
TÍCH CỰC
8 năm
Kiểu gì thì Khắc tên cũng trúng đậm đợt này mà
@saigonday chưa chắc khắc tên đã ăn mà có khi mấy ông chuyên khắc bút lại ăn thua.

Nghề khắc hoa văn trên iPhone lại vào mùa rồi
hainga2401
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ấn tượng nhất màn hình, hơ bật lửa, bẻ,
@hainga2401 Hơ thì các hãng khác vẫn hơ đó thôi. Bẻ cả màn hình nữa. Xem Blend và Test Priv của BlackBerry mới thấy.
Quá ghê.
vythanh168
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngược đãi iPhone thần thánh quá 😔
Tưởng đâu là tinh tế, tinh tướng mua ip7 làm thử. Chứ đâu biết là review lại bài của forum khác.
tuann2
TÍCH CỰC
8 năm
@harryposter Nếu tinhte mà làm thì phải nói đc tiếng anh cho cả thế giới nghe và phải có 500k người theo trên youtube mới có lời đc. Phá em nó rồi thì chỉ mất vài trăm $ đi đổi em mới thôi.
Chưa thử dao cắt kính trên màn hình nhỉ? 😁
SinhPhan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamtuananh2085 Ko thấy đoạn lấy dao cắt kính à, mũi nhọn ở đầu kia dao cắt kính thì khác gì dao đâu!
@phamtuananh2085 Dao cắt giấy đâu sắc bằng mấy con dao cấp độ 1-10 kia, bác ko thấy thử dao cắt giấy lên home button ko ăn thua à
luckyboy03
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamtuananh2085 Giây thứ 40 đấy. Cái đó mà mũi cắt gương chuyên dụng. Còn hơn dao
Tưởng nút home và camera là sapphire mà ko phải nhỉ.
@thanhtuantvc Phải đợi khi nào nó nổ mới vêu đc bác ạ. E là trong thời gian chờ đợi thì nhà Sam fan cháy cmnr 😁
ninamy238
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thenhantinh Có cái để so với ip7 nè.
http://m.vnreview.vn/tin-tuc-san-pham-moi/-/view_content/content/1919592/thu-nghiem-cho-thay-samsung-galaxy-note-7-rat-de-xuoc
@thenhantinh giọng thằng nao mà nghe ngứa đít thế , nhè nhè ý
nhatthanh811
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Barry Nguyen
Haizz. Bạn xem video nếu biết tiếng anh thì không phải cãi rồi. Người test nói rằng nó ko phải saphire, vì saphire chỉ xước khi ở cấp độ 8, 9. Còn ở đây là cấp độ 6. Nó chỉ cưngs bằng mấy con s6e thôi. Ko cứng hơn.
Mấy cái đầu que chọt đó là thép hợp kim. Xếp hạng theo thang độ cứng. Có mấy ông ko bik vào kêu có đính kim cương ở đầu mới dị. ?
Có vẻ bền hơn thế hệ trước nhiều nhỉ?
ninuna12
ĐẠI BÀNG
8 năm
IPhone 7 màu đen đã tối rồi thì cho hẳn logo trái táo màu trắng cho nó có điểm nhấn 1 tí, đằng này thiết kế cho tối màu lun. Thiết kế càng ngày càng mất chất.
CpT
TÍCH CỰC
8 năm
@ninuna12
Taste của bạn nên xài mấy đồ Mezu hay Xào Mì mới đúng chất.
@ninuna12 Trời ơi. Sao SS lại bỏ qua nhà thiết kế tài ba này để hạ bệ Apple đc nhỉ. Lãng phí, quá lãng phí =))
@ninuna12 cậu nghĩ thế nhưng không phải tất cả mọi người đều nghĩ thế.
hinikoiko
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ninuna12 Nếu vậy thì nhìn nhà quê k tả được =))
blackeye09
ĐẠI BÀNG
8 năm
dự là chiếc ip7 này sẽ về vn theo dạng 95% giá tốt 😁
avenk
TÍCH CỰC
8 năm
lens cover của ip7 là sapphire mà anh Hiệp. Trên web Apple có ghi rõ này.

Screen Shot 2016-09-16 at 9.00.29 AM.png
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@avenk thực tế là thế, nói nói điêu vẫn tin à. sapphire thì kim loạt sẽ bị trượt trên nó, chứ k có dễ trầy vậy đâu.
@avenk Mình không nhớ rõ lắm, nhưng theo mình biết về saphire trên kính đồng hồ thì thường có 2 loại
Loại kính saphire nguyên khối
Và 1 loại kính cường lực tráng saphire.
Chắc bác tim chuyển sang loại 2 cho nó rẻ giá thành sảm xuất :v
@avenk Người làm test đã bảo sapphire chỉ xước ở cấp 8 hoặc 9 thôi. Đây cấp 6 là chỉ ngang với S7 Edge và các máy thông thường bây giờ thôi
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
@avenk Chắc là apple lừa tình
@avenk http://techrum.vn/threads/apple-iphone-7-mau-den-nham-co-de-tray-xuoc-khong-ban-xem-qua-video-nay-se-biet.62396/
bài viết có nói rõ đó bạn, nếu thực sự là saphire thì nó phải chịu được cấp độ 8, cấp độ 9, chứ cấp độ 6 chỉ là kính bảo vệ bình thường thôi.
t2nreal
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đi kiện Apple đi. Dám quảng cáo láo trên website. Từ bao đời nay iPhone xài cover len là sapphire thế hoá ra nó láo rồi? Còn home button mà cũng không phải sapphire thì khi trầy phát touch id sống bằng niềm tin á. Kiện cái này chắc được cả tỉ đô ấy. Tội quảng cáo láo nặng lắm.
http://www.apple.com/iphone-7/specs/
Ồi, dư lày... là phải ra Khắc Tên dán da rồi! 😁
Thang đo độ cứng Mohs ạ. Trong clip cũng nói rõ rồi đâu phải người ta tự đặt ra đâu. Các đầu thử có độ cứng tăng dần theo tiêu chuẩn.
Mấy anh phá iphone thế. Thôi bán lại em con test này đi
BVTmobile iPhone 7 Gold 128Gb đã có hàng tại BVTmobile giá 26.500.000đ iPhone 7 Plus Gold 32Gb giá 26.500.000đ, iPhone 7 Black 256Gb giá 28.500.000đ. Thân ái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019